TIN TÀI TRỢ.

Mọi người ơi, làm sao để phòng bệnh viêm não !!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.35K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,572 Bài viết

• 2,483 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ Hiếu ngoan thấy lo cho các bé vì cái dịch viêm não này quá, có mẹ nào biết cách phòng bệnh viêm não cho các bé chưa đến tuổi tiêm phòng thì chia xẻ với nhau nào.
    À mà còn 1 việc nữa, hồi Hiếu được 9 tháng, đáng nhẽ phải tiêm phòng sởi, quai bị, nhưng khi ấy, bé bị ốm và người rất yếu nên em ko dám cho bé đi tiêm. Em đọc lịch tiêm chủng thấy có lịch nhắc lại mũi đó lúc 15 tháng. Vậy đó có phải là mũi bổ sung cho các bé chưa tiêm lúc 9 tháng ko hả các mẹ???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 467 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mẹ Hiếu!
    nếu bé lúc 9 tháng chưa tiêm ngừa sởi thì mẹ Hiếu đợi đến lúc bé 12 tháng cho bé tiêm một mũi tổng hợp sởi và quai bị ( một mũi duy nhất, không chích nhắc lại lúc 15 tháng như những bé đã chích ngừa sởi lúc 9 tháng )
    Sắp đến thôi nôi bé Hiếu rồi nhỉ !
    • 2,572 Bài viết

• 2,483 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ bé Moon nhé !
    Mình cũng nghe mọi người nói thế nhưng mình xem lịch tiêm phòng lại chỉ thấy có tiêm phòng thủy đậu và viêm não lúc 12 tháng thôi chứ ko thấy nhắc gì đến sởi - quai bị - rubela cả.
    Còn mũi sởi lúc 9 tháng thì mình thấy hẹn là 4-6 năm sau nhắc lại (khi cần thiết tiêm nhắc lại lúc 15 tháng ). Xong 15 tháng lại thấy lịch tiêm 1 mũi sởi - quai bị - rubela, hẹn 4-6 năm sau nhắc lại.
    Vậy là sao nhỉ mẹ bé Moon nhỉ ???
    Hiếu đến 1-7 này sẽ tròn 1 tuổi đấy, mình mong mãi ngày này đấy mẹ bé Moon ạ.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 467 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Hôm trước Moon nhà mình 9 tháng đang biếng ăn nên BS bảo đợi 12 tháng chích mũi tổng hợp sởi + quai bị luôn, mình biết là không chích nhắc lại. Hay mẹ Hiếu hỏi lại BS xem sao. Còn Moon nhà mình thì 9 tháng rưỡi cho chích sởi rồi nên 12 tháng phải chích ngừa quai bị, 15 tháng phải chích nhắc sởi , mình thấy chích mũi tổng hợp lợi hơn nhiều , bé không phải chích nhiều quá , biết là chích ngừa để phòng bệnh nhưng sao khi các bé đi chích mình thấy thương quá, khi 12 tháng trở đi còn phải chích nhắc nhiều thứ lắm...tội các bé ghê !
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao bac si cua Webtretho,

Toi co cau hoi nho mong duoc su giai dap cua bac si.
    Hien nay dang co dich viem nao o tre nho rat nguy hiem. Nhung con toi be qua nen chua cho di tiem phong duoc ( 7.5 thang).
    Xin bac si cho biet nhung nguyen nhan cua benh viem nao o tre nho
    Nhung bieu hien va cach phong tranh

Cam on bac si