Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm sao giúp bé mau hết ho?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 562 Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em năm nay hai mươi tuổi thôi, làm mẹ lần đầu nên mọi thứ khó khăn với em quá. Các mẹ giúp em với, con em 1 tuổi rồi ho suốt 2 ngày nay, con ho mãi mặc dù em đã cho uống thuốc mà không khỏi, nhìn con vậy em xót con mà muốn khóc luôn các mẹ ơi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình còn một cách nữa là dùng chanh đào ngâm với đường phèn, mật ong dùng chữa viêm họng, ho rất hiệu quả. Vừa rồi cu nhà mình bị ho quá trời đi khám bác sĩ cũng kê một đống thuốc kháng sinh và mình thì về đem vứt thùng rác vì nhìn thấy thuốc đến mình cũng sợ chứ đừng nói đến bé thế là mình chỉ dùng nước chanh đào ngâm kết hợp với uống an khí vương+chubby kids thì thấy bé đỡ hẳn trong 3 ngày thôi các mẹ ah.cả 2 loại này có tác dụng tăng cường chức năng hô hấp và sức đề kháng của bé. Bé lớn nhà mình 6t nên mk cho bé uống mỗi loại ngày 2 ống, sáng và tối. Bé nhỏ được 15m thì uống mỗi loại 1 ống vào buổi tối, trước ăn 30p.Chúc bé và m khỏe mạnh, chúc bé ăn ngoan chóng nhớn và sớm khỏi bệnh nhé. Yêu hai mẹ con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

với trẻ nhỏ như vậy nên đưa đi khám, chịu khó đi lại và nghe lời bác sĩ là yên tâm
    • 241 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn đưa bé đi khám đi, mình không biết thì phải nhờ đến bác sĩ thôi chứ biết làm sao.
    Hãy nhớ rằng.............Hạnh phúc là một hành trình...........chứ không phải là đích đến
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn các chị nhiều. Em có dắt con đi khám rồi chị ơi, bác sĩ có cho thuốc mà con em uống mãi chẳng hết ho, mà cho con uống nhiều thuốc kháng sinh vậy em cũng lo lắm chị ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi trẻ con thường bị ho lắm, bạn đừng cho con uống quá nhiều thuốc kháng sinh, nhiều khi gây tác dụng phụ ảnh hưởng sự phát triển của bé đó bạn. Con nhà mình năm nay cũng 1 tuổi, cũng hay bị ho, ngoại bé hay pha thuốc như hồi xưa, các nguyên liệu từ thiên nhiên, tuy cực nhưng mình đỡ lo nhiều bạn ạ.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn trên nói đúng đó em, con nhà chị mà ho chị cũng toàn pha thuốc như hồi xưa cho con chị uống thôi, chị không dám cho con uống nhiều thuốc kháng sinh đâu, có nhiều cái tuy cũ nhưng mà tốt hơn bây giờ em à
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy mẹ mình hay pha nước chanh mật ong ấm kèm theo ít muối đó bạn, con mau hết bệnh mà mình không phải lo ảnh hưởng gì đến con, hay bạn lên google kiếm đấy có nhiều bài thuốc dân gian mà hiệu quả lắm.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ gì đó ơi, em có nghe nói lá húng chanh cũng giúp trị ho hiệu quả lắm. Không biết mẹ có thấy ngoại bé làm thử chưa ạ?
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé ho có đờm không, có sốt không mẹ ? tốt nhất là mẹ vẫn nên cho bé đi khám xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ mình cũng hay lấy lá húng chanh chưng với đường phèn đó bạn, chưng với đường phèn cho giảm mùi khó chịu lá húng chanh cho bé dễ uống đó bạn, hiệu quả lắm đó mà mình thấy hơi cực, không có mẹ mình cũng không biết sao.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lá húng chanh phải lá tần không chị, em cũng nghe nói nhiều lắm, mà kẹt cái em phải đi làm, em gửi bé đi nhà trẻ rồi chị ạ, chứ em cũng không muốn con uống nhiều thuốc kháng sinh đâu chị. Chắc em phải nghỉ làm vài ngày chưng thuốc cho con uống, chứ thấy con cứ ho vậy em xót lắm chị. Em cảm ơn chị nhiều nha!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, em có con 2 tuổi cũng hay ho lắm, mà em cũng bận đi làm như chị, mình đi làm cũng không thể nghỉ quài được, em có nhỏ bạn giới thiệu siro ho chiết xuất từ lá tần cũng rất hay. Bé nhà em 1 năm nay cứ ho là em cho uống hiệu quả lắm, mà còn được chia theo gói nên mình cứ gửi cho các cô giáo là yên tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 100 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bạn chịu khó vệ sinh mũi họng cho bé, xong rồi dùng 1 số pp trị đau họng tự nhiên để cải thiện cho bé nhé! Chứ đừng nên lạm dụng thuốc cho trẻ nhỏ đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hóng kinh nghiệm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể tham khảo một vài cách trị họ sử dụng một số loại cây thuốc nam sau: 6 loại cây thuốc nam chữa viêm họng. Chúc bé nhà bạn nhanh khỏe