TIN TÀI TRỢ.

Miệng hôi, lưỡi trắng, chảy máu cam!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.85K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 620 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cu nhà tớ 22 tháng, mấy hôm nay lười ăn khủng khiếp, miệng hôi, lưỡi trắng, tối hôm kia có chảy máu cam một lần. Kiểm tra miệng thì thấy hai lợi trong cùng sưng tấy như đang muốn mọc nốt hai cái răng hàm trong cùng. Tớ cũng không hiểu biểu hiện trên có phải do mọc răng hay còn do lý do nào khác nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn cho tớ với. Tớ vô cùng cảm ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 254 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Kít
    Các mẹ ơi cu nhà tớ 22 tháng, mấy hôm nay lười ăn khủng khiếp, miệng hôi, lưỡi trắng, tối hôm kia có chảy máu cam một lần. Kiểm tra miệng thì thấy hai lợi trong cùng sưng tấy như đang muốn mọc nốt hai cái răng hàm trong cùng. Tớ cũng không hiểu biểu hiện trên có phải do mọc răng hay còn do lý do nào khác nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn cho tớ với. Tớ vô cùng cảm ơn.
    Giống con nhà tớ 3 tuần trước đấy. Đi khám BS Hà - BV Việt pháp bảo bị herpes, không phải mọc răng đâu. Con nhà tớ hôm trước còn sốt khoảng 37.6 độ, không ăn gì được đâu, uống nước còn kêu đau cơ. Phải kiêng ăn nóng, lổn nhổn và chua. Đi khám gấp. Bị thế đau lắm đấy
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 14 năm
    • 483 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đới Xuân Dần
    Giống con nhà tớ 3 tuần trước đấy. Đi khám BS Hà - BV Việt pháp bảo bị herpes, không phải mọc răng đâu. Con nhà tớ hôm trước còn sốt khoảng 37.6 độ, không ăn gì được đâu, uống nước còn kêu đau cơ. Phải kiêng ăn nóng, lổn nhổn và chua. Đi khám gấp. Bị thế đau lắm đấy
    Herpes là bệnh gì hả bạn?
    Mẹ không thể sống đời, sống kiếp với con được. Người phụ nữ con chọn mới là người sống hết cuộc đời này với con, người đó chăm sóc, yêu thương con, thì mẹ phải cảm ơn người đó, phải thương yêu người đó! --> Tớ rất tâm đắc với câu nói của MC 1 bạn trong WTT này --> mục tiêu phấn đấu của tớ khi có con dâu!

IMG_0191IMG_0211IMG_0206
    • 331 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mẹ Kít nên tăng cường cho bé uống nước trái cây, nước cam vắt hoặc cho uống vitaminC cũng được. mùa nóng nên trẻ dễ bị chảy máu cam lắm, mọc sưng chỉ bị sưng lợi hoặc sốt nhẹ thôi chứ không kèm theo chảy máu cam và lưỡi trắng đâu. Mọc răng bị sưng lợi nên việc miệng bị hôi là chuyện bình thường, bạn siêng làm vệ sinh răng miệng cho bé nhe, nếu làm vệ sinh cho bé bạn chỉ nên rơ nhẹ quanh lợi thôi, hàng ngày năng rơ lưỡi và lợi cho bé, bằng nước muối sinhlý efticol hay denicol (mật ong rơ lưỡi+muối có bán sẳn ở hiệu thuốc) sáng ngủ dậy rơ, tối trước khi đi ngủ rơ và cho bé súc nước muối (nếu được). Khi đau trẻ sẽ biếng ăn hay có thì ăn rất ít, bạn nên cho bé ăn thức ăn dạng nước (nuôi, phở,...) hay giảm lượng ăn và thay bằng lượng sữa để cân bằng chất dinh dưỡng cho bé
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 620 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Bệnh ý là bệnh gì, thế con cậu chữa như thế nào? Đã khỏi chưa? Cho tớ biết với, tớ sốt ruột quá.
    • 254 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

[QUOTE=Bé Vic]Herpes là bệnh gì hả bạn?[/QUOTddaasy
    Đó là một loại nấm nhưng theo đơn của bác sỹ cho mình để mua thuốc thì thấy ghi thuốc để điều trị các bệnh như thuỷ đậu, zonan... Con nhà mình còn bị sưng hạch ỏ vùng cằm nữa cơ. Theo như bác sỹ nói thì bệnh này sẽ bị tái phát nếu là người lớn thì khi bị stress thì cũng sẽ nguyên nhân. Trong cơ thể nó luôn tồn tại khi nào yếu thì bộc ra. Như theo mình hiểu thì đó cũng là một loại nhiệt. Con nhà mình những ngày cháu bị như vậy cháu bị đau lắm, chỉ biết kêu.
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Đúng rồi, cu con nhà tớ cũng bị thế này cách đây nửa tháng. Lúc đầu cũng tưởng mọc răng, sau đọc kỹ các thông tin về Herpes thấy đúng y chang, thế là mẹ tự chữa luôn, 3 ngày thì khỏi.
    - Thuốc uống: PP và B2, mỗi thứ 1 viên/1 ngày
    - Thuốc bôi: Daktarin (bô lưỡi), Kamitad Gel (bôi lợi); ngày 2 lần, trước bữa ăn 1/2 tiếng (cho khỏi ọe), trước khi bôi thì rơ qua lưỡi và lợi bằng nước muối ấm (pha loãng thôi).
    - Uống thêm nước cam, ăn cháo với nhiều rau (rau ngót, mùng tơi,...), vừa ấm thôi (ko nóng, ko mặn)
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 620 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhá. Tớ sẽ thực hiện ngay lời khuyên của các mẹ và báo cáo kết quả ngay. Thanks các mẹ rất nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 181 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi cho em hỏi với ạ, Kiukiu nhà em mấy đêm nay cũng bị chảy máu cam suốt, tuy không nhiều nhưng hầu như đêm nào cũng bị. Mồm miệng của cháu thì trộm vía vẫn bình thường, cháu ăn uống vẫn tốt. Như thế là cháu có bị làm sao không ạ? Ngày nào em cũng đều cho cháu uống nước cam hết đấy ạ. Mẹ nào có biết xin chỉ giúp em với.
    • 586 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiukiu
    Các Mẹ ơi cho em hỏi với ạ, Kiukiu nhà em mấy đêm nay cũng bị chảy máu cam suốt, tuy không nhiều nhưng hầu như đêm nào cũng bị. Mồm miệng của cháu thì trộm vía vẫn bình thường, cháu ăn uống vẫn tốt. Như thế là cháu có bị làm sao không ạ? Ngày nào em cũng đều cho cháu uống nước cam hết đấy ạ. Mẹ nào có biết xin chỉ giúp em với.
    Nơi bạn ở đang rất lạnh và phải dùng lò sưởi ??? Thời tiết rất khô ??? Nếu thật vậy thì bé bị chảy máu cam do không khí quá khô, các mao mạch trong mũi bị vỡ. Bạn hãy nhỏ nước muối sinh lý cho bé trước khi ngủ, hạn chế dùng lò sưởi nếu có thể và quan trọng là cần làm ẩm ko khí trong phòng ngủ bằng máy tạo độ ẩm/đặt 1,2 chậu nước nhỏ trong phòng/phơi 1 vài khăn ướt trong phòng. Cũng nên cho bé uống thêm Vít C để làm vững thêm thành mạch.
    Hương Giang (Hà Nội)