Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lá dấp cá, bài thuốc chữa sốt vỉut hiệu quả!!!

• 13 Lượt chia sẻ
  • 5.34K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 218 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bé nhà em đúng hôm đầy tháng thì bị sốt vi rút, sốt hừng hực đến 2 ngày 39o2, đến sáng ngày thứ 3 em đắp lá dấp cá vào thóp cho cháu liên tục là hết sốt, e thấy bà ngoại cháu bảo phải nhai mới hiệu nghiệm, trộm vía bé sốt cao lắm mà đắp vào thóp 1 lúc là hạ nhiệt ngay, ko phải dùng thuốc hạ sốt nữa. Nếu cháu nào lớn 1 chút thì có thể vừa đắp vào thóp vừa giã lá lấy nước uống. Em mạo muội mở topic này để giúp các bé bị sốt siêu vi nhé:LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 188 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi purinnhoanh Xem bài viết
    Bé nhà em đúng hôm đầy tháng thì bị sốt vi rút, sốt hừng hực đến 2 ngày 39o2, đến sáng ngày thứ 3 em đắp lá dấp cá vào thóp cho cháu liên tục là hết sốt, e thấy bà ngoại cháu bảo phải nhai mới hiệu nghiệm, trộm vía bé sốt cao lắm mà đắp vào thóp 1 lúc là hạ nhiệt ngay, ko phải dùng thuốc hạ sốt nữa. Nếu cháu nào lớn 1 chút thì có thể vừa đắp vào thóp vừa giã lá lấy nước uống. Em mạo muội mở topic này để giúp các bé bị sốt siêu vi nhé:LoveStruc:
    Nhưng lúc bé thì mới có thóp chứ, bây giờ lớn rồi, làm gì còn thóp nhỉ?
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 218 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bé lớn mẹ nó đắp vào trán, bẹn và giã lấy nước cho uống tốt lắm đấy, ah mà bé nào bị phỏng rạ thì đun lá dấp cá đặc đặc chút và cho thêm vài hạt muối nữa, các nốt nhanh se lắm
    • 1,247 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

nhà mình đang cho uống lá nhọ nồi và buộc bã vào bàn chân. chẳng biết ăn thua không nhưng bà nội cứ bắt làm:Sad:
    • 2,373 Bài viết

• 3,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbongbangbang Xem bài viết
    nhà mình đang cho uống lá nhọ nồi và buộc bã vào bàn chân. chẳng biết ăn thua không nhưng bà nội cứ bắt làm:Sad:
    Uống và lấy bã lau người và gan bàn chân liên tục chứ đừng buộc. Đọng nước ở gan bàn chân rất ko tốt cho bé đâu. Nhọ nồi hạ sốt rất ăn thua đấy.
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Đúng là đọng nước ở gan bàn chân thì k tốt nhưng phải công nhận lá dấp cá buộc vào chân bé hạ sốt rất nhanh. Chỉ sợ lạnh chân thôi. :Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 762 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Cho mình hỏi thêm:
    Giã ra đắp hay để nguyên cả lá ? Giã uống thì uống sống hay nấu lên? A, mà làm sao biết bé sốt siêu vi hay sốt gì khác?
    Cảm ơn kinh nghiệm của bạn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 218 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

bạn ơi giã ra nhé, còn nhận biết bé sốt vi rút hay ko thì phải đi khám bs bạn ạ.
    • 254 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

:rolleyes:các mẹ trị bệnh ghê quá, bs thất nghiệp mất
    • 220 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nhà mình cũng vừa giã buộc chân tay, buộc chán, vừa cho uống nước đây thế mà con vẫn nóng hầm hập. Chắc hợp tùy bé các mẹ ạ. Tuy nhiên, khi bé ốm cứ phải thử các bài thuốc dân gian trước cho nó lành.
    Liên lạc: 0983 152 886 / YM-Skype: truonganhhoa1908