TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào sinh bé gái thì giúp E với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.18K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 112 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

E mới sinh bé gái được hơn 1 tháng, cháu sinh non nhưng trộm vía sức khỏe tương đối ổn định. Nhưng ở chỗ kín của cháu, dưới lỗ âm đạo có 1 miếng giống như cái lưỡi bé bé thòi ra ngoài.... E ko biết có bé nào giống như thế ko? Có nguy hiểm ko và E phải làm thế nào? Mong tin các mẹ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 236 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Tưởng chuyện gì...!:Thinking::Thinking:
    Ko sao đâu bạn ạ! cái đó "phình phường" mà. Mình có 2 bé gái (2 tuổi và 1 tuổi). Như vậy yên tâm chưa ...cô nàng?:Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 671 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

hhhee, nói thật, mình cũng chả tưởng tượng nổi, :Laughing: nhưng chắc không có gì đâu, có gì thì bảo chồng so sánh hộ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bé gái nhà mình thì không bị, chỉ có nhiều chất nhờn thấy bsy bảo là bình thwờng, còn không bị nhw con bạn
    • 69 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

KHông sao đâu bạn ơi, bé nhà mình cũng sinh non này, hơn 1kg thui, khoangr 2 tháng là hết
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn à,cu yên tam va vs cho be thường xuyên,sach se là ổn thôi.
    • 112 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ với E. Lần đầu tiên làm mẹ nên cái gì cũng bỡ ngỡ... Hôm qua lo lắng quá E cho bé đi khám, bác sỹ nói đấy là màng trinh của bé dài hơn bình thường nên bị đưa ra ngoài, bác sỹ bảo 1-2 tháng nữa quay lại bác sỹ khám lại cho... Các mẹ cho E hỏi, em bé nhà các mẹ bị như thế thì sau bao lâu thì hết ạ? Tự nó co vào trong phải ko ạ?
    • 5,434 Bài viết

• 3,995 Được cảm ơn

Hihi, tự co lại thôi, bình thường mà
    Mẹ yên tâm đi nhé, con mình gần 5 tuổi rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em bé nhà em sinh non thì chắc la cân nặng cũng nhẹ nên cho kín của bé bị như vậy, khi nào bé trộm vía bé có da có thịt thì phần lồi ra ngoài của bé sẽ thụt vào ngay thôi, yên tâm nhé!
    • 112 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

E cảm ơn các mẹ nhiều nhiều. Cảm ơn các mẹ đã giúp E yên tâm hơn. Tặng hoa các mẹ nhé :Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 172 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cho mình hỏi việc vệ sinh cho bé có phải lưu ý gì ko ạ?
    KHÔNG BIẾT KHÔNG BIẾT LẠI KHÔNG BIẾT
    ĐI MỘT NGÀY ĐÀNG HỌC MỘT SÀNG KHÔN

:Rose::Thinking::Sigh::Crying::RollingEy::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 177 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến, mình đang lo lắng vì vùng kín của con gái mình không bình thường....Bé nhà mình gần 1 tuổi rồi, rât bụ bẫm....hnay bà ngoại vệ sinh cho bé rồi bảo rằng sao vùng kín nó lạ quá, bên ngoài thì bình thường nhưng vệ sinh trong thì thây ko co môi nhỏ...mình vạch ra thì đúng là thấy chỉ có lỗ tiểu thôi,,,,,huhuhu, ko biết do bé nhỏ nên phát triển chưa toàn vẹn...hay con gái mình bị dị tật vậy,,,,,mình lo quá,,,,mong mẹ nào biết chia sẻ mình với,,,,,
    NB : 3,4kg 51cm; 1M: 5kg - 55,5cm; 2M: 6kg4 - 60,5cm; 3M: 7,4kg - 62cm; 4M: 8kg - 63cm; 5M: 9kg5 - 66cm,
    5M10 ngày: 10kg, 6M: 10.5kg, 7M:L 11.5kg-72cm ; 8M: 12kg2--73cm; 9M: 13kg--74cm - 10M : 14kg -74cm - 11M : 14kg5 - 76cm - 12M: 15kg - 80cm........18M: 16kg2 - 85cm
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ cho con di khám đi. Càng sớm càng tốt.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ nó cho con đi khám chưa? con sao rùi
    • 45 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Bạn khám cho bé nhé, chỉ hi vọng do bé bụ bẩm quá nên khó thấy thôi chứ bé đã thành hình toàn vẹn từ lúc mới sinh ra rồi
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 226 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NICECHICKY Xem bài viết
    Bạn khám cho bé nhé, chỉ hi vọng do bé bụ bẩm quá nên khó thấy thôi chứ bé đã thành hình toàn vẹn từ lúc mới sinh ra rồi
    Đúng vậy.

Nếu không may có bị dị tật bẩm sinh thì can thiệp càng sớm càng tốt.
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 226 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Chúc bạn mọi điều may mắn!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 177 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

các mẹ ơi mình cho bé đi khám rồi, ơn trời ko sao cà ah, bsi noi be ú quá nên thế thôi ah, bên trong vẫn bình thường....cám ơn các mẹ đã wan tâm đến bé nhà mình....chúc các bé con luôn khỏe mạnh và bình yên trong vòng tay ấm ap
    NB : 3,4kg 51cm; 1M: 5kg - 55,5cm; 2M: 6kg4 - 60,5cm; 3M: 7,4kg - 62cm; 4M: 8kg - 63cm; 5M: 9kg5 - 66cm,
    5M10 ngày: 10kg, 6M: 10.5kg, 7M:L 11.5kg-72cm ; 8M: 12kg2--73cm; 9M: 13kg--74cm - 10M : 14kg -74cm - 11M : 14kg5 - 76cm - 12M: 15kg - 80cm........18M: 16kg2 - 85cm
    • 46 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ này quá,tặng hoa cho mẹ nó này ...con bé thứ 2 nhà mình cũng bị y như con nhà mẹ đấy,tức là bạn ấy béo quá,mình cũng thấy ở ngoài thì bt chứ còn ở trong thuật ngữ chuyên môn gọi là môi nhỏ thì chả thấy đâu,mấy lần định cho con đi khám nhưng cứ lấn bấn mãi,giờ nghe mẹ đi khám cho con về nói ko sao là yên tâm rùi...Nhưng cũngmuoonso hỏi mẹ nó chút nữa là môi nhỏ của con gái mình chỉ gờ gờ lên thôi chứ ko rõ lắm, con của mẹ có như thế ko???