TIN TÀI TRỢ.

Mặt bé bị nổi mụn đỏ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.82K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 119 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mặt bé tự dưng nổi các mụn đỏ ngay gò má không biết bé có bị chàm sữa không? Có mẹ nào có bệnh giống con mình không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con của bạn bị lâu chưa? Bé nhà mình từ hồi 9 tháng cũng bị mấy mụn đỏ trên mặt mà đến gời 21 tháng vẫn chưa lặn , nó còn mọc nhiều lên. Những mụn đỏ đấy lâu dần chuyển sang màu vàng ở gần mắt. Đi khám BS bảo là bị u vàng.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dokimtrinh Xem bài viết
    Mặt bé tự dưng nổi các mụn đỏ ngay gò má không biết bé có bị chàm sữa không? Có mẹ nào có bệnh giống con mình không?
    không sao đâu mẹ, có thể bé bị dị ứng với cái gì đó, nên theo dõi, nếu lâu nên đi khám xem sao, chứ làn da trẻ em nhạy cảm không nên bôi thuốc không rõ vào. chúc bé mau khỏi.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ cháu xem có giống trường hợp này không?
    Bé bị mọc mụn ở mặt
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé mọc mụn có chảy nước mủ ko bạn. Trứoc bé nhà mình 1 tháng cũng bị , bị nguyên mặt bác sỹ bảo viêm da cho bôi thuốc tím chả khỏi gì. càng ngày càng nặng mà bé toàn cho tay dụi vì ngứa , Sau có ng bày mịnh bôi skinbaby bôi hai hôm tịt lun . bạn thử xem nhé
    chữ ký đang tải =====90%
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhai20 Xem bài viết
    Bé mọc mụn có chảy nước mủ ko bạn. Trứoc bé nhà mình 1 tháng cũng bị , bị nguyên mặt bác sỹ bảo viêm da cho bôi thuốc tím chả khỏi gì. càng ngày càng nặng mà bé toàn cho tay dụi vì ngứa , Sau có ng bày mịnh bôi skinbaby bôi hai hôm tịt lun . bạn thử xem nhé
    Baby Skin là cho người lớn hay trẻ sơ sinh vậy bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Skin bibi dùng được cho cả người lớn và trẻ em, kể cả trẻ sơ sinh bạn ạ. Nó làm lành da, thành phần chủ yếu là kẽm có tác dụng sát khuẩn. Dạng kem mềm nên sẽ tạo cảm giác êm dịu và mát mẻ cho da. Một loại nữa cũng rất an toàn cho trẻ sơ sinh và mình thấy là nên dùng với những dạng viêm chảy nước, đó là hồ nước. Hồ nước vừa sát khuẩn, dùng cũng rất mát, còn có tác dụng làm khô những phần viêm mọng nước.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Petit69 Xem bài viết
    Skin bibi dùng được cho cả người lớn và trẻ em, kể cả trẻ sơ sinh bạn ạ. Nó làm lành da, thành phần chủ yếu là kẽm có tác dụng sát khuẩn. Dạng kem mềm nên sẽ tạo cảm giác êm dịu và mát mẻ cho da. Một loại nữa cũng rất an toàn cho trẻ sơ sinh và mình thấy là nên dùng với những dạng viêm chảy nước, đó là hồ nước. Hồ nước vừa sát khuẩn, dùng cũng rất mát, còn có tác dụng làm khô những phần viêm mọng nước.
    Bé nhà m bị dạng viêm da dị ứng /cơ địa, có một các chữa dân gian, đó là dùng miếng trầu gồm đủ các thành phần như cau, trầu, quế, 1 loại rễ cây gọi là cây "chay", sáng ngủ dậy, mẹ bé chưa ăn gì , nhai miếng trầu đó, nước trầu để bôi vào các vùng mụn đó, khoảng 3-4 ngày là khỏi, lớp da bị viêm sẽ bong da và khỏi hẳn, nếu dùng các thuốc tây để chữa thì có khả năng 1 thời gian lại bị lại. Phòng m có 1 trường hợp bị tương tự, và đã khỏi bệnh = cách trên. M cũng sẽ thử phương pháp này và cập nhật thêm cho mọi ng biết. Cảm ơn nhiều