TIN TÀI TRỢ.

Lợi sưng đỏ - viêm lợi hay herpes ??? Gấp lắm !!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.05K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 586 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp với !!!
    Bé nhà mình từ thứ 6 tuần trước tới giờ tự nhiên ngây ngấy sốt, ban ngay thì hơi âm ấm nhưng về chiều tối thì có vẻ sốt cao hơn, trên 38.5, cứ lúc sốt lúc không. Lợi trên và dưới của 8 cái răng cửa trước thì sưng đỏ lên, bé không chịu ăn uống gi. Nhưng trong niêm mạc miệng lại không có những vết trắng như bị nhiễm herpes. Thứ hai vừa rồi mình đưa bé đi khám B/s Thắng - Viện Nhi thì b/s chẩn đoán là nhiễm trùng do virus, chỉ cho uống Ceelin (Vit C) và bôi Kamistad tại chỗ. Mới dùng thuốc từ hôm qua tới giờ nên chưa đỡ

Mình lại vừa đọc được bài trên báo lao động nói hiện nay ở HN đang có dịch nhiễm virus herpes ở cả trẻ em và người lớn nên lo quá không biết có phải bị như vậy khộng Nếu bị nhiễm herpes thì không chỉ điều trị đơn giản như chỉ định của b/s Thắng đươc.

Mẹ nào biết thì tư vấn giúp mình vợi Và nếu biết phòng khám da liễu nào tốt, khám ngoài giờ hoặc bác sĩ chuyên khoa da liễu khám tư thì mách giúp mịnh Nhìn con sốt mà không chịu ăn uống gì, từ chối mọi thứ, mình nẫu ruột quá
    Hương Giang (Hà Nội)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 352 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Minh cung ko ro benh nay lam nhung ban thu dua be den 43 pho Dong Nhan kam da lieu xem sao. Kham o day dong lam co khi phai lay so tu rat som moi duoc, minh chi biet co moi cho nay thoi. Cac me ai biet thi giup ban ay voi.

Chuc be mau lanh benh
    Me cua Meo Tom (HN)
    • 586 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Mẹ Mèo Tom ơi, có phải là phòng khám của hai vợ chồng bác sĩ đã về hưu không, Bà khám da liễu ? Mình đã đến đó một lần và phải quay về vì “hết số”, năn nỉ kiểu gì bà cũng không khám cho trong khi con mình thì viêm da virus, nổi mụn đầy lưng. Mình bị ác cảm từ lần đó tới giờ, chẳng dám quay lại nữa.
    Hương Giang (Hà Nội)
    • 352 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Dung roi day, nhung ba nay da kham cho ai thi nhiet tinh va minh thay cho thuoc uong hoac boi cung kha hieu qua, nhu minh da noi la phai dang ky tu som moi co so, hay la ngay mai minh nho anh lai xe nha gan do dang ky ho ban nhe, anh ay di lam tu 6h. Tuan truoc minh cung phai cho Tom kham o do ma dua em dau dang ky cho luc 6h30' da het so roi!!!!!, danh hom sau nho anh ay dang ky ho cho day. Neu dong thi ban cho minh ten cua be nhe.

Than chao
    Me cua Meo Tom (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lâu lắm mới thấy Hương Giang tái xuất giang hồ. Như đã có lần nói chuyện với bạn, nếu kẹt quá không tìm được bsĩ da liễu tư thì bạn có thể bưng con đến Viện da liễu ở 43 (?)Nguyễn Khuyến, họ có khám dịch vụ ngoài giờ (từ 7h & sau 17h), thường thì không phải chờ đợi lâu đâu.

Còn phòng khám ở Đồng Nhân thì chỉ có GS Tường (khám Nhi) mới bị đông thôi, còn bsĩ Quý (da liễu) thì lác đác 1, 2 người thôi. Nếu bí quá thì vì con em chúng ta mà dẹp bỏ mặc cảm vậy, bsĩ Quý khi khám cũng hiền & tỉ mỉ lắm, có điều bác cũng lớn tuổi nên có thể ko được flexible lắm.

Nếu hôm nay nữa em bé chưa đỡ thì mẹ tính mau đi, chứ sốt nóng từ t6 đến giờ, .... ai ja .. sót ruột quá
    • 586 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã quan tâm nhé. Chiều qua sau khi đọc được bài trên báo lao động về herpes mình chẳng còn tâm trí làm việc nữa, trong lòng như có lửa, phải phi vội về nhà đưa con đi khám lại. Mình đưa bé đến TT da liễu HN, bs. chẩn đoán là “viêm niêm mạc miệng”. Vẫn chưa yên tâm, lại đưa con đến phòng khám Đồng Nhân. Lần này khám dã liễu cũng hết số nhưng khám nhi lại vắng thế là mình cứ cho con khám lại xem thế nào. Mình chỉ nói là bé bị sốt thôi để bs. khám cho khách quan. Sau khi kiểm tra sức khoẻ tổng thể, Gs. Tường cũng kết luận là bé bị viêm niêm mạc miệng. Mình thở phào nhẹ nhõm vì con không bị nhiễm virus herpes. Nhưng vẫn phải uống kháng sinh, bs. ở TTDL kê mạnh tay quá, cefadroxyl nên mình không cho uống. Còn bs. Tường kê Azee, nó là một loại kháng sinh bán tổng hợp, rút ngắn liệu trình điều trị, chỉ uống 1 lần/ngày và uống trong 3 ngày nhưng lại có tác dụng tới 7 ngày. Có mẹ nào biết về thuốc này không ? Mình vốn rất cẩn thận trong việc cho bé uống kháng sinh, chỉ sợ cho bé uống thuốc nặng quá, sau này chẳng may có ho hắng một tí lại phải kháng sinh thế hệ mới mà dền thì khổ. Bé nhà mình từ bé tới giờ chỉ uống Clamoxyl thôi. Trộm vía từ chiều qua tới sáng nay bé không còn sốt nữa

Các mẹ cẩn thận nhé, ở HN đang có rất nhiều người bị nhiễm virus herpes đấy. Virus này chính là virus gây bệnh thuỷ đậu đấy nhưng chắc là típ khác.
    Hương Giang (Hà Nội)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Giang oi, so bao nhieu Dong Nhan? Minh chac phai dua Ech di kham xem the nao vi hom qua lai thay xuat hien lai vet trang trong mieng, be cung hoi nong (khoang 37do 2). Lo qua di !
    • 586 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thế thì Hạnh đưa Ếch đi khám đi cho yên tâm. Hạnh đã đọc bài báo mình post trong chủ đề “Những vết trắng trong miệng” chưa ? Nó được đăng trên báo Lao động ngày hôm qua, rất thời sự đấy. địa chỉ phòng khám là 43 Đồng Nhân. Nếu Hạnh định đưa Ếch đi khám hôm nay thì đi luôn đi, kẻo lại hết số đấy.
    Hương Giang (Hà Nội)