TIN TÀI TRỢ.

Khẩn!!.Bé bị nhiệt lợi, các mẹ thông thái giúp mình với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.71K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 238 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Tuti nhà tớ bị nhiệt lợi 1 tuần nay không ăn uống gì được mà miệng con lại hôi nữa, có mẹ nào biết cách chữa chỉ giùm tớ với. Cám ơn các mẹ nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 248 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng đã bị đau do nhiệt lợi, bác sỹ kê thuốc Zitee (tuyp của Ấn Độ) để bôi lợi cho bé. Bạn có thể mua để bôi vì mình thấy khá hiệu quả. Tuy nhiên nếu bé bị sốt thì phải đưa đến Bsĩ để được kê thuốc kháng sinh đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bé nhà em trước đây cũng hay bị nhiệt, nở mồm lắm do uống kháng sinh.Vào bệnh viện khám họ cũng kê đơn thuốc Zitee.Boi cũng được,nhưng lâu khỏi lắm.Em bôi thuốc cam vừa nhanh khỏi nở mồm vừa chữa được bệnh hôi mồm của bé luôn.
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

con nhà mình hồi 1 tuổi cũng bị nhiệt như vậy. Đi khám tây y thì bảo nhiệt, uồng đến 1 tháng kháng sinh cũng k khỏi mà còn nặng thêm.Về sau chuyển đông y, bôi thuốc cam 2 tuần thì khỏi, tớ bôi thuốc cam hiệu con cá vàng ở cầu thứ hai từ đầu cầu giấy đi vào, bên tay phải số nhà hình như 13 phố yên hoà, hiệu con cá vàng, bạn nên chịu khó đưa bé đến đấy người ta bôi cho, chứ mình thương con k dám bôi nên không khỏi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 371 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Đúng đấy, cu Tôm nhà mình cũng bị như vậy, uống kháng sinh k hết mà lại còn bị nóng hơn, có chị hàng xóm mách uống thuốc cam ở Yên Hòa - Cầu Giấy - hiệu thuốc Cá Vàng, vừa bôi vừa uống 2 ngày thì đỡ, trộm vía lại còn đòi ăn và ngủ tốt hơn. Bạn thử qua đó xem sao chứ cứ để thế tội nghiệp bé lắm
    • 63 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bungbu Xem bài viết
    Đúng đấy, cu Tôm nhà mình cũng bị như vậy, uống kháng sinh k hết mà lại còn bị nóng hơn, có chị hàng xóm mách uống thuốc cam ở Yên Hòa - Cầu Giấy - hiệu thuốc Cá Vàng, vừa bôi vừa uống 2 ngày thì đỡ, trộm vía lại còn đòi ăn và ngủ tốt hơn. Bạn thử qua đó xem sao chứ cứ để thế tội nghiệp bé lắm
    Con em mới có 2 tháng tuổi bôi thuốc tuýp này có được không ạ. Chảng hiẻu sao lại bị nhiệt ở lợi như thế? Do sữa mẹ nóng hay do bé tự bị ạ? các mẹ cho em xin ý kiến với. Nếu do sữa mẹ nóng thì phải ăn gì để sữa mát hả các me. Thương con quá. các mẹ giúp em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thuốc cam Cá vàng không phải là tuýp thuốc tây mẹ nó ạ, đây là thuốc lá họ sao nghiền nhỏ như bột.

Khi bé bị hôi miệng thì đúng là bị nặng rồi, nên cho bé về Làng Cót các mẹ ạ, họ sẽ bôi cho bé, bôi kỹ nên nhanh khỏi, còn mẹ tự bôi thì không thể kỹ như họ được, vì mình sót con, thấy nó khóc là buốt ruột ...

Con mình hồi bị là 2 tuổi, nên không rõ 2 tháng có bôi được không, mẹ nó nên tham khảo thêm...
    PINKFLOYD the wall