TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm trị ho nè các mẹ trong 2 ngày thôi bé sẽ hết hẳng luôn.

• 1 Lượt chia sẻ
  • 5.47K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Hi các mẹ! Mình chia sẽ kinh nghiệm này nhé, bé nhà mình 6 thánh tuổi mỗi lần trời trở gió là ho và sổ mũi..., mình đi bác sĩ cho uống thuốc cũng chẳng hết, mà phải uống kháng sinh nhiều lại tôi nghiệp con. Xót con wa..., Mình có 1 đúa con gái lớn nữa nhớ lại hồi đó bé ho là bé uống thuốc 'ameflu'( có loại ban ngày và ban đêm nhé) là wa ngày sau giảm hẳng, từ đó mình trung thành với thuốc này luôn ( chắc hạp thuốc).
    Mấy ngày con gái nhỏ cũng ho mình áp dung thế này nhé 2 ngày thôi sẽ hết liền. Mình ép nghệ lấy nước chưng với mật ong rừng( uống 1 muỗng càfe), và thuốc ameflu( canh theo liều lượng), các mẹ áp dụng nhé 2 ngày thôi bé sẽ hết ho liên.
    Mình thấy pé hàng xóm cũng ho 2 tuần luôn, mẹ của bé cứ ẵm đi BS hoài chẳng hết, mình tự tay làm nghệ chưng và tặng cho mẹ của bé hàng xóm thuốc ho ameflu, sáng ra mẹ của bé qua cảm on rối rít luôn vì nguyên buổi tối kg ho tí tẹo nào ngủ ngon lành tới sáng...Làm mình vui quá trời. Đây là kinh nghiệm chia sẽ cho các mẹ có con....chúc các be mau lớn mạnh khoẻ nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 213 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Nghệ thì số lượng thế nào hả mẹ nó ơi?? Nếu bé ko sổ mũi mà chỉ ho thì ko cần dùng ameflu mà chỉ dùng nghệ+ mật ong là đc đúng ko ạ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon521 Xem bài viết
    Hi các mẹ! Mình chia sẽ kinh nghiệm này nhé, bé nhà mình 6 thánh tuổi mỗi lần trời trở gió là ho và sổ mũi..., mình đi bác sĩ cho uống thuốc cũng chẳng hết, mà phải uống kháng sinh nhiều lại tôi nghiệp con. Xót con wa..., Mình có 1 đúa con gái lớn nữa nhớ lại hồi đó bé ho là bé uống thuốc 'ameflu'( có loại ban ngày và ban đêm nhé) là wa ngày sau giảm hẳng, từ đó mình trung thành với thuốc này luôn ( chắc hạp thuốc).
    Mấy ngày con gái nhỏ cũng ho mình áp dung thế này nhé 2 ngày thôi sẽ hết liền. Mình ép nghệ lấy nước chưng với mật ong rừng( uống 1 muỗng càfe), và thuốc ameflu( canh theo liều lượng), các mẹ áp dụng nhé 2 ngày thôi bé sẽ hết ho liên.
    Mình thấy pé hàng xóm cũng ho 2 tuần luôn, mẹ của bé cứ ẵm đi BS hoài chẳng hết, mình tự tay làm nghệ chưng và tặng cho mẹ của bé hàng xóm thuốc ho ameflu, sáng ra mẹ của bé qua cảm on rối rít luôn vì nguyên buổi tối kg ho tí tẹo nào ngủ ngon lành tới sáng...Làm mình vui quá trời. Đây là kinh nghiệm chia sẽ cho các mẹ có con....chúc các be mau lớn mạnh khoẻ nhé.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Ameflu tri ho ma me no oi!
    • 240 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị chủ top ơi bé nhà e cũng hay bị ho lắm chị ạ, vừa hôm rùi bị ho uống mãi thuốc mới đỡ được 3 ngày đến đêm hôm qua lại ho luôn mồm rùi chị ạ, thế bé nhà e có uống được thuốc đó không chị? e chạy ra mấy hiệu thuốc chỗ e hỏi ko có thuốc đó, thế chị ở hà nội hay SG hả chị? nếu được chị cho e địa chỉ mua thuốc đó e đến mua cho cún nhà e chứ nhìn con ho cong cóc suốt sót ruột quá chị ạ, uống kháng sinh hoài ko đỡ mà con thì mệt, ah chị ơi làm nghệ với mật ong thì làm như thế nào chị hướng dẫn e với ạ, e đang ở hà đông hà nội chị ạ, nếu chị ở sài gòn thì cho e số tk e gửi tiền chị mua giúp e được không chị, vì có 1 số loại thuốc e thấy ở SG có mà ngoài HN tìm mãi ko mua được chị ạ, mong chị giúp đỡ cảm ơn chị nhiều
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhson17886 Xem bài viết
    chị chủ top ơi bé nhà e cũng hay bị ho lắm chị ạ, vừa hôm rùi bị ho uống mãi thuốc mới đỡ được 3 ngày đến đêm hôm qua lại ho luôn mồm rùi chị ạ, thế bé nhà e có uống được thuốc đó không chị? e chạy ra mấy hiệu thuốc chỗ e hỏi ko có thuốc đó, thế chị ở hà nội hay SG hả chị? nếu được chị cho e địa chỉ mua thuốc đó e đến mua cho cún nhà e chứ nhìn con ho cong cóc suốt sót ruột quá chị ạ, uống kháng sinh hoài ko đỡ mà con thì mệt, ah chị ơi làm nghệ với mật ong thì làm như thế nào chị hướng dẫn e với ạ, e đang ở hà đông hà nội chị ạ, nếu chị ở sài gòn thì cho e số tk e gửi tiền chị mua giúp e được không chị, vì có 1 số loại thuốc e thấy ở SG có mà ngoài HN tìm mãi ko mua được chị ạ, mong chị giúp đỡ cảm ơn chị nhiều
    MÌnh ở SG nhưng thuốc đó hầu như nhà thuốc nào cũng có bán ca. Nếu ở Hn kg có có gì bạn nt nhé. mình mua gửi tặng bé, bạn chỉ trả tiền cước thôi. hihi
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

dt cua mình nè 0908372488
    • 1,014 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

Dưới 1 tuổi thì không dùng mật ong nhé các bạn.
    Còn Ameflu là thuốc trị cảm, ho,... mà.
    • 124 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Chào các Mẹ
    Ngày nghỉ rảnh rỗi lướt Webtretho tìm kiếm vài kinh nghiệm, tự dung vào mục này.
    Về kinh nghiệm trị ho mình có chút kinh nghiệm chia sẻ với các mẹ. Vì mình nuôi 2 nhóc, 2 nhóc đã lớn nên chia sẻ tí: chú ý thời tiết chuyển mùa, luôn lau khô mồ hôi. Nếu thấy con húng hắng ho thì theo dõi xem mức độ ho trong ngày để cho con uống thuốc. Mình thường sử dụng thuốc ho bạch long thủy, uống từ 1 lọ đến 3 lọ (tùy mức độ nặng nhẹ), thường thì con mình sử dụng đến lọ thứ 2 là khỏi, có lần rất nặng (đã định cho đi khám để uống kháng sinh) nhưng mình kiên trì cho uống đến lọ thứ ba mới khỏi. Các bạn nhớ là cho uống theo liều lượng kê trong hướng dẫn nhé, vì thuốc này chủ yếu là vỏ cây, quả nên không sợ như kháng sinh. Mình đã truyền kinh nghiệm này cho đứa em gái và mấy đứa bạn, thấy nó bảo cũng hiệu quả. Nhưng hôm nọ thấy cô em gái mình nói là hãng Bảo Long đang có vụ gì đó liên quan đến mua bán công ty nên giờ thuốc ho Bạch Long thủy có vẻ không được tốt lắm. Đấy là lời cô em mình nói chứ giờ con mình đã 10 tuổi rồi và hơn 2 năm nay k bị ho nên mình cũng chưa có cơ hội kiểm tra lại.
    • 210 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Bé nhà e hay hắt hơi, sổ mũi. Bị khoảng hai hôm thì sẽ bị ho. Chán lắm . Bị hắt hơi thì uống thuốc gì các mẹ nhỉ.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi antilove_sss Xem bài viết
    Bé nhà e hay hắt hơi, sổ mũi. Bị khoảng hai hôm thì sẽ bị ho. Chán lắm . Bị hắt hơi thì uống thuốc gì các mẹ nhỉ.
    Mình cũng có bí quyết này cho bé hay bị sổ mũi. Mẹ cho bé đi ngủ nhớ mang tất vào, và nhớ thoa dầu vào lòng bàn chân của bé. người lớn cũng vây, nếu bạn thấy nghẹt mũi chỉ cần bạn ngâm chân vào nước ấm, sau đó bạn lau khô, thoa dầu gió xanh vào lòng bàn chân, mang vớ vào...ngủ tới sáng luôn. kg bị nghẹt mũi nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 822 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Sở dĩ dùng Ameflu nhanh khỏi là vì cái này chứa 2 tp Dextromethorphan và Pseudoephedrine là các thuốc tác động trực tiếp lên hệ thần kinh trung ương, dùng nhiều sẽ gây nghiện. Các mẹ không nên cho con dùng nhiều mấy cái thuốc ức chế ho thế này nếu con còn nhỏ, không tốt tí nào. Vì ho là 1 phản ứng tự nhiên, trẻ con thì không như người lớn tự dưng khỏi bặt ho luôn chưa chắc đã là điều tốt.
    Khỏi rất nhanh nhưng rất hay tái phát và khi tái phát phải dùng những thuốc như trên mới khỏi được.
    I'm a father, not a mother.