TIN TÀI TRỢ.

Help!!! Hay buồn nôn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.8K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • cuncon_78 Khách
    Con trai mình 2 tuổi rưỡi có biểu hiện rất lạ là cứ khi sắp cho cu cậu đi đâu là cu cậu buồn nôn, dạng tâm lý hay sao ấy, mặc ăo cổ lọ là buồn nôn, cứ phải vừa mặc vừa đánh trống lẳng bằng cách hỏi chuyện, khi chơi hưng phấn quá cũng buồn nôn, thường thì chỉ ợ ra í chút nhưng cũng có khi nôn thật, lúc như thế bàn tay và bàn chân lạnh, mình không hiểu thế có phải là bênh không??? có thiếu chất gì không, có phải bị như hạ đường huyết không, nên kiểm tra cái gì vì đi khám BS bảo không sao nhưng mình thấy không an tâm nên viết lên đây để có ai biết trả lời cho mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• cuncon_78 Khách
    Chán quá chẳng ai trả lời cả
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 239 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

me cu non oi ! minh nghi nhiêu khi me cu non cho chau mac ao co lo , no lam co sát vao co , lam cho cu cau buôn non do ! vi doi lúc minh mác ao co cao minh cung bi n hu vay , me cu non xem lai thu xem sao
    • 1,668 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Đó là dạng buồn nôn tâm lý thôi, ko có gì đáng ngại cả. Nếu bạn cho bé đi mẫu giáo thì sẽ thấy yên tâm ngay thôi. NHiều đứa trẻ cứ đưa đến cửa lớp là nôn hết cả, ko phải riêng con mình. Một thời gian bé đỡ căng thẳng sẽ tự hết. Một lý do nữa cũng khiến bé dễ nôn là thời tiết. Mùa này dễ viêm họng, có khi ko hẳn là khản cổ, ho đâu mà đôi khi chỉ hơi dặm cổ và buồn nôn, oẹ. Năm ngoái con mình cũng thế, cứ vào cổng trường là oẹ khan hoặc nôn thật. Sau mình xử lý bằng cách, sau khi ăn sáng cho bé ngậm 1 viên ngậm ho (mình ko nhớ tên nhưng viên vuông vuông, đóng trong hộp màu vàng ấy), hoặc một viên kẹo, hoặc một viên C ngậm. Thế là ko bị nữa. Năm nay thì may sao mình cho uống mật ong sáng tối thường xuyên nên đến giờ vẫn OK. Tuy nhiên sáng đánh răng vẫn bị oẹ đấy, có lẽ do mới dậy bị lạnh, mình cũng bị thế nhưng ko sao. Yên tâm đi mẹ cún nhá. À mà vụ áo cao cổ con mình cũng thế đấy, ko chịu mặc đâu, hôm nào lạnh quá phải mặc thì cho qua cổ là oẹ. Nói chung áo cao cổ ko thích hợp với trẻ con đâu, thà quàng khăn còn hơn, khi nghịch nóng dễ cởi.
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • cuncon_78 Khách
    Cảm ơn các mẹ nhé, nhiều khi sắp đi chơi, thay xong quần chỉ còn mặc aoq thi nôn hết cả vào mẹ làm mẹ phải thay lai tư đầu cũng mệt lắm, mà cu cậu thì cũng biết nên cứ hễ sắp buồn nôn là bảo "sắp e ra". Có lẽ cưng là do tâm lý là chính thật nhưng vẫn thấy không yên tâm nên phải viết lên đây :1: