TIN TÀI TRỢ.

Máy xông họng/khí dung

• 1 Lượt chia sẻ
  • 58.4K Lượt đọc
  • 149 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tumeo thấy có người mách nên mua máy xông họng cho bé, rất tốt. Em nhà tumeo rất hay bị viêm họng. Ai có kinh nghiệm về loại máy này ko, xin tư vấn, càng chi tiết càng tốt (công dụng, tính năng, loại máy, giá tiền, các khuyến cáo khác ...)

Xin cảm ơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 177 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tú mèo ơi
    Ông bà nội nhà chị có máy đó đấy, đợt trước ATửu bị viêm họng rất hay dùng máy đó, tốt và tiện lợi lắm. Máy hiệu Omron, giá tiền thì chị không biết nhưng hình như khoảng 300-500ngđ gì đó. Khi trẻ con bị chớm viêm họng mình mua thuốc về xông ngay thì chặn được từ đầu mà lại không hại gì cả, vì chỉ là xông hơi thuốc chứ không phải uống vào. Kể cả người lớn dùng cũng tốt, máy có tác dụng xông mũi và xông họng, gọn nhẹ, dễ sử dụng (Tự nhiên mình thành người quảng cáo không công cho hãng Omron đây).
    Khi nào đến nhà chị sẽ cho em xem nhé.
    Me ATuu (Ha noi)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Me Atuu ơi cho mình hỏi, cái máy khi dung đấy có bộ mặt nạ dành cho em bé không? Chứ nếu là cái máy của người lớn thì em bé làm sao dùng được? Mình biết là cái máy đấy bán rất nhiều ở Ngọc Khánh. Trước đây mình đã mua 1 cái cũng của OMRON giá vnd 680K. Thuốc thì chỉ cần nước cất và thuốc theo chỉ dẫn của bác sỹ, rất dễ pha thôi.
    Success is a journey, not a destination.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 177 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Kiki ơi
    Cái máy của nhà mình chỉ có 2 cái để xông: 1 là cái ống để ngậm vào xông họng (chỉ trẻ lớn và người lớn mới dùng được), và cái kia là mặt nạ để xông cả mũi và họng. Mình vẫn dùng mặt nạ đó để xông mũi và họng cho ATửu nhà mình. Đúng là mặt nạ đó hơi to so với mặt của trẻ nhưng mình thấy cũng không vấn đề gì lắm, với lại khi vào BV Xanh pôn mình vẫn thấy BS dùng cho trẻ cái mặt nạ đó. Chắc không có bán mặt nạ dành riêng cho trẻ em đâu. Chỉ có điều máy khí rung nên kêu hơi to thôi, nhưng mình xông cho ATửu nhà mình lúc ngủ mà chị chàng vẫn ngủ ngon lành không hề gì máy kêu cả vì thuốc xông lên làm thông và mát mũi mà.
    Me ATuu (Ha noi)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,399 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Cái vụ máy xông này nghe hấp dẫn quá. Thế mà mình chẳng được nghe đến lần nào. Có ai đang ở SG mà có máy không nhỉ? cho Hà xem "ké" với, trước khi quyết định tha về nhà 1 cái. Em bé nhà mình là bệnh nhân thường xuyên của vụ "viêm hô hấp trên"
    Một ngày mới nắng lên!
    • 910 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

May quá bà con lại đưa vấn đề này lên DĐ, mình đang rất quan tâm vì Cún nhà mình hay viêm họng lắm. Mấy hôm vừa rồi nóng chuyển sang mát nàng ta lại húng hắng rồi. Mẹ ATửu ơi, hàng đó có bán tại các đại lý của Omron à? KHi dùng thì dùng với thuốc gì? Mẹ ATửu chỉ dẫn sơ qua đi.
    Cún và Dưa Bở
    Linh08 Bo08-zoom
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 958 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình cũng muốn hỏi thuốc dùng để xông là thuốc kháng sinh à? Mình tự mua về làm hay đi khám bác sĩ cho rồi bỏ vào xông???? Nhờ các bạn nói rõ hơn được không?
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 16 năm
    • 113 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ A tửu ơi, cái máy xông họng đó với máy thở khí dung là một loại hay hai loại khác nhau đấy ? Bé Bông nhà mình cũng hay viêm họng lắm, lại còn bị nghi ngờ có triệu chứng hen nên mình rất quan tâm đến loại thở khí dung. Bé nhà mình có lần đã phải nhập viện vì khó thở quá, nếu ở nhà có máy thì chắc yên tâm hơn vì nghe nói, cơn hen hay xuất hiện về đêm.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thời tiết này, bọn trẻ thường xuyên bị mũi họng. Nhóc nhà mình uống ks suốt ngày thấy thuơng quá. Minh đang đinh mua máy xông mũi cho con nhưng chưa biết mua loại máy nào thì tốt,mua ở đâu, bao nhiêu tiền và sử dụng ra làm sao. có mẹ nào biết thì chỉ giúp mình với. Vì thế hệ tương lai con em mà.
    • 161 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Máy xông mũi thì em nghĩ kết cấu của nó đơn giản lắm cho nên cũng kg cần hiệu gì đâu. Em cũng mua 1 cái dùng cho Cò Vịt ở nhà. Dễ dùng lắm chị ah,khi mua họ sẽ hướng dẫn cho mình cách dùng.Giá khoảng mấy trăm nghìn đấy. Không mắc hơn 1triệu đâu. Nếu chị ở Sài Gòn thì có thể mua ngoài khu Trần Hưng Đạo, Q1
    Điều quan trọng là muốn xông phải xin ý kiến bs, họ sẽ chỉ định cho mình liều lượng thuốc là bao nhiêu chứ kg thể tuỳ ý đưa.Khi cho bé đi khám chị nói là mình có máy xông,xin bs cho bé thuốc xông, họ sẽ kê toa cho chị cứ thế mà dùng.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

to chi dum ban thoi nha to co 1 cai..hieu aerofamily,,,made in ytaly...khoang 600 ngan dong,, dang sau benh viên bach mai ay,, cho cong benh viên việt pháp....o day ng ta hướng dẫn sử dụng,,,sử dụng dễ lắm
    • 14 năm
    • 953 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Cái vụ máy xông này tớ cũng rất quan tâm đấy ???????
    • 1,061 Bài viết

• 1,979 Được cảm ơn

Giáo sư của bé Bống nhà mình khuyên nên mua loại máy này:
    OM RON CX
    Giá khoảng 800 nghìn
    Mình cũng sẽ ra sau bệnh viên Bạch Mai, chỗ cổng bệnh viện Việt Pháp ấy.

Đơn thuốc của bà ấy kê cho Bống như sau:
    - Genta 80ml x 1 ống
    - Hiftrocortison x 1ml (Chữ BSy xấu lắm, tớ đọc không ra)
    - Nước cất: 2ml

Chia ra khí dung trong 2 lần trong ngày, dùng 7 đến 10 ngày.
    Nếu bé bị viêm đường hô hấp trên mà chịu khí dung thì sẽ đỡ phải uống kháng sinh toàn thân.

Tớ cũng chưa biết đơn thuốc này có độc không?? Mẹ nào biết góp ý với
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 272 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nhà mình cũng dùng máy xông của Ý hiệu gì quên tên rồi (mua ở quầy bán dụng cụ y khoa). Cái máy này được cái gọn nhẹ có nhiều đầu xông để sử dụng cho phù hợp (1 mặt nạ, 1 đầu xông mũi, 1 đầu xông họng). BS hay cho bé nhà mình xông với đơn thuốc sau:
    + Genta: 1 ống/ chia 2 lần
    + Dexa: 1 ống/ chia 2 lần
    Mỗi lần xông thêm 20 giọt nước muối NaCl 9%o
    Vì bé đi nhà trẻ nên mỗi đợt bệnh mình chỉ xông cho bé ngày 1 lần thôi khi xông bảo bé há mồm to để thuốc bay vào họng. Nhưng cái chính là trước khi xông bao giờ mình cũng hút mũi thật sạch cho bé

Con gái của mẹ:
    0m: 3kg-50; 1m: 4.9kg- 53 :LoveStruc:; 2m: 6.5kg-56m :LoveStruc:; 3m: 7.5kg-59; 4m: 8.6kg-62:Kiss:; 5m: 9.2kg-64; 6m: 9.5kg-66:Smiling:; 7m: 9.8kg-67; 8m: 10kg-69:Worried:; 9m: 10.6kg-69; 10m: 11.2kg-70:Battin ey:; 11m: 11.2kg- 71:Surprise:

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều, ông bố tôi sẽ đi mua cho con ngay nhưng còn muốn hỏi thêm chút là cái máy này dùng có hại gi ko? mình có thể dùng nước muối sinh lý để xông ngay khi cảm thấy bé chuẩn bị bị mũi họng ko?
    • 14 năm
    • 1,638 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongsongxanh
    Giáo sư của bé Bống nhà mình khuyên nên mua loại máy này:
    OM RON CX
    Giá khoảng 800 nghìn
    Mình cũng sẽ ra sau bệnh viên Bạch Mai, chỗ cổng bệnh viện Việt Pháp ấy.

Đơn thuốc của bà ấy kê cho Bống như sau:
    - Genta 80ml x 1 ống
    - Hiftrocortison x 1ml (Chữ BSy xấu lắm, tớ đọc không ra)
    - Nước cất: 2ml

Chia ra khí dung trong 2 lần trong ngày, dùng 7 đến 10 ngày.
    Nếu bé bị viêm đường hô hấp trên mà chịu khí dung thì sẽ đỡ phải uống kháng sinh toàn thân.

Tớ cũng chưa biết đơn thuốc này có độc không?? Mẹ nào biết góp ý với
    không phải hifto đâu mà là hydro cortison , cái này người lớn mà đau dạ dầy thì không nên cho thành phần hydro này vào vì hại cho dạ dày, còn trẻ con thì không nên dùng cái hydro này vì nó có thành phần cortison, không tốt cho trẻ.
    “ Ta có Bạn và Kẻ Thù. Những ai làm lợi cho ta thì gọi là bạn. Những ai làm hại ta thì gọi là Kẻ Thù. Gọi và đánh giá như vậy có cái hại là ta cứ bị vướng mắc vào người mà ta gọi là bạn. Họ thế nào ta vẫn cứ thương - Còn kẻ mà ta gọi là kẻ Thù thì làm tốt mấy cũng bị ta ghét - Đó chính là do ta bị cái chấp ngã ở ngay trong tâm ta chi phối ta .. “
    • 17 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ trước hết phải hỏi ý kiến bs về xông họng, hôm trước đọc trên báo Tiếp Thị, có nghe nói tác hại của việc lạm dụng máy xông họng.
    Tuy nhiên, mình có 1 số kinh nghiệm về cái vụ xông khí dung này, vì mình đang sử dụng cho Pooh, theo chỉ định của bs.
    Mình mua máy hiệu Omon, bạn nào ở SG thì có thể ra khu Cống Quynh, khoang chưa đế 1 triệu, loai thuốc mà Pooh dùng là Sabutamol, ngày 2 hoặc 3 lần, mỗi lần 1/2 ống với nước muối sinh lý.
    Bs còn chỉ mình nghe phổi của Pooh bằng cái ống nghe của bs, mình cũng có sắm cái đó, chừng 150K-200K, áp vào cuống phổi của Pooh, nghe rất rõ, có tiếng rin rít.
    Pooh & Dumbo
    • 685 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mình cũng mới mua 1 máy xông chỗ đường Phương Mai (??) sau BV Bạch Mai, của Ý, 450k, chẳng nhớ tên hãng là gì
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ cẩn thận nhé, nên hỏi kỹ BS nhi có kinh nghiệm trước khi dùng.
    Bà chị tớ được BS H... ở Viện nhi tư vấn dùng máy xông cho bọn trẻ con.
    Dùng một thời gian dài (chị ấy mua của OMRON) thì BS cũ của chị ấy ( trước đi công tác xa) đến khám cho bọn trẻ con và khuyên bà chị mình không nên dùng. BS bảo loại máy vì nó xé nhỏ tia thuốc nên thuóc vào sâu theo các phế nang trong phổi và nếu không cẩn thận sẽ bị nấm phổi, rất khó chữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 94 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tu meo oi, minh vua mua mot cai may xong hong cho ong xa. Ban minh lam o Cong ty nhap khau thiet bi y te noi la co hai loai may la may pit tong va may dung song sieu am. Cai may minh mua la may dung song sieu am hieu Visor cua My la 800K, gia ban buon. Nghe noi may xong pit tong gia khoang 500K. May co ca dung cu xong mui va xong hong, mat na xong toan dien cho ca nguoi lon va tre con. Minh chua dung thu, nhung ban minh da mua cho nguoi nha dung roi, bao la dung loai sieu am thi em hon nhieu. Neu ban quan tam co the hoi ngtlananh@yahoo.com.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8