TIN TÀI TRỢ.

Ho mãn tính, nhất là lúc trở trời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.01K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có bạn nào có con bị như thế không, làm sao để hạn chế bệnh này. Lớn lên bé có hết không?
    Pooh & Dumbo

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 81 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có nhà em đây. Jun cũng bị như thế. Nhưng em tìm ra nguyên nhân ko phải là tại họng đâu bác ạ. Nguyên nhân là ở mũi. Những đứa trẻ như thế này thường là cơ địa dị ứng, cứ trở trời là lại bị viêm mũi dị ứng ,chảy nước mũi, xuất tiết chảy xuống họng thành đờm gây ho. Hồi trước em ko biết, cứ thấy ho, có đờm là vác đi BS khám. Uống hàng tháng trời long đờm mà vẫn thấy họng có đờm. Cuối cùng uống thuốc chống dị ứng là hết bác ạ.
    Ko biết Pooh có giống Jun ko?
    Mẹ Jun & Tít (HN)
    • 15 năm
    • 289 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ có cả em đây, Muội liên tục ho như thế này, mẹ cháu cũng điên hết cả đầu cuối cùng cũng là cái ho dị ứng giống bé Jun đấy ạ.
    • 14 năm
    • 643 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jun&tít
    Có nhà em đây. Jun cũng bị như thế. Nhưng em tìm ra nguyên nhân ko phải là tại họng đâu bác ạ. Nguyên nhân là ở mũi. Những đứa trẻ như thế này thường là cơ địa dị ứng, cứ trở trời là lại bị viêm mũi dị ứng ,chảy nước mũi, xuất tiết chảy xuống họng thành đờm gây ho. Hồi trước em ko biết, cứ thấy ho, có đờm là vác đi BS khám. Uống hàng tháng trời long đờm mà vẫn thấy họng có đờm. Cuối cùng uống thuốc chống dị ứng là hết bác ạ.
    Ko biết Pooh có giống Jun ko?
    Hai đứa con mình đều cơ địa dị ứng như thế. Hồi trc ko biết thấy con ho rồi sốt thế là tống kháng sinh vào, vẫn ko khỏi. Đi khám Việt Pháp, bsĩ Pháp khám cũng cho uống thuốc dị ứng, đúng là uống cũng đỡ nhưng có 1 bsĩ quen ở Viện Nhi nói ko nên dùng thuốc này dài hạn vì dễ ảnh hưởng đến tâm thần (ông ý vdụ có 1 người quen bị viêm mũi dị ứng uống thuốc này dài ngày xong thấy cứ như người thần kinh).Nghe xong sợ quá. Hồi trc tưởng có thuốc này là cứu cánh bây giờ lại phải tìm đường khác rồi. Có bác nào có ý kiến hay về vụ này thì phổ biến kinh nghiệm cho bọn em với
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,046 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Mẹ Jun&tit cho mình biết thuốc gì với. Nhóc nhà mình cũng sổ mũi và ho suốt. Cứ uống kháng sinh xong được 4,5 hôm lại ho lại. Chán lắm.
    • 14 năm
    • 643 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunglammd
    Mẹ Jun&tit cho mình biết thuốc gì với. Nhóc nhà mình cũng sổ mũi và ho suốt. Cứ uống kháng sinh xong được 4,5 hôm lại ho lại. Chán lắm.
    Nếu từ 1 tuổi trở lên thì có loại Theralene, còn từ 2 tuổi thì có loại Lorastad
    Các bác có thể xemđường link này để biết rõ hơn http://www.bacsigiadinh.com/medicine...hp?id=dmt_0660
    http://www.bacsigiadinh.com/medicine_details.php?id=124
    Ngoài ra còn 1 loại nữa nhưng chỉ Việt Pháp mới có lọ siro là claryten (ôi hình như viết sai rồi, nếu bác nào quan tâm thì bảo em em sẽ về nhà ngó lại vậy) nó tương tự như cái Lorastad của mình nhưng nó là thuốc Pháp thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,046 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình mới được có 18 tháng thôi. Các mẹ xem lại hộ thuốc với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,896 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaminh
    Hai đứa con mình đều cơ địa dị ứng như thế. Hồi trc ko biết thấy con ho rồi sốt thế là tống kháng sinh vào, vẫn ko khỏi. Đi khám Việt Pháp, bsĩ Pháp khám cũng cho uống thuốc dị ứng, đúng là uống cũng đỡ nhưng có 1 bsĩ quen ở Viện Nhi nói ko nên dùng thuốc này dài hạn vì dễ ảnh hưởng đến tâm thần (ông ý vdụ có 1 người quen bị viêm mũi dị ứng uống thuốc này dài ngày xong thấy cứ như người thần kinh).Nghe xong sợ quá. Hồi trc tưởng có thuốc này là cứu cánh bây giờ lại phải tìm đường khác rồi. Có bác nào có ý kiến hay về vụ này thì phổ biến kinh nghiệm cho bọn em với
    My nhà em cũng bị ho hơn 1 tháng rồi, khổ lắm cứ ho là trớ. Mẹ cháu cũng thay đủ loại siro nhưng không khỏi, hôm trước cho đi khám bs kê đơn gồm thuốc kháng sinh và một loại thuốc dị ứng thời tiết nhưng về nhà bố cháu chỉ cho uống kháng sinh thôi vì bố cháu là dược sĩ nên nói loại thuốc dị ứng thời tiết đó chứa chất corticoid hay gì gì đó rất nguy hiểm nên không cho uống. Kết quả là bây giờ My vẫn bị ho có đờm trong họng, mỗi sáng cho ăn mẹ lại cứ lo ngay ngáy sợ con ho là chớ. Chán quá các mẹ ạ.
    • 413 Bài viết

• 901 Được cảm ơn

Nhà mình hai mẹ con đều bị viêm họng mãn, cứ thay đổi thời tiết là ho nên lúc nào cũng phải ôm lọ Bạch Long Thuỷ của công ty Đông nam dược Bảo Long, có mẹ nào uống thuốc này chưa? Nếu hợp thì tốt lắm đấy. Mình đồng hành với thuốc này từ rất lâu rồi.
    Sau lưng người đàn ông thành đạt là người phụ nữ nhân hậu_J. Addison
    • 14 năm
    • 643 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoàng My
    My nhà em cũng bị ho hơn 1 tháng rồi, khổ lắm cứ ho là trớ. Mẹ cháu cũng thay đủ loại siro nhưng không khỏi, hôm trước cho đi khám bs kê đơn gồm thuốc kháng sinh và một loại thuốc dị ứng thời tiết nhưng về nhà bố cháu chỉ cho uống kháng sinh thôi vì bố cháu là dược sĩ nên nói loại thuốc dị ứng thời tiết đó chứa chất corticoid hay gì gì đó rất nguy hiểm nên không cho uống. Kết quả là bây giờ My vẫn bị ho có đờm trong họng, mỗi sáng cho ăn mẹ lại cứ lo ngay ngáy sợ con ho là chớ. Chán quá các mẹ ạ.
    Đấy thế nên mình cũng có dám cho con uống đâu. Bây giờ ho vẫn hoàn ho, đêm đi ngủ vẫn tịt mũi. Có ai có cách gì ko thì mách nước cho bọn em với
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 576 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Ngoài kề 1 tí, Xin chúc mừng mẹ Pooh có thêm em bé nhé, hình như là lại hoàng tử nữa phải không? hay hôm nào chị Pooh rảnh rỗi kể chuyện anh Hai Pooh có em thì thế nào cho chị em nghe với nhé, chắc là cũng gay cấn ko thua gì chuyện của mẹ 2 cu Sam và Bơ đâu hén. Thế em bé Quốc thì tên gì hả chị?? Piglet?? hehe. Một lần nữa, chúc mừng chúc mừng!!!
    Mẹ mê My (TP.HCM)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 496 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

HÔm qua mecarrot đọc tạp chí Chamẹ & con, có 1 cô kia chỉ cách trị ho khan cho bé như sau (cô ấy đã áp dụng cho em bé của mình)

Mua 1 củ sen,mang về rửa sạch vạt khoảng 2cm phía đầu, sau đó cho vào dựng trong ly thuỷ tinh rồi nhồi đường kính trắng vào các lỗ of củ sen, để khoảng 15 phút cho nước chảy xuống cái ly rồi lấy nước đó cho bé uống, 2 ngày là dứt ho

Các mẹ thử nghiên cứu xem sao nhé, nhớ là áp dụng cho ho khan nhé, chứ ko phải ho có đờm
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?