TIN TÀI TRỢ.

Má của bé bị lệch, phải làm sao?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 47K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em bé của tôi được 19 tháng tuổi nhưng má của bé phát triển không đều, có thể do hồi mới sinh bé nằm lệch. Nhờ các mẹ giúp đỡ để má của bé phát triển đều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyên_oanh
    Em bé của tôi được 19 tháng tuổi nhưng má của bé phát triển không đều, có thể do hồi mới sinh bé nằm lệch. Nhờ các mẹ giúp đỡ để má của bé phát triển đều.

Mình nghĩ là ko sao đâu. Bé nhà mình cũng bị lệch má đấy. Từ lúc mang bụng ai nhìn cũng bảo bụng mình bị lệch rõ về một bên, lúc đẻ ra một bên má bị xệ và một bên mắt cũng bị ảnh hưởng nữa, nhưng càng lớn càng hết. Phải ngoài 2 tuổi mới hết. Bây giờ thì chẳng làm sao cả.
    Bạn cứ yên tâm!
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn hãy sớm đưa Bé đến BV Từ Dũ , khoa Vật Lý Trị Liệu. Tại đó người ta sẽ chỉ cho bạn cách xoa bóp hay cách chữa trị. Theo mình biết đây là khoa chăm sóc đặc biệt mà duy nhất BV Từ Dũ mới có. Con mình bị cong chân phài đã trị tốt rồi. Chúc em bé cùa bạn sớm bình phục
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ tôm còi và mẹ catnhi đọc bài của các mẹ mình thấy yên tâm hơn rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 92 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Baby nhà mình 1 bên má chảy xệ hơn bên còn lại, mình đang băn khoăn bên béo hơn đó là do bé nằm nghiêng về bên đó nhiều hơn hay ngược lại???
    • 482 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lolotica Xem bài viết
    Baby nhà mình 1 bên má chảy xệ hơn bên còn lại, mình đang băn khoăn bên béo hơn đó là do bé nằm nghiêng về bên đó nhiều hơn hay ngược lại???
    Bé nhà mình cũng bị như thế do mấy tháng đầu bé nằm nghiêng 1 bên nhiều quá nên quá hơi xệ hơn về bên đó. Khi bé lớn sẽ dần dần cân đối lại thôi.
    s3oKMmk3p7
    tJapM89tJapp7
    KIN'S BLOG:Rose: :Kiss: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 92 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Vậy là bên bị chảy xệ là do bé nằm nghiêng về bên đó nhiều hơn phải ko các mẹ?
    • 485 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Tình hình là bé nhà mình cũng sắp được 8 tháng rồi nhưng 1 bên má chị chảy xệ hơn bên còn lại vẫn chưa cân lại, mình cũng lo lắng ko biết lớn lên 2 má bé có cân nhau ko? Các mẹ có con đồng cảnh như vậy vào đây chia sẻ thêm đi nào?
    O895p7
    Mật Ong của bố mẹ luôn khoẻ mạnh, ngoan ngoãn, hay ăn chóng lớn nhé.
    Yêu con nhiều lắm.
    7K0xp7
    Bình an và khỏe mạnh con nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 371 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Dế nhà mình được 7,5, dạo này để ý mới phát hiện má phải xệ hơn má trái. Các mẹ có kinh nghiệm về vụ này nhiệt tình chia sẻ với mình và các mẹ khác nhé! Nếu do nằm nghiêng và 1 thời gian sẽ hết thì mình tạm thời yên tâm.
    • 485 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Con mình 15 tháng rồi nhưng vẫn bị lệch má do hồi nhỏ nằm lệch, những mẹ nào có con đã bị như vậy vào đây cùng chia sẻ kinh nghiệm nào?
    O895p7
    Mật Ong của bố mẹ luôn khoẻ mạnh, ngoan ngoãn, hay ăn chóng lớn nhé.
    Yêu con nhiều lắm.
    7K0xp7
    Bình an và khỏe mạnh con nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 129 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc mới sinh đã bị lệch 1 bên, sinh ở Từ Dũ nên có lên khoa Vật lý trị liệu các bác sĩ khuyên là thường xuyên dùng tay mát xa bên má bé hơn để cân bằng lại, mình cũng làm nhưng ko thường xuyên lắm và mình đã tập cho bé nằm nghiêng bên má bé hơn thì giờ thấy có vẻ cân bằng rồi. Có lẽ các mẹ nên thử cả 2 cách xem sao ha!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn ơi, mình là thành viên mới của diễn đàn, hiện giờ mình đang rất lo lắng, các bạn giúp mình với. Tình hình là như vầy, con mình lúc sinh ra thì má một bên nhìn bị lép rất nhiều so với bên còn lại, kể cả xương hàm dưới nữa, khi bé há miệng ra, nhìn vào xương hàm dưới thấy không đều, bị méo so với xương hàm trên, dẫn đến miệng bé cũng méo theo. Giờ con mình đã được 1 tháng 20 ngày rồi, mình lo lắng quá, không biết phải làm sao nữa. Mình định đi bệnh viện nhi đồng nhưng xa quá, mình ở tận Đồng Tháp, bé còn nhỏ đi xa quá thì tội bé quá. bạn nào có kinh nghiệm vụ này giúp mình nhé.:((
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không ai giúp mình hết hả????
    • 76 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn cho con bạn đi khám ở BV Nhi đi bạn, càng sớm càng tốt nha. Con mình cũng bị lép má nhưng được tập vật lý trị liệu từ lúc mới sinh nên bây giờ 3 tháng không còn thấy rõ nữa, lúc còn nhỏ bé còn cho tập nhưng càng lớn bé phản kháng lại khó tập lắm. Trong tháng đầu nhờ tích cực luyện tập nên sang tháng thứ 2 bé đã bớt thấy rõ, bên 9 bên 10, sau đó bé không cho tập nữa nên mình bỏ tập luôn.
    z5OYp7 3wkzp7
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bạn Hutieukho, tuần này 2 vợ chồng mình quyết định đưa con đi BV Nhi đồng 2 để BS khám thủ xem sao. Hix. mà mình nghe nói BV Việt Đức hay về vụ này lắm, cho mình hỏi BV Việt Đức có ở TPHCM ko? mình lên mạng xem chỉ thấy ở Hà Nội. Hic
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 355 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 76 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tanluc.truclinh Xem bài viết
    Cám ơn bạn Hutieukho, tuần này 2 vợ chồng mình quyết định đưa con đi BV Nhi đồng 2 để BS khám thủ xem sao. Hix. mà mình nghe nói BV Việt Đức hay về vụ này lắm, cho mình hỏi BV Việt Đức có ở TPHCM ko? mình lên mạng xem chỉ thấy ở Hà Nội. Hic
    Mình không nghe tên này ở sg, bạn đến phòng khám vật lý trị liệu nào thử đi, xem họ có khám Nhi không rồi hãy lên BV Nhi cũng được.
    z5OYp7 3wkzp7
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình năm nay 24 tuổi, vừa làm mẹ lần đầu tiên. Khi mình mang thai cháu không được khỏe lắm, hay đau bụng, mệt mỏi. Mình khám thai định kì và kết quả siêu âm đều là không có gì bất thường. Tuy nhiên khi mình sinh cháu thì mặt của cháu bị lệch. Có thể do quá trình mang thai cháu nằm lệch về một bên(cháu cũng ít đạp và chỉ đạp 1 bên) nên xương mặt bị chèn ép. Nhìn thấy con vô cùng xót xa, một bên mặt cháu xinh xắn, bên kia quai hàm bị đẩy lên, sờ vào mặt có một số chỗ gần mắt, mũi, tai cảm giác như xương gồ lên. Miệng cháu cũng bị lệch, 1 bên dài hơn, gần bên tai có 1 phần thịt thừa giống cái tai nữa. Có bạn nào biết làm thế nào để giúp con mình cân đối mặt hoặc địa chỉ uy tín nào thì chỉ giúp mình với. Mình ở Hải Phòng. Mình cảm ơn các bạn rất nhiều.
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cháu hãy làm như sau:mỗi ngày bốn lần mát sa mặt cho bé thật nhẹ nhàng sau đó điều chỉnh khuôn mạt cho bé theo cảm giác của bạn làm cho mạt bé cân bằng trở lại vì xương mặt bé rất mềm bạn có thể nắn dược.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 479 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Chị cố gắng kiên trì giúp con yêu như cách của mẹ ongluoi nhé. chúc bé luôn khỏe mạnh.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2