TIN TÀI TRỢ.

Mat con toi co ve khong binh thuong

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.48K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • tu
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Tôi hiện đang có 1 cháu bé 4 tháng tuổi. Cháu đang phát triển tương đối tốt. Cân nặng trung bình tăng được trong 3tháng đầu là khoảng 1,5kg/tháng. Tuy nhiên, tôi cảm thấy mắt cháu có gì đó không bình thường.

Từ nhỏ, cháu thường đảo mắt qua lại rất nhiều. Lúc đầu tôi nghĩ là cháu do cháu hiếu động nên đảo mắt liên tục như vậy và sẽ . Tuy nhiên, đến nay, mắt cháu vẫn đảo mặc dù tốc độ đảo đã chậm hơn và đôi lúc hầu như không đảo khi cháu nhìn cố định vào 1 vật gì đó. Hiện tượng của cháu như vậy có gì bất thường không? Tôi rất lo vì cháu quá nhỏ như vậy không biết là đi khám mắt có giải quyét được vấn đề gì không? Các mẹ ơi, giúp tôi với. Có cháu nào cũng như vậy không hoặc có ai biết hiện tượng đó là như thế nào không? làm ơn giúp tôi nhé.

Cám ơn các mẹ nhiều.
    Tu (Ha Noi)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,938 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Minh nghi la ban nen cho be di kham bac si chuyen khoa mat moi co the ket luan duoc. Neu ban o HN lien lac voi Echcom ay, me cua Echcom la bac si chuyen khoa mat co phong kham o Duong Thanh day.
    • 13,780 Bài viết

• 11,383 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tú ơi bạn nên đưa cháu đi khám càng sớm càng tốt, bởi vì tụi mìnnh ở nước ngoài thì bé được 6 tuần BS đã gửi giấy mời tới khám cho cả mẹ lẫn con rồi. Con thì xem thử mắt có vấn đề gì không, và việc nghe như thế nào, còn mẹ thì thời kỳ hậu sản như thế nào có bị căng thẳng không, và có ý định tự tử không? (Đùa tí mà).

Tú liên lạc với echcom ngay đi để mà biết được tình hình bé như thế nào, để mà vững dạ chứ cứ nhìn con rồi suy nghĩ mãi thì không tốt đâu.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 140 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ban Tu oi ! ban nen dua chau di kham cang som cang tot , neu o TP.HCM thi ban en dua be den BV Mat nam o duong Dien Bien Phu - Quan 3. cac bs o day kham cho cac em be rat tot ,nhiet tinh va than thiet lam
    Mong rang khong co gi nguy hiem.
    Me Ky Anh 20/6/2002 (TP/HCM)
    • 16 năm
    • 1,152 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Nhân tiện cho mình hỏi luôn, bạn nào có kinh nghiệm khám mắt cho bé ở BV ĐBP rồi thì truyền đạt cho mình với. Nên khám vào ngày nào, buổi nào, khu nào, có đông không, chờ đợi có lâu không? Nhà mình xa nên phải hỏi trước để biết mà sắp xếp. Nói thật, không biết bây giờ thế nào chứ trước đây mình đưa mẹ và dì đi khắm mắt ở đó, dù là khám DV mà vẫn bị quát nạt không ra gì, nghĩ lại còn thấy ngán.
    • tu
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Rất cám ơn các bạn. Mình cũng đang có ý định đưa bé Hiếu nhà mình đi khám vào tuần sau vì tuần này mới qua tết nên các bác sỹ còn chưa tập trung làm việc.

Cám ơn các mẹ nhiều.
    Tu (Ha Noi)
    • 16 năm
    • 140 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Meo U oi ! be cua ban bi gi ma phai di kham? Con Ky Anh cua minh di kham dich vu loai 50.000d/lan kham thi rat tot : niem no , vui ve , can thạn Gap co y ta ten la Nga , co cung lon tuoi roi , may lan be KyAnh cua minh di thong tuyen le deu duoc co Nga thong rat mat tay va nhe nhang lam.
    Nhung cac Me oi ! truoc khi phau thuat hay lam bat cu viec gi lien quan den co the cac be thi cac Me nho can than : phai kham nhieu noi de xem thu cac y kien co giong nhau khong roi moi quyet dinh nhe. Be cua minh bi bac si bat phai mo dat ong thong tuyen le nhung minh cung di nhieu bac si : co bac thi bao mo co bac thi kich liet phan doi minh cung chan chung. cuoi cung den bay gio tu nhien mat be het tat , minh mung qua neu khong thi kho roi.
    Cac Me can than nhe
    Me Ky Anh 20/6/2002 (TP/HCM)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Minh thay me minh van huong dan cho cac be hay bi tac tuyen le la hang ngay bo me dung dau ngon tay tro, day nhe vao goc trong ben duoi hai mat (cho tuyen le y) de lam tuyen le luon thong hoac giup viec luu thong nuoc mat va cac chat nhay trong tuyen le. Doi voi cac be binh thuong thi khong can lam nhu vay dau. Khi tuyen le bi co dot ngot hoac that lai, phu ne do viem hay nhiem trung (nhat la cac be bi nuoc oi vao mat) thi can dua di BS kiem tra vi de lau mu se dac lai, bit het tuyen le, khong luu thong duoc nuoc mat gay ra nhieu benh viem nhiem mat, giac mac, ket mac....
    (nghe cu nhu BS ay nhi - thong cam nhe, vi ngay truoc o nha voi me, nghe nhieu thanh ra tham vao nguoi, he he)
    • 16 năm
    • 1,152 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ KyAnh nhé. Bé của mình bị lác mắt bạn ạ, chỉ một chút thôi nhưng chắc vẫn phải khám và điều trị. Lúc trước mình vào BV mắt là cách đây lâu lắm rồi, hy vọng tình hình đã thay đổi.

Nhân kinh nghiệm của bạn về chuyện phẫu thuật cho con, hôm nọ mình cũng được BS ở BV Tai Mũi Họng khuyên nạo VA vì bé bị viêm mũi kéo dài. Mình cứ lưỡng lự mãi và tham khảo ý kiến của các mẹ trên DĐ thì được khuyên là không nên. May quá, sau đó mình đưa bé đi BS khác và nay cũng tạm ổn rồi. Đúng là những chuyện như thế này phải thật cẩn thận trước khi quyết định.