TIN TÀI TRỢ.

Mạng sườn một bên nhô lên không đều...

• 4 Lượt chia sẻ
  • 77.2K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 588 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

cả nhà ơi, ko biết có con ai bị giống con em ko? cháu được 12.5 tháng rồi. khi nhỏ cả nhà để ý thì thấy đốt xương sườn cuối cùng bên trái của cháu hơi nhô lên so với bên phải, sờ vào thì thấy gồ lên hẳn. em có bế đi khám bác sỹ thì bác sỹ bảo theo dõi xem thế nào. em có lên mạng tìm hiểu thì ko thấy nhiều thông tin lắm. ko biết có chị nào ở đây có thông tin về trường hợp này thì chia sẻ cho em biết với. con em rất lười ăn, gầy nhưng khá nghịch ngợm, hiếu động, ko biết có phải vì xương sườn thế này ảnh hưởng đến việc tiêu hóa của cháu ko nhỉ ?:RollingEy:

cám ơn cả nhà rất nhiều ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,592 Bài viết

• 960 Được cảm ơn

chị bạn thân của em con cũng dưới 1 tuổi, mấy tháng trước gọi cho em khóc ầm lên vì phát hiện con gái có cái sương xườn nhô lên rõ rệt.
    đi khám bác Thư trong viện Pháp, bác ý bảo tại mẹ sinh ra con như thế :Laughing:
    bé chả kêu ka, khóc lóc gì, rồi cũng quên phắt đi, chả ai nhớ đến vụ ý nữa.
    Theo như bác sỹ nói thì cơ thể bé vẫn đang tiếp tục hoàn chỉnh và phát triển, nếu bé ko có biểu hiện ốm, sốt, kêu khóc gì thì thôi, nhg nếu muốn yên tâm thì lôi đi khám cho đỡ lo.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 280 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con trai e 1tuoi roi. Khi dc 5 thang tuoi e cung phat hien ra xuong suon ben trai cao hon ben phai. E cung ban khoan va dinh cho con di kham, nhung sau khi phat hien ra bo chau va ong chua cung bi vay thi ca nha deu tho phao nhe nhom. Dung la giong nhau den tung cai xuong suon:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 588 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

nghe các mẹ chia sẻ em cũng yên tâm phần nào. trộm vía con em cũng nghịch ngợm lắm, chỉ tội lười ăn bột thôi. cám ơn các mẹ nhiều nhé
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ban a, con ban mot ben xuong suon nho len nhung o giua nguc co bi lom vao khong. neu co, kha nang be bi lom xuong nguc bam sinh. Be nha minh mot ben xuong suon nho len nhung nguc bi lom vao, neu giong be nha minh thi ban tra tren mang ve benh lom nguc se co mot so thong tin day
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 79 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Con mình bị y như con bạn, cũng bị lồi xường sướn bên trái. Hôm nay đi tiêm chủng ở VP tiện thể hỏi bac sỹ Thư thì bác sỹ trả lời là có người 2 lỗ mũi còn ko bằng nhau nữa là, có gì mà phải lo :Laughing: Tớ yên tâm hẳn :Smiling:
    • 588 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechoichoi Xem bài viết
    Ban a, con ban mot ben xuong suon nho len nhung o giua nguc co bi lom vao khong. neu co, kha nang be bi lom xuong nguc bam sinh. Be nha minh mot ben xuong suon nho len nhung nguc bi lom vao, neu giong be nha minh thi ban tra tren mang ve benh lom nguc se co mot so thong tin day
    cám ơn bạn nhiều nha!. nghe bạn nói mình sợ quá, kiểm tra lại kỹ lần nữa thì thấy bình thường. Vậy bé nhà bạn thế nào rồi? có điều trị thế nào ko?
    • 588 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tipot Xem bài viết
    Con mình bị y như con bạn, cũng bị lồi xường sướn bên trái. Hôm nay đi tiêm chủng ở VP tiện thể hỏi bac sỹ Thư thì bác sỹ trả lời là có người 2 lỗ mũi còn ko bằng nhau nữa là, có gì mà phải lo :Laughing: Tớ yên tâm hẳn :Smiling:
    hihi, tks bạn nhé
    • 214 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

ÔI! CHỒNG EM GẦY LẮM, CŨNG BỊ THẾ CHỊ AH.:Laughing::Laughing::Laughing:
    8203
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình thi từ tháng thứ 3 mình mới để ý thấy hai đốt xương sườn cuối nhô hẳn lên, nhiều hôm nằm thẳng còn thấy rõ qua áo cơ. Mẹ mà bế nghiêng còn thúc vào người mẹ đau phết, nhưng hai bên nhô đều nhau, mà không bị lõm ngực. Các mẹ có kinh nghiệm cho mình biết với, không biết bé có làm sao không nữa
    • 89 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_kunkin Xem bài viết
    chị bạn thân của em con cũng dưới 1 tuổi, mấy tháng trước gọi cho em khóc ầm lên vì phát hiện con gái có cái sương xườn nhô lên rõ rệt.
    đi khám bác Thư trong viện Pháp, bác ý bảo tại mẹ sinh ra con như thế :Laughing:
    bé chả kêu ka, khóc lóc gì, rồi cũng quên phắt đi, chả ai nhớ đến vụ ý nữa.
    Theo như bác sỹ nói thì cơ thể bé vẫn đang tiếp tục hoàn chỉnh và phát triển, nếu bé ko có biểu hiện ốm, sốt, kêu khóc gì thì thôi, nhg nếu muốn yên tâm thì lôi đi khám cho đỡ lo.
    Ôi trời, xương sườn cuối của con nhà mình cũng bị nhô hẳn lên. Mình ôm con vào Viện Nhi khám, bsĩ KL con nhà mình bị di chứng còi xương. Mình khóc thét. Con nhà mình cũng có dấu hiệu bị thiếu canxi thật (rụng tóc sau gáy) nhưng đến nỗi di chứng còi xương thì khủng khiếp quá. Có những đứa trẻ còn thiếu canxi nhiều hơn con nhà mình (rụng tóc vành khăn, biết đi chậm hơn, mọc răng chậm hơn...) thế mà chẳng bị giồ xương ngực. Mình hi vọng con mình cũng tại: mẹ sinh con ra như thế .
    6325
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 123 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

con nhà mình thì bị lõm ở chỗ xương sườn! BS bảo lồi hay lõm đều là do các bé bị biểu hiện còi xương biến chứng đấy!nhưng ko ảnh hưởng gì đâu kệ nó thôi các mẹ ạ!ngày đầu mình cũng ko biết cho con đi khám, massage đến khổ thân con, lo cho con đưa hẳn cho BS 500k tiền bồi dưỡng để khám kỹ mà cũng chẳng ra làm sao! tôt nhất cứ theo dõi sự phát triển của con khỏe mạnh, ăn uống tôt là ok rồi!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

gửi mẹ gau con_ tho con:
    thế bé nhà mình bị bác sĩ kết luận như thế thì có cho cháu uống thêm thuốc gì không hả mẹ cháu, bé nhà mình cũng bị rụng tóc và hay ra mồ hôi trộm lắm. Nghe thế mà thấy sợ quá chẳng biết có ảnh hưởng gì không, mình vẫn chưa đưa bé đi khám được
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 89 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baobq Xem bài viết
    gửi mẹ gau con_ tho con:
    thế bé nhà mình bị bác sĩ kết luận như thế thì có cho cháu uống thêm thuốc gì không hả mẹ cháu, bé nhà mình cũng bị rụng tóc và hay ra mồ hôi trộm lắm. Nghe thế mà thấy sợ quá chẳng biết có ảnh hưởng gì không, mình vẫn chưa đưa bé đi khám được
    Có chứ, bsĩ kê đơn cho con nhà mình uống canxi, ostram 3ngày 1 gói, vit.D3 aquadetrim ngày 5 giọt và thuốc bổ. Bạn thường xuyên cho bé tắm nắng đi hoặc uống aquadetrim ngày 2 giọt (liều dự phòng). chứ để đến di chứng còi xương như con nhà tớ rồi thì uống thuốc cũng chẳng làm gì được nữa.
    6325
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn em với, con em được 4 tháng tuổi, một bên mạng sườn bên trái của cháu nhô lên hơn so với bên sườn phải. Sờ thấy lồi lên. Em nghĩ chắc do ban đêm em hay nằm 1 bên, và cho cháu bú nằm lệch bên trái nhiều quá nên xương cháu bị lệch, không biết có phải không các mẹ. Vợ chồng e sờ, nắn cháu mãi nhưng cháu không kêu khóc gì cả. Em đang định đưa cháu đi khám nhưng chưa biết khám ở đâu.
    Các mẹ tư vấn em với.
    • D&C
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 531 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Nếu ở SG thì bạn cho bé đi khám ở BV Nhi Đồng nhé. Liên quan tới xương lồng ngực thì hình như khám vào sáng thứ 5 hàng tuần đó. Bé nhà mình cũng mới khám tháng trước.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 57 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Giống cu nhà mỉnh roài, nhưng cu nhà mình cả hai cái giẻ sườn cuối (gần bụng) đều nhô lên
    so với những đứa khác. Mình cho đi khoa dinh dưỡng viện nhi khám, thì bs phán là bình thường thôi.
    một trong những hiện tượng thiếu canxi thì phải, chịu khó phơi nắng để bổ sung vitaminD.
    Tốt nhất là bạn đưa con đi khám cho yên tâm.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị Tinchuoi ơi, thằng cu nhà em lại chỉ bị một bên giẻ sườn nhô lên thôi, không phải cả 2 bên như cu nhà chị. Em ở Hà Nội, chị cho con đi khám ở viện nhi hả chị. Cu nhà em toàn ngủ đến 9h sáng nên em không cho con tắm nắng được đều đặn lắm, nhưng vẫn thường xuyên ngày 2 giọt D3 mừ. Hic, em lo quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 57 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

uh cu nhà chị khám viện nhi, đến chỗ nộp tiền để lấy vé khám,
    mình hỏi là bị thế thì khám đâu họ chỉ thẳng ra khoa dinh dưỡng.
    đợt con chị ốm bs đến nhà khám, tiện thể hỏi luôn về vấn đề đấy.
    bs cũng bảo không vấn đề gì cả. Nói chung là bình thường bạn ah.
    Bạn cho bé đến Nhi khám đi, cho yên tâm nhé.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2