Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào có con bị viêm dạ dày do vi khuẩn hp không?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 21.8K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 29 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phải chú ý hơn trong chuyện ăn uống của con thôi mẹ oie, hỏi bác sĩ xem có thuốc nào hỗ trợ đường ruột cho con ko, mấy loại như lợi khuẩn bao phim thế hệ mới ý. Chị tìm thử mấy loại xem sao e thì chỉ nghe nói đến Buona là nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E có chị gái con cũng 5t rồi, 2th trước nội soi dạ dày HP(+). Em thương lắm, cháu còn quá nhỏ, không biết có chữa khỏi được không. Các chị ai có con bị như vậy chia sẻ kinh nghiệm với những ngươi cùng cảnh ngộ với ạ.
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trẻ bị HP thì phải điều trị lâu dài, các mẹ đừng vì thấy con biếng ăn mà ngưng hay điều trị tùm lum, uống xong 1 đợt đi bác sĩ kiểm tra, test lại, kiên trì với kiêng những đồ ăn bác sĩ dặn là sẽ khỏi thôi các mẹ ạ. ak, mà ăn uống không nên cho trẻ ăn chung với người lớn hoặc trẻ khác để tránh bị lây nhiễm tiếp
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con trai em cũng đang bị và đang uống theo đơn thuốc của bác sĩ bv Nhi Đồng. Cho em hỏi là uống hết liệu trình, khuẩn HP trong người con đã được diệt rồi, nhưng dạ dày của cháu vẫn còn yếu ớt. Ngoài Bouna như bạn phía trên nói còn loại thuốc nào hỗ trợ tiêu hóa cho bé không ạ?
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhỏ em họ mình ở sát nhà có 2 nhóc. Thằng nhỏ mới có 1 tuổi mà cũng đang bị rối loạn hệ tiêu hóa rồi đấy. Trẻ con dễ bị đường ruột lắm các chị em nên cẩn thận nhé. Thấy nó cũng đang cho con xài siro của Buona, chắc giống loại bên trên bạn kia nói. Các mẹ thử xem sao chứ trộm vía Bin nhà tớ ăn ngủ tốt
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bị nhiễm HP nguy hiểm lắm đấy các mẹ, nó không thông thường như bệnh dạ dày các mẹ hay nghe thấy đâu. Đừng thấy bé đỡ mà bỏ lơ nhé. Nhà tớ đã có người bị rồi chữa mãi không khỏi ý
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị cho e xin địa chỉ fb của c hiện tại với.e tìm mà k đc.e cảm ơn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho e xin địa chỉ fb của chị với.e tìm mà thấy
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn ! Đ/c face của mình là thuy pham ( Nguyễn Thị Thủy).
    • 207 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthanhthanh2510 Xem bài viết
    Em cũng đồng cảnh ngộ đây ạ, cháu 7 tuổi cũng mới nội soi dạ dày, kết quả viêm dạ dày HP(+). Em rất lo lắng vì các cháu còn quá nhỏ, không biết có chữa khỏi được không ạ? Các mẹ chia sẻ thông tin kinh nghiệm giúp em nhé!
    C khám chắc bác sĩ cũng kê thuốc cho bé chứ ạ, c cho bé uống thuốc và kiêng đồ ăn cay là có thể cải thiện được tình hình đấy ạ.
    thi công nội thất chung cư giá rẻ chất lượng, dịch vụ thiết kế thi công nội thất trọn gói uy tín. Xu hướng thiết kế nội thất cho năm 2018: thiết kế nội thất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà mình mới bị viêm dạ dày hp. Bác sĩ cho thuốc uống được 1 tuần nhưng vẫn đau bụng lắm, k đỡ gì cả. Mình cũng k biết có nên tiếp tục cho cháu uống thuốc nữa hay chuyển bác sĩ điều trị nữa. Bạn có kinh nghiệm gì chia sẻ giùm với.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thoa_dpi Xem bài viết
    Con nhà mình mới bị viêm dạ dày hp. Bác sĩ cho thuốc uống được 1 tuần nhưng vẫn đau bụng lắm, k đỡ gì cả. Mình cũng k biết có nên tiếp tục cho cháu uống thuốc nữa hay chuyển bác sĩ điều trị nữa. Bạn có kinh nghiệm gì chia sẻ giùm với.
    Con gái mình 5 tuổi. Lười ăn. Hay kêu đau bụng. Đi khám Nhi Tw, nội soi, kqua vị biêm dạ dày hp+++. Về mẹ khóc mất mấy ngày vì nghe nói điều trị gian nan lắm. Con điều trị theo đơn bsi, kiêng ăn chua cay nước ngọt có ga. Mình cho con uống thêm tinh nghệ pha mật ong nữa.&nbsp;<p>Hôm qua, 10/7, sau hai tháng quay lại tái khám. Test thở không còn tìm thấy hp nữa. Bsi nói điều trị thành công rồi. Ko cần uống thêm ksinh, không cần tái khám nữa.&nbsp;</p><p>Bé vẫn đau bụng nhưng ít hơn trước. Hp diệt xong rồi dạ dày sẽ khỏi viêm. Mừng rơi nước mắt.</p><p>Các mẹ có con bị dạ dày hp đừng nản. Hãy chịu khó điều trị kiêng khem cho con theo phác đồ điều trị của bsi nhé</p>
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganha2403 Xem bài viết
    Con gái mình 5 tuổi. Lười ăn. Hay kêu đau bụng. Đi khám Nhi Tw, nội soi, kqua vị biêm dạ dày hp+++. Về mẹ khóc mất mấy ngày vì nghe nói điều trị gian nan lắm. Con điều trị theo đơn bsi, kiêng ăn chua cay nước ngọt có ga. Mình cho con uống thêm tinh nghệ pha mật ong nữa.&nbsp;Hôm qua, 10/7, sau hai tháng quay lại tái khám. Test thở không còn tìm thấy hp nữa. Bsi nói điều trị thành công rồi. Ko cần uống thêm ksinh, không cần tái khám nữa.&nbsp;
    Bé vẫn đau bụng nhưng ít hơn trước. Hp diệt xong rồi dạ dày sẽ khỏi viêm. Mừng rơi nước mắt.
    Các mẹ có con bị dạ dày hp đừng nản. Hãy chịu khó điều trị kiêng khem cho con theo phác đồ điều trị của bsi nhé
    Bạn ơi cho bé uông tinh bột nghệ mật ong theo tỉ lệ như nào như nào vậy
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuhien5t Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nganha2403 Xem bài viết
    Con gái mình 5 tuổi. Lười ăn. Hay kêu đau bụng. Đi khám Nhi Tw, nội soi, kqua vị biêm dạ dày hp+++. Về mẹ khóc mất mấy ngày vì nghe nói điều trị gian nan lắm. Con điều trị theo đơn bsi, kiêng ăn chua cay nước ngọt có ga. Mình cho con uống thêm tinh nghệ pha mật ong nữa.&nbsp;Hôm qua, 10/7, sau hai tháng quay lại tái khám. Test thở không còn tìm thấy hp nữa. Bsi nói điều trị thành công rồi. Ko cần uống thêm ksinh, không cần tái khám nữa.&nbsp;
    Bé vẫn đau bụng nhưng ít hơn trước. Hp diệt xong rồi dạ dày sẽ khỏi viêm. Mừng rơi nước mắt.
    Các mẹ có con bị dạ dày hp đừng nản. Hãy chịu khó điều trị kiêng khem cho con theo phác đồ điều trị của bsi nhé
    Bạn ơi cho bé uông tinh bột nghệ mật ong theo tỉ lệ như nào như nào vậy
    C oi cho e xin đơn thuốc bsi kê đc ko ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn chữa trị dạ dày hp cho bé sao rồi bạn ,bé mình3 tuổi cũng bị viêm dạ dày hp như con bạn
    • 128 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thực ra cái khuẩn hp này đến 80% dân số vn đều có trong dạ dày đấy ạ
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4