TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về cách chữa trị viêm da cơ địa cho trẻ sơ sinh 02 tháng tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.48K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Các mẹ cho mình hỏi chút: bé nhà mình được 02 tháng tuổi, khoảng 4-5 ngày gần đây trên má phải của bé có nổi các mụn đỏ thành mảng, trên má trái thì có các mụn li ti, da bé bị khô; từ lúc sinh bé mình chỉ tắm nước lá cho bé như lá khế, bưởi, vòi voi. Mình có gửi hình ảnh cho bác sỹ bên da liễu thì được kết luận là con mình bị viêm da cơ địa, và bác sỹ hướng dẫn cách chữa trị: dùng Fucidin H bôi sáng chiều 03 tuần, bôi kem dưỡng ẩm 08 lần giữa các lần bôi Fucidin H, ko tắm lá, không rửa nước muối mà tắm bằng sữa tắm dưỡng ẩm. Các mẹ cho mình hỏi là phương pháp chữa trị của bác sỹ có hợp lý không, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ mình với. Mình gửi hình ảnh 02 bên má của bé. Cũng có người nói bé bị chàm khô. Vợ chồng mình lo quá.2eFBCFeCj-K3vsbTm6LYVrs2Sc7zJtUaPN_5rHuP5TatC5L8QnFO4yE1O4uqIfUIQTbZKYWTZvX8rmWpmDpU8Au-bXAn9wyKk3Dy6kFXRGyfAQ7dLdAFPSaCNiKMezMp3aiQKRmU3f8spwiMIIcgXDcsob7_CHIvr99KTJ753WC9yrTYINBEFeg

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Có ai có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều!
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bs tư vấn hợp lý mẹ bé nhé. Chàm sữa hay viêm da cơ địa khi vào thời tiết hanh khô sẽ làm con nổi nốt và khó chịu hơn nên việc dưỡng ẩm cho con là vô cùng quan trọng. Do các loại lá hiện nay không đảm bảo vệ sinh và các mẹ không hiểu rõ cụ thể đặc tính của từng loại lá nên mẹ dùng sữa tắm dưỡng ẩm hoặc sữa tắm chuyên dùng cho các bé chàm sữa như Cetaphil và Aveeno. Nếu mẹ không muốn sử dụng thuốc Fucidin H có thể dùng các loại kem điều trị chàm da có nguồn gốc thảo dược như kem trị chàm/viêm da cơ địa Aveeno hoặc Sudocrem. Nhưng phải chú ý dưỡng ẩm cho con thường xuyên nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi bé nhà bạn đã khỏi chưa ạ?