TIN TÀI TRỢ.

Mắt bé thâm quầng

• 1 Lượt chia sẻ
  • 43K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tí nhà em dạo gần đây tự nhiên mí dưới thâm quầng lại, lông mi dưới cứ đâm vào mắt (các cụ hay bảo là lông quặm???) nên hay bị chảy nước mắt, và hay dụi mắt. :confused: vậy bé có bị gì không? :Crying:
    Định đưa con đi khám thì bà nội bảo "không sao đâu, mai mốt nó hết" nhung nhìn con xót quá, cứ dụi mắt hoài. Mẹ nào biết chỉ em với. :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 18,618 Bài viết

• 11,517 Được cảm ơn

Mẹ Tí Banh ơi , em nghĩ chị đưa bé đến BS khám ngay thôi vì để lâu sợ ảnh hưởng đến mắt vì không biết chắc nó sẽ tự hết hay sao nữa. Em nghĩ đưa đến BS kiểm tra vẫn yên tâm hơn.
    Em nghĩ bất kỳ hiện tượng gì không bình thường của bé mà mình không biết rõ nên tham khảo ý kiến BS tránh tình trạnh để quá lâu.
    Chúc bé Tí Banh luôn khoe nha.....

:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,851 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bé nhà em (18,5 tháng tuổi) khoảng 2 tuần nay xuất hiện quầng thâm ở dưới mắt trông giống như người lớn thiếu ngủ mệt mỏi, ngày càng thâm hơn. Cháu vẫn ngủ khoảng 12h/ngày (trưa 2 tiếng, đêm 10 tiếng), sinh hoạt ăn uống không có gì khác thường. Em không hiểu đây là triệu chứng của bệnh gì, các mẹ chỉ giáo cho em với ạ? Em cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 254 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Margarita
    Bé nhà em (18,5 tháng tuổi) khoảng 2 tuần nay xuất hiện quầng thâm ở dưới mắt trông giống như người lớn thiếu ngủ mệt mỏi, ngày càng thâm hơn. Cháu vẫn ngủ khoảng 12h/ngày (trưa 2 tiếng, đêm 10 tiếng), sinh hoạt ăn uống không có gì khác thường. Em không hiểu đây là triệu chứng của bệnh gì, các mẹ chỉ giáo cho em với ạ? Em cảm ơn các mẹ nhiều.
    Con nhà mình được 33 tháng rồi cũng bị khoảng 1 năm nay mà còn hay ngáp lắm nhưng k phải là thiếu ngủ đâu. Mình cho đi khám thì bác sỹ bảo k sao, mặc dù bé vẫn ăn ngủ như bình thường nhưng mình lo lắm vì những đứa khác có bị thế đâu. Mình đọc một bài báo thấy bảo đó là triệu chứng của tim, thận hoặc là do uống nhiều nước. Lạy giời nó chỉ là bình thường thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 268 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Margarita
    Trời ơi,bé mình cũng vậy,bố mẹ cứ lo lắng tìm nguyên nhân mà vẫn chưa ra. Bé mình được 19 tháng rồi,ngày ngủ 2 tiếng,tối cũng khoản 10 tiếng,có dậy bú đêm một cữ. Chẳng hiểu sao một tháng nay hai mắt cứ thâm quầng,trông hốc hác hẳn. Bé mình dạo này uống nước nhiều lắm vì SG đang nóng mà,không lẽ bị thận sao?thôi chắc đi BS quá,lạy trời không có chuyện gì!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào quí vị phụ huynh,
    Bé của mình được 7 tháng tuổi, bỏ bú mẹ lúc 6 tháng (chỉ bú bình và ăn bột Nesle) gần đây thấy mắt bé thâm quầng, không biết có làm sao không?
    Mong giúp, cám ơn nhiều.
    • 1,174 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, mấy hôm nay mắt bé nhà em bị thâm quầng, bé vẫn ngủ bình thường, chơi bình thường, chỉ có điều ăn ít hơn thôi ạ, bé nhà em được 5,5 tháng. Như vậy có sao không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tít nhà mình mới 3 tháng tuổi. Tôi thấy mắt cháu hơi quầng. Không biết vì ngủ nhiều hay bị làm sao? Rất mong các mẹ giúp bố cháu chăm sóc cháu.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 348 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bé Tít ngủ có ngon giấc không vậy bạn? Bé có uống đủ sữa/nước và lên cân tốt không vậy? Bé của mình mấy hôm nay hay quấy đêm nên mắt cũng hơi có quầng.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cu Tít nhà mình chộm vía cu cậu ngủ được, không quấy mấy. Chỉ khi đói mới thấy cu cậu quấy đòi ăn. Ấy vậy mà vẫn thấy mắt cu cậu hơi quầng.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E chao moi nguoi.
    Con trai em được 1 tuổi, cháu ngủ 1 ngày khoảng 10tiếng( có thể là ít) nhưng sao mắt cháu lại bị quầng đỏ(hơi thâm). lúc mới sinh ra cháu ko bị như thế nhưng khoảng 2 tháng nay em mới thấy. Có mẹ nào biết về vấn đề này, cách chữa trị thì xin mách cho em với ạ.
    E cảm ơn nhiều ạ.

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E chao moi nguoi.
    Con trai em được 1 tuổi, cháu ngủ 1 ngày khoảng 10tiếng( có thể là ít) nhưng sao mắt cháu lại bị quầng đỏ(hơi thâm). lúc mới sinh ra cháu ko bị như thế nhưng khoảng 2 tháng nay em mới thấy. Có mẹ nào biết về vấn đề này, cách chữa trị thì xin mách cho em với ạ.
    E cảm ơn nhiều ạ.:Rose:
    • 1,174 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vkanh Xem bài viết
    E chao moi nguoi.
    E cảm ơn nhiều ạ.:Rose:
    Mắt con gái em cũng bị thâm quầng, vài tháng rồi mà chả biết lý do tại sao. Bé cũng ngủ nhiều, bây h sắp được 1 tuổi rồi vẫn bị thâm. Có mẹ nào biết cách làm bé hết bị thâm quầng mắt thì chỉ em với.
    • 102 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vkanh Xem bài viết
    E chao moi nguoi.
    E cảm ơn nhiều ạ.

Con mình hồi xưa chũng bị thế, sau đưa đi BS khám thí thấy nói là có 2 trường hợp, hoặc lá mất nước , hoặc lá thiếu ngủ. Mình về cho uống thêm nước thì thấy mắt bớt thâm. Ban thử làm thế xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,851 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hồi trước mình cũng đặt ra câu hỏi này mà ko được các mẹ trả lời, rút cục thì cũng ko biết tại sao mắt con lại bị quầng thâm, cá nhân mình thì cho rằng bé bị như vậy là bị nóng trong đấy (tất nhiên là nếu ngủ đủ giấc mà vẫn bị).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 71 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ngoài việc cho bé đi ngủ sớm, nên làm gì cho mắt bé hiện tại hết bị thâm đây các mẹ, giúp cho em với ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi mẹ bé!
    Hôm nay rảnh nên dạo quanh trang web tý chơi. Tuy trả lời thế này là hơi muộn song kinh nghiệm thì không bao giờ thừa cả đúng không nào? Bạn cóa thể mát xa vùng quanh mắt hằng ngày 2-3 lần 10p cho bé nhẹ nhàng theo chiều từ khóe mắt ra đuôi mắt vòng lên trên vào trong cứ thế đều tay,nhất là trước khi ngủ và sáng dậy.Nếu bé chịu nghe lời bạn dùng gạc hay túi vải đựng bã chè ấm đắp trên mắt 15p mỗi ngày, riêng biện pháp này với mình rất hiệu quả mình đọc được trong tập chí đấy. Bạn thử đi nhé.
    • 155 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Margarita Xem bài viết
    Hồi trước mình cũng đặt ra câu hỏi này mà ko được các mẹ trả lời, rút cục thì cũng ko biết tại sao mắt con lại bị quầng thâm, cá nhân mình thì cho rằng bé bị như vậy là bị nóng trong đấy (tất nhiên là nếu ngủ đủ giấc mà vẫn bị).
    Chắc bé bị nóng trong thật, bé nhà mình cũng bị vậy. Vừa bị quầng mắt vừa bị mọc lẹo. Mà bé cũng uống nhiều nuớc chứ có ít đâu. Bị lâu lâu rùi, ko biết lớn có hết ko !:Worried:
    • 1,701 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Con mình đc 3.5 tháng, mấy hôm nay cũng cứ thấy con dụi mắt. Bây h 1 bên mắt cứ hơi sưng, lại mất mí trông như mắt 1 mí í, thành ra 2 mắt lệch hẳn nhau.
    Ko biết phải làm sao nhỉ, liệu để lâu như thế nó có trở về bt hay lại thành ra lệch mắt đến lúc lớn thì chết dở. Hay mình phải đi khám bs? có con mẹ nào như thế k?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 65 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ban oi, mat e be nha minh cung bi tham lam, khong hieu the nao? me nao biet ve hien tuong nay thi chia se kinh nghiem voi! Cam on nhieu
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3