TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về phẫu thuật lún/vùi dương vật ở trẻ em

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.5K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình xin sdt của bạn được kg? Con mình cũng bị như vậy. Mình lo quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, con mình vừa đi khám bác sĩ bích trường hợp giống con bạn. Bác sĩ khuyên nên mổ. Mình lo lắng hoang mang quá. Bạn cho mình xin số điện thoại mình hỏi bạn kinh nghiệm đc k? Mình cảm ơn! 
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình ở Tp.HCM, cảm ơn các mẹ đã chia sẻ và bàn luận về vấn đề này. Các mẹ vui lòng cho mình hỏi vài điều với vì bé mình cũng bị từ lúc mới sinh, cháu năm nay 7 tuổi. Từ lúc 

BS. Mai Bá Tiến Dũng (Trưởng khoa Nam học bệnh viện Bình Dân)- khám lúc 1 tuổi, 3 tuổi và 7 tuổi
    Khám tại phòng khám Bs. Phan Thành Nam ( nhưng người khác không phải bác Nam khám)
    Khám nhiều lần ở Nhi Đồng 1 và 2
    Nhưng tất cả đều bảo con mình chưa cần phẫu thuật cứ theo dõi. Đến nay bé 7 tuổi, chim vẫn rất ngắn, bình thường thì chỉ khoảng nữa đốt tay út, khi tè thì bằng một đốt ngón út, ấn vào thì được 2 đốt. Và một cái nữa và dái của bé cũng nhỏ nữa các mẹ nhưng em khám ở Sài Gòn không bác sĩ nào chỉ định mổ hết mà cứ bảo để bình thường đợi lớn chút rồi tính chứ mổ sớm tội cháu. Các mẹ có con đã mổ ở chỗ bác Bích cho mình hỏi là sau mổ các cháu hiện nay ntn không ạ? Các mẹ có thể inbox hay cho em số điện thoại em hỏi thăm với được không ạ. Em đang tính mang con ra Hà Nội gặp bác Bích thử vì em có đọc công trình nghiên cứu khoa học của bác về vấn đề này nhưng chưa biết thực tế các bé đã phẫu thuật ra sao. Sợ nhất là phải làm đi làm lại, để lại sẹo mà kết quả không khả quan. Với nghe dùng hóc môn em cũng sợ. Các mẹ tư vấn giúp em với. Em cảm ơn rất nhiều ạ!!!!

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bài viết cũng như những chia sẻ của các mẹ. Mình ở Tp. HCM, con trai mình mới cũng đã bị dị tật này, mình cũng đã đưa cháu đi khám nhiều nơi trong này nhưng tất cả các bác sĩ đều bảo theo dõi chứ không chỉ định mổ. Mình cũng có đọc công trình nghiên cứu của Bs. Bích, cũng muốn đưa cháu ra Hà Nội gặp bác tư vấn thử.
    Các mẹ có con đã mổ cho mình hỏi sau mổ tình hình của bé hiện nay ntn không vậy? Có phát triển tốt không? Có để lại sẹo không? Hooc môn có ảnh hưởng đến tăng trưởng của bé không? Bé mình năm nay 7 tuổi rồi mà bình thường chim chỉ bằng nửa đốt ngón tay, khi tè thì được 1 đốt, ấn vào thì được 2 đốt (khoảng 3 cm). Thương lắm! Đau lắm các mẹ ạ!
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Các mẹ có thể cho em số điện thoại hoặc inbox cho em số để em được hỏi chuyện của cháu không ạ! Chỉ sợ mổ trễ không hiệu quả nhiều còn mổ sớm thì sợ biến chứng nên em băn khoăn lắm, nhờ các mẹ giúp em với!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 166 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Manhminhnamnhi Xem bài viết
    Bạn ơi, con mình vừa đi khám bác sĩ bích trường hợp giống con bạn. Bác sĩ khuyên nên mổ. Mình lo lắng hoang mang quá. Bạn cho mình xin số điện thoại mình hỏi bạn kinh nghiệm đc k? Mình cảm ơn! 
    Bạn ơi, cho mình hỏi để được bác sĩ Bích khám thì nên đến địa chỉ nào và giờ khám như nào vậy?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susuthoi Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Manhminhnamnhi Xem bài viết
    Bạn ơi, cho mình hỏi để được bác sĩ Bích khám thì nên đến địa chỉ nào và giờ khám như nào vậy?
    c oi cho e xin địa chỉ bs Bích với ạ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không biết bé nhà chị sao rồi.? nếu đọc dc cho e xin chút động lực với.Em khó khăn lắm mới dc bạn ấy. giờ 4t rồi cũng bị lún dv. e cho đi khám mấy nơi bs đều bảo kệ nhug e rất hoang mang và k yên tâm chút nào. chị cho e biết tình hình của bé nhà c thế nào rồi dc k ạ?
    • 98 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

e thấy nhiều eb1 đi cắt hẹp bao quy đầu lắm ạ...hầu như 90% số bé nam đấy ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alohavietchinh Xem bài viết
    không biết bé nhà chị sao rồi.? nếu đọc dc cho e xin chút động lực với.Em khó khăn lắm mới dc bạn ấy. giờ 4t rồi cũng bị lún dv. e cho đi khám mấy nơi bs đều bảo kệ nhug e rất hoang mang và k yên tâm chút nào. chị cho e biết tình hình của bé nhà c thế nào rồi dc k ạ?
    Khong biet bạn con theo doizx topic này khong. Bé nhà bạn đã mổ chưa. Bé nhà mik mới mổ hôm 28/12/2018 hiện giờ đã dc 1 tuần. Mik đang muốn hỏi bé nào mổ trước xem tinh hình sau này ntn. Nêu bạn còn theo dõi topic bạn alo mik wa zalo 0815028886 nhe
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylove20387 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi alohavietchinh Xem bài viết
    Khong biet bạn con theo doizx topic này khong. Bé nhà bạn đã mổ chưa. Bé nhà mik mới mổ hôm 28/12/2018 hiện giờ đã dc 1 tuần. Mik đang muốn hỏi bé nào mổ trước xem tinh hình sau này ntn. Nêu bạn còn theo dõi topic bạn alo mik wa zalo 0815028886 nhe
    bé nhà m chưa mổ. chủ nhật tuần tới tái khám bs Bích
    không biết bé nhà mom sao rồi? mổ ở đâu vậy m?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào b! Bé nhà b mổ được 1 năm rồi đúng ko b? Tình trạng bé ntn r bạn?
    Bé nhà mình cũng bị lún dv và đã được mổ năm con 2 tuổi do mình phát hiện sớm từ trong bụng nên đã tìm hiểu và tìm đến bác sĩ Bích (trước làm trưởng khoa nhi bệnh viện việt đức) đã về hưu và chữa tại nhà ở trần khát chân. Bác sĩ Bích đã mổ cho con nhà mình. Mình chưa thấy hài lòng lắm vì mình theo dõi chim con từ bé, chim con về bản chất rất dài, nhưng cho cân datos kéo chim con xuống chỉ thấy mỗi da bên ngoài. Con bị cả hẹp bao quy đầu. Mình đã nong từ ngày mới đẻ nên con đã hết hẹp bao quy đầu. Chỉ muốn đi mổ để cố định lại gốc dương vật. Nhưng khi nghe bsi nói qua về quá trình phẫu thuật mình đã thấy ko hợp lý r. Vì mình ko có chuyên môn nên nói lại rất vô lý. Lý do mình thấy vô lý vì mình đã dành 2 năm để đọc và nghiên cứu về căn bệnh này trc khi gặp bsi. Cũng phải nói qua với các bạn là ko phải bsi nào cũng biết về căn bệnh này kể cả bsi khoa tiết niệu bệnh viện nhi. Họ ko nghiên cứu sâu về bệnh này sẽ ko hề biết. Mình từng cho con đi khám tại khoa nội tiết bệnh viện viết đức thì họ nói con nhà mình bị sa tinh hoàn, trong khi tinh hoàn con rất đẹp ko liên quan gì cả mất tiền đi siêu âm rồi chụp chiếu kếtt quả ko phải. Vì mình có nghiên cứu kỹ nên đã tìm hiểu các bệnh khác liên quan đến dương vật và mình khẳng định đc con nhà mình bị bệnh gì. Sau khi mổ của bsi Bích mình đúng thực là ko hài lòng kể từ lúc nghe bác ý nói qua về kỹ thuật mổ. Và kết quả còn ko bằng lúc con mình chưa mổ. Chỉ mang thêm vết sẹo ở bừu chim. Mình đã tìm hiểu thêm 1 bác sĩ khác ở Trường Chinh mà do xót con còn bé đã p gây mê để mổ r nên lại ko zám đến bsi nữa vì sợ p mổ lại. Bh con mình 4 tuổi r. Tình trạng vẫn vậy nên mình muốn tìm hiểu lại để xem giúp gì đc cho con ko vì sắp đến tuổi đi học r mà mổ sẻ rất phiền phức. Đợt mổ chỗ bác Bích là hết 27 triệu.( bác í còn tính thêm 5 triệu tiền mổ hẹp bao quy đầu, mà trong khi mình ko có nhu cầu mổ cái đấy vì mình chữa cho con mình ok r. Còn cố cắt xấu cả cái da đầu chim ra.) nói chung mình rất khó chịu. Bây giờ quên mất thông tin bsi ở gần đại học y kia nên lại tìm hiểu. Rồi lặn 1 hơi vào đây thấy mng nc nên cũng muốn chia sẻ đôi chút với mng và cũng muốn lấy thêm thông tin hữu ích xem giúp đc gì cho con ko. Thương lắm!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Timbacsigioi Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng bị lún dv và đã được mổ năm con 2 tuổi do mình phát hiện sớm từ trong bụng nên đã tìm hiểu và tìm đến bác sĩ Bích (trước làm trưởng khoa nhi bệnh viện việt đức) đã về hưu và chữa tại nhà ở trần khát chân. Bác sĩ Bích đã mổ cho con nhà mình. Mình chưa thấy hài lòng lắm vì mình theo dõi chim con từ bé, chim con về bản chất rất dài, nhưng cho cân datos kéo chim con xuống chỉ thấy mỗi da bên ngoài. Con bị cả hẹp bao quy đầu. Mình đã nong từ ngày mới đẻ nên con đã hết hẹp bao quy đầu. Chỉ muốn đi mổ để cố định lại gốc dương vật. Nhưng khi nghe bsi nói qua về quá trình phẫu thuật mình đã thấy ko hợp lý r. Vì mình ko có chuyên môn nên nói lại rất vô lý. Lý do mình thấy vô lý vì mình đã dành 2 năm để đọc và nghiên cứu về căn bệnh này trc khi gặp bsi. Cũng phải nói qua với các bạn là ko phải bsi nào cũng biết về căn bệnh này kể cả bsi khoa tiết niệu bệnh viện nhi. Họ ko nghiên cứu sâu về bệnh này sẽ ko hề biết. Mình từng cho con đi khám tại khoa nội tiết bệnh viện viết đức thì họ nói con nhà mình bị sa tinh hoàn, trong khi tinh hoàn con rất đẹp ko liên quan gì cả mất tiền đi siêu âm rồi chụp chiếu kếtt quả ko phải. Vì mình có nghiên cứu kỹ nên đã tìm hiểu các bệnh khác liên quan đến dương vật và mình khẳng định đc con nhà mình bị bệnh gì. Sau khi mổ của bsi Bích mình đúng thực là ko hài lòng kể từ lúc nghe bác ý nói qua về kỹ thuật mổ. Và kết quả còn ko bằng lúc con mình chưa mổ. Chỉ mang thêm vết sẹo ở bừu chim. Mình đã tìm hiểu thêm 1 bác sĩ khác ở Trường Chinh mà do xót con còn bé đã p gây mê để mổ r nên lại ko zám đến bsi nữa vì sợ p mổ lại. Bh con mình 4 tuổi r. Tình trạng vẫn vậy nên mình muốn tìm hiểu lại để xem giúp gì đc cho con ko vì sắp đến tuổi đi học r mà mổ sẻ rất phiền phức. Đợt mổ chỗ bác Bích là hết 27 triệu.( bác í còn tính thêm 5 triệu tiền mổ hẹp bao quy đầu, mà trong khi mình ko có nhu cầu mổ cái đấy vì mình chữa cho con mình ok r. Còn cố cắt xấu cả cái da đầu chim ra.) nói chung mình rất khó chịu. Bây giờ quên mất thông tin bsi ở gần đại học y kia nên lại tìm hiểu. Rồi lặn 1 hơi vào đây thấy mng nc nên cũng muốn chia sẻ đôi chút với mng và cũng muốn lấy thêm thông tin hữu ích xem giúp đc gì cho con ko. Thương lắm!
    Bạn ơi cho mình hỏi khám bác sĩ Bích thì địa chỉ ntn? Con mình đang 17 tháng rồi, chym cò cũng bé nhưng mình chưa cho con đi khám chuyên khoa bao giờ. Đọc tìm hiểu thấy cũng có khả năng bị LDV
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Timbacsigioi Xem bài viết
    Bé nhà e 6 tháng, tình trạng tương đối giống bé nhà c. Khi bé nằm ngủ thì dương vật bình thường. Nhưng khi đứng thì ko thấy dương vật mà chỉ có lớp da xoắn ốc. E đã đưa con đến khám bs Bích. Bác hướng dẫn về long bao quy đầu cho bé và khi được 1 tuổi thì phẫu thuật nhưng e cũng sợ sau phẫu thuật vẫn ko cố định được gốc dương vật. Chị có thông tin bác sỹ nào ở Trường Chinh hoặc bác sỹ nào c đã tìm hiểu được, chị cho e xin thông tin được không? Em muốn cho bé đi khám thêm ạ. Cảm ơn c nhiều!

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy anh chị có con đã làm phẫu thuật vào cho e xin thông tin để e cũng có con bị mà để 8 tuổi rồi. Giờ động viên cháu đi khó quá. Ai vui lòng cho e số e alo lại. Số em 0969.022.hai hai 7 e Dũng 84. Em xin cảm ơn.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài rất hay nhưng không thấy các bác quay lại, FB nó thật mạnh. Diễn đàn giờ chết dần.
    Em xin thông tin về con em. cháu 9 tuổi, từ bé DV đã nhỏ và sun, bụng dưới mu mỡ nhiều.
    Em cho cháu đi khám : 1. Nhi TW ở phòng khám, bảo phải mổ
    lần 2: khám http://www.drtranson.com/tin-tuc/42/LUN-DUONG-VAT.html cũng báo mổ và chi phí là 15 triệu tiền mỏ, chưa bao gồm tiền nằm viện kỹ thuật cao, chắc cũng thêm 5-10 triệu nữa.
    lần 3: em xem các bài nói BS Bích bv VĐ, thôi e cho cháu vào viện khám trưởng khoa, đặt lịch https://bookingcare.vn/tien-si-bac-s...k=82&pl=?nk=82.
    Bác ấy bảo ko cần mổ, vì chỉ là béo. Em lại cho con về.
    Theo em, các bác cứ cho đi khám các nơi để tìm hiểu rồi và suy nghĩ, tâm lý ổn sẽ ok hơn. Và nên làm cho con sớm là chuẩn, tránh tâm lý và thời gian đi học.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có con bị rồi mới thấy lo lắng. Nay lại có bạn hỏi em và e đã chia sẻ hết để bạn ấy đỡ lo lắng.
    Sau đây em xin trích dẫn 2 bài của của 2 mẹ đã làm cho con:
    1. Bạn Hạnh "Em vừa cho con em mổ tuần trước.cháu mổ xong rất ok .em cho cháu mổ ở Việt đức nằm viện mất 7 ngay.chi phí trái tuyến hưởng 40% hết 11tr3 nam giường dịch vụ. Con e năm nay 4t.e cho con nhập viện hôm 13 và mổ hôm 14/7 .bsi hùng mổ cho con em.mổ mất 60'.bé nằm viện mất 7 ngày.Em cảm ơn theo mọi ng trong phòng là 1trBsi gây mê 500 nữa.
    2.Chị Nhím::. Bé nhà mình mổ rất muộn. 12 tuổi mới biết và mổ gấp . Mình mổ tại bệnh viện An Việt theo bác sĩ Bích luôn. Hiện tại là sau mổ 6 tháng có thấy tiến triển nhưng so với các bạn cùng độ tuổi thì ko ăn thua : trước chưa mổ thì dài chừng 1cm. Không thấy đầu dv đâu cả . Nay sau mổ 6 tháng dài khoảng dc 3-4cm từ gốc dv. Và kéo lên thấy đầu dv. Hiện tại đang theo dõi và có thể phải tiêm nội tiết k thì sẽ k kịp với độ tuổi của con
    Chi phi ca mổ là 22tr chưa bao gồm ăn ở và đi lại. Con nằm viện 5 ngày thì ra viện. Sau mổ thì con không đau nhiều. Chỉ nghỉ ngơi chừng 10 ngày lại đi học bt
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà bạn nên đưa đi khám tại viện nhi tw để chụp chiếu rồi làm tiểu phẫu kéo dài dương vật ra thì kết quả sẽ được như ý nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi megautrucbe Xem bài viết
    Bé nhà mình 8 tuổi. Từ bé chim bé đã ngắn hơn so với cùng tuổi. Hôm vừa rồi mình có đưa con đi khám chim cò cho con, bác sỹ bảo rằng bé bị lún/vùi dương vật. Bệnh này đang nhẽ nên phẫu thuật từ 2 tuổi về trước thì tốt hơn, bé nhà mình bị chậm 5 năm. Mình cảm thấy ân hận. Khi con được 8 tháng, mình cũng đã đưa con đi khám, nong bao quy đầu, cũng có hỏi về hiện tượng của con. Bác sỹ lúc đó ( Bác sỹ Long - Hội trưởng hôi tiếp niệu nhi VN) có bảo cứ để tự nhiên, lớn khắc dài. Sau đó khi con 3 tuổi cũng đi khám, bác sỹ cũng bảo không cần thiết. Mẹ nào có con trai mà chim nhỏ thì nên khám sớm nhé, sẽ tránh mặc cảm cho con hơn.
    Trở lại chuyện bé nhà mình, mình muốn hỏi mẹ nào có con bị bệnh này sau phẫu thuật có cải thiện nhiều không và có phải uống thuốc gì không? Bác sỹ chỉ định bé nhà mình về nong chim khoảng 4 tuấn, sau đó sẽ phẫu thuật và uống thuốc. Bác sỹ cón nói thuốc này gây tác dụng dậy thì ( cùng với đó là chim sẽ dài ra), tuy nhiên sẽ ở liều lượng nhất định làm bé không dậy thì sớm mà chỉ tác động đến cái đó của con thôi (???). Mình lăn tăn về điều này quá, nhỡ dậy thì sơm thì sao?. Mẹ nào có kinh nghiệm về điều này cho mình biết với nhé. Cảm ơn cấc mẹ.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieudinh_kt23 Xem bài viết
    bé nhà bạn nên đưa đi khám tại viện nhi tw để chụp chiếu rồi làm tiểu phẫu kéo dài dương vật ra thì kết quả sẽ được như ý nhé.
    Bạn chia sẻ thêm đi, con bạn đã làm. Làm bác sĩ nào, tình trạng trc và sau. Chi phí sao bạn. Thời gian phục hồi.......
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vẫn là các bạn chỉ đọc và không ai viết lại bài. Rất muốn chia sẻ mà khó khắn quá.
    Nay lại có bạn hỏi mà mình không biết trả lời sau. Mong các bạn cho thêm thông tin. Giúp bạn ấy 0366 tám bẩy 8, 217
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2