TIN TÀI TRỢ.

lợi cứng của bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.09K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vợ tôi mới sinh cháu được hai ngày , và tôi có phát hiện trong hàm lợi dưới của bé có hai ụ lợi nhô cao nhìn trông rất giống răng .Và tôi có nghe mọi người nói phải làm cách nào đẩy bỏ được cái đấy đi .Hai vợ chồng tôi còn rất trẻ và chưa có kinh nghiệm . Mọi người có ai biết về việc này xin mách giùm tôi , tôi xin cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,557 Bài viết

• 5,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ko sao đâu bạn ơi, nếu cái ụ lợi đó có mầu trắng và hơi kệnh thì mới là nanh sữa. Hồi bé nhà mình mới sinh khoảng sau một ngày mình cũng thấy như vậy và hỏi bác sỹ luôn nhưng bác sỹ nói ko có vấn đề gì cả, híc nhưng sau này bé mọc răng sớm lắm 3 tháng đã mọc rồi.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đúng rồi chỉ là nanh sữa thôi bạn đừng quá lo lắng . Bạn đưa con ra phòng khám răng , họ sẽ xem chính xác là nanh họ nhổ đi , đừng tự nhổ ở nhà mà làm đau bé . Con tớ cũng bị nhổ 3 cái , thấy bác sỹ nói là do bé thừa canxi , không sao cả . Bạn đưa con đi sớm thì càng không đau bé và bé chưa đến mức bỏ ăn . Để lâu bé sẽ bỏ ăn đấy .
    3279
    3283
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mọi người :
    Cho mình hỏi một chút. Con mình mới sinh được một tuần mình phát hiện hàm lợi dưới của bé có hai miếng lợi cứng nhìn to như răng ở trước cửa , minh rất lo không biết có ảnh hưởng đến sức khoẻ không . mọi người ai có kinh nghiệm mách giùm mình với, mình xin cảm ơn

• 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongtiep Xem bài viết
    Chào mọi người :
    Cho mình hỏi một chút. Con mình mới sinh được một tuần mình phát hiện hàm lợi dưới của bé có hai miếng lợi cứng nhìn to như răng ở trước cửa , minh rất lo không biết có ảnh hưởng đến sức khoẻ không . mọi người ai có kinh nghiệm mách giùm mình với, mình xin cảm ơn

"Hai miếng lợi cứng nhìn như răng" có thể là mầm răng sữa, có vài trường hợp răng sữa mọc trước cả khi bé chào đời. Ảnh hưởng chủ yêu là đến mẹ, vì khi bú, trẻ có thể làm mẹ bị đau. Ngoài trường hợp ấy, thì nếu răng bé chưa mọc, phần niêm mạc nướu dầy hơn ở vị trí ấy thì không sau cả.... theo dõi xem răng có mọc sớm không nhé.:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 706 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Có lẽ đó là nanh sữa, phải nhổ đi, nhưng yên tâm là bé ko bị đau đâu, dù chảy máu nhưng vẫn bú bình thường.
    Con hay ăn chóng lớn để bố mẹ vui lòng, con nhé!

gcOC

event
    • 10,068 Bài viết

• 1,244 Được cảm ơn

tớ đọc sách thấy bảo đó gọi là răng nanh bọ ngựa, bạn chịu khó lấy cái khăn xô mỏng, dùng nước muối sinh lý thấm ướt khăn rồi lău trong miệng cho bé, lau đến cái răng đó thì lau mạnh 1 chút, có thể nó sẽ vỡ luôn, nếu mà cứng hơn mà bé khó chịu thì phải đi khám bác sỹ đấy. Ngày trước mình cũng hay để ý thấy bé nhà mình có những cái như sách nói ko, 1 hôm nhìn thấy, đang định chiều về bảo với mọi người nhưng nhìn thấy mình sờ tay vào xem có cứng ko, đến chiều ko nhìn thấy đâu nữa, chắc là nó vỡ, đến lần thứ hai nhìn thấy, ko sờ nữa, để cho mọi người xem, rồi mới sờ tay vào, thế là bá đau hơn, vì chắc là nó cứng hơn cái trước, nhưng nó cũng vỡ, nói chung cái đó càng làm vỡ sớm đi càng tốt cho bé.
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Không khám thì tư vấn cũng pó tay luôn. Mình lật sách mỏi tay rồi. Làm ơn mang bé tới bác sĩ luôn đi, chắc ăn...hi..hi... mà bạn có ở tp.hcm không? Khoảng tuần sau có rảnh thì sáng thứ 7 ghé chỗ mình đi. Khám free cho. Ưu tiên thành viên webtretho....hi..hi... Tới từ 9h30-12h nha. Sáng thứ 7 hay ngủ nướng lém..hi..hi.. 163 Võ Văn Tần,Q3.... có gì cứ trả lời trên pót này lun, mình online hoài hà, dạo này rảnh mà... hic..hic..
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 421 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hmthuyduong Xem bài viết
    Không khám thì tư vấn cũng pó tay luôn. Mình lật sách mỏi tay rồi. Làm ơn mang bé tới bác sĩ luôn đi, chắc ăn...hi..hi... mà bạn có ở tp.hcm không? Khoảng tuần sau có rảnh thì sáng thứ 7 ghé chỗ mình đi. Khám free cho. Ưu tiên thành viên webtretho....hi..hi... Tới từ 9h30-12h nha. Sáng thứ 7 hay ngủ nướng lém..hi..hi.. 163 Võ Văn Tần,Q3.... có gì cứ trả lời trên pót này lun, mình online hoài hà, dạo này rảnh mà... hic..hic..
    nghe đến ngủ nướng là mình nhớ tới thời single, thứ 7 va CN tha hồ nướng.. nướng đến chín luôn hehehe. hmthuyduong ơi, bé nhà mình cũng bị nhiều hột màu trắng..rất cứng mọc trên lợi..bs RHM bảo không sao..từ từ sẽ hết, mình cũng bôi dartarin vẫn không hết, đến bây giờ đã mấy tháng rồi..bé rất lười bú và ăn. hmthuyduong khám cho bé mình được không hỉ.
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bety0807 Xem bài viết
    nghe đến ngủ nướng là mình nhớ tới thời single, thứ 7 va CN tha hồ nướng.. nướng đến chín luôn hehehe. hmthuyduong ơi, bé nhà mình cũng bị nhiều hột màu trắng..rất cứng mọc trên lợi..bs RHM bảo không sao..từ từ sẽ hết, mình cũng bôi dartarin vẫn không hết, đến bây giờ đã mấy tháng rồi..bé rất lười bú và ăn. hmthuyduong khám cho bé mình được không hỉ.

Okay, tuần này, sáng thứ 7 (31/05/2008) nha, từ 9h đến 11h30. Ông bạn thân đi công tác chưa về, mượn tạm phòng khám của ổng làm "doanh trại" cho mấy bé. Có mẹ nào đăng ký luôn hông nè.... Bác sĩ RHM ham vui, ham chơi... yêu con nít đây...:Smiling::Laughing:. À, nói trước là mình làm miễn phí đó nha...hi..hi... Đông đông cho vui.Love%20Struck 163 Cách Mạng Tháng Tám, Q3. Gần ngã tư CMT8 và Võ Văn Tần. Nha Khoa Hoa Sen.
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Sáng qua chẳng thấy tới...he..he... ghét ghê!
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

à quên, đừng bôi dartarin nữa nhé... nếu nó là răng sữa thì bôi thuốc chẳng có tác dụng gì mà càng làm bé khó chịu và biếng ăn hơn nữa đó....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 164 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Bé nhà em mới được 2 tháng, cách đây 2 ngày em thấy trên nướu bé có đốm màu trắng sữa (nướu ở hàm trên chỗ răng nanh). Bé không sốt, vẫn bú mẹ và ngủ bình thường. Quanh nướu của bé không bị sưng đỏ, sờ vào đốm trắng thì thấy cứng, hơi nhô ra, sờ vào bé không bị đau. Em không biết bé bị gì nữa, mong các mẹ giúp em với !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 71 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé nhà mình 3 tuần tuổi cũng có cái nanh trắng ở lợi, bé quây quá mọi người bảo fải đi khêu thì bé mói hết khó chịu. mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mình và moi người nhé
    Cám ơn các mẹ nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,283 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthy Xem bài viết
    Bé nhà em mới được 2 tháng, cách đây 2 ngày em thấy trên nướu bé có đốm màu trắng sữa (nướu ở hàm trên chỗ răng nanh). Bé không sốt, vẫn bú mẹ và ngủ bình thường. Quanh nướu của bé không bị sưng đỏ, sờ vào đốm trắng thì thấy cứng, hơi nhô ra, sờ vào bé không bị đau. Em không biết bé bị gì nữa, mong các mẹ giúp em với !
    Trích dẫn Nguyên văn bởi keano Xem bài viết
    Bé nhà mình 3 tuần tuổi cũng có cái nanh trắng ở lợi, bé quây quá mọi người bảo fải đi khêu thì bé mói hết khó chịu. mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mình và moi người nhé
    Cám ơn các mẹ nhiều
    Bạn ơi!
    Đó là do bé bị đẹn, bé mình khi nhỏ thì đi lễ và lấy ra là hết thôi.
    Nếu bạn ở SG thì mình mới cho bạn địa chỉ chỗ lấy đẹn được, còn không thì mình chịu thôi.
    Chúc các bé khỏe, chóng lớn.
    Phượng
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 164 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Hình như không phải là đẹn đâu chị ơi vì bé nhà em không bị đau chỗ đó và vẫn bú, ngủ, chơi bình thường. Đốm trắng đó nhô ra khỏi nướu,cứng chứ không mềm, sờ vào bé còn cười chứ không khóc.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 795 Bài viết

• 1,174 Được cảm ơn

Đó là dental lamina cyst, một bất thường có nguồn gốc phôi thai, không gây nguy hiểm và không cần điều trị. Thường sẽ tự biến mất sau khi sanh vài tháng.
    Gác kiếm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 164 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Hôm nay mới đưa bé đi bs. Đó chỉ là nanh răng, sau này răng mọc lên thì đốm trắng đó sẽ mất. May mà không sao. Cám ơn các mẹ đã giúp em
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em cúng có 2 đốm trắng vậy. Nhưng cu cậu không bỏ bú mà mỗi khi bú cu cậu nghiến vú mẹ rất đau. Bé được gần 4 tháng rồi. Cho hỏi như vậy là nanh sữa hay mọc răng vậy
    comment by WTT mobile view