Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào có kinh nghiệm về răng miệng của con vào giúp em với:!:((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 832 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang rất lo. Bé nhà em được gần 13 tháng rồi. Mọc được 7-8 cái răng. Hôm đi chơi về thấy lợi sưng lắm. Đỏ. Tưởng do không vệ sinh đánh bằng nước muối 0,9 hằng ngày nên bị viêm. Nên mới vội đánh. Em kì hơi nặng tay một chút vì bé cứ ngậm chặt miệng. Thấy máu ứa ra. Em lo quá. Chỉ một lúc là máu ngừng chảy thôi. Lúc ấy mới nhớ ra hôm trước có bà cô sáng bảo bé đang nứt lợi mọc răng. Giờ em cứ lo không biết em nhỡ tay làm con chảy máu như thế có ảnh hưởng gì đến răng miệng của con không. Như là cái răng có phần lợi chảy máu có yếu, dễ rụng không hay có gây nhiễm trùng hoặc ảnh hưởng xấu tới sức khỏe của bé không! Rất mong mẹ nào có kinh nghiệm vào giúp em!:Crying::Crying::Crying:
    Bajup7

fTwfp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Không đáng lo đâu, chắc là do mẹ ít vệ sinh răng lợi cho con nên mới bị vậy. Mình từ lúc bé khoảng 15 tháng (bé hiểu khi mình yêu cầu há miệng ra) là mình vệ sinh răng cho bé vào buổi sáng thức dậy và buổi tối trước khi đi ngủ. Mình lấy đầu tampon nhúng vào dung dịch nước muối 0,9% rồi chà nhẹ lên răng bé. Còn trước 15 tháng thì mình mua miếng vải để chà lưỡi, cũng nhúng vào dung dịch rơ miệng, rồi rơ miệng và răng cho bé ngày 1 lần. Con mình 2,5 tuổi rồi, răng bé rất trắng, mình đang tập cho bé tự đánh răng mà chưa được nên phải dùng cách đó.
    Mình nghĩ bạn nên vệ sinh răng miệng cho con ít nhất 1 lần trong ngày vừa giúp hơi thở bé thơm tho vừa hạn chế viêm lợi, nứu và viêm họng nữa. Bé đã ăn cháo và nhiều thức ăn khác mà không vệ sinh thường xuyên thì dễ viêm họng lắm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn, khi bé mọc răng lần đầu thì nó bị sưng và lợi hơi tấy đỏ. Bé sẽ có triệu chứng hưng hửng sốt và khó chịu, bứt rứt trong người. Bạn nên vệ sinh cho bé nhẹ nhàng chút là được