TIN TÀI TRỢ.

Help! da bé bị phồng rộp khắp chân tay mà không rõ nguyên nhân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 213 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cu Tôm nhà mình từ lúc khoảng 6 tháng đến giờ ( 16 tháng ) liên tục bị hiện tượng phồng rộp chân tay, lúc đầu chỉ là vết mẩn đỏ như muỗi đốt nên cả nhà chủ quan nghĩ là do muỗi hoặc côn trùng cắn nhưng sau đó sưng đỏ và phồng rộp lên đầy nước vài hôm sau thì vỡ ra và loét đỏ nhìn rất thương, mình đã cho cháu đi khám rất nhiều nơi, cả viện nhi lấn Da liễu và dùng khá nhiều loại thuốc kể cả thuốc bôi và thuốc uống theo chỉ định của các thầy thuốc ( 4 thầy thuốc cho 4 đơn thuốc khác nhau ), kết hợp với tắm lá nhưng vẫn không đỡ trút nào, mà cảm tưởng càng ngày càng nặng thêm, hết nốt này khỏi lại đến nốt khác khắp cả chân tay , ai nhìn cũng xót cả ruột. Có mẹ nào có con bị tình trạng thế này chưa ạ và mẹ nào biết địa chỉ phòng khám hoặc bác sĩ da liếu giỏi thì mách cho mình với càng sớm càng tốt. Rất cảm ơn các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ cu Tôm
    Cu Tôm nhà mình từ lúc khoảng 6 tháng đến giờ ( 16 tháng ) liên tục bị hiện tượng phồng rộp chân tay, lúc đầu chỉ là vết mẩn đỏ như muỗi đốt nên cả nhà chủ quan nghĩ là do muỗi hoặc côn trùng cắn nhưng sau đó sưng đỏ và phồng rộp lên đầy nước vài hôm sau thì vỡ ra và loét đỏ nhìn rất thương, mình đã cho cháu đi khám rất nhiều nơi, cả viện nhi lấn Da liễu và dùng khá nhiều loại thuốc kể cả thuốc bôi và thuốc uống theo chỉ định của các thầy thuốc ( 4 thầy thuốc cho 4 đơn thuốc khác nhau ), kết hợp với tắm lá nhưng vẫn không đỡ trút nào, mà cảm tưởng càng ngày càng nặng thêm, hết nốt này khỏi lại đến nốt khác khắp cả chân tay , ai nhìn cũng xót cả ruột. Có mẹ nào có con bị tình trạng thế này chưa ạ và mẹ nào biết địa chỉ phòng khám hoặc bác sĩ da liếu giỏi thì mách cho mình với càng sớm càng tốt. Rất cảm ơn các mẹ

Cả nhả ơi thế có phải là bệnh chân _tay _miệng không

ai biết thông tin vè bệnh này báo em với
    5Ebf
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chia se với bạn kinh nghiệm của mình để bạn tham khảo nhé. Khi con mình hơn 1 tuổi cũng có lần bị các mụn rộp ở mông và đùi, mình cho con đi khám da liễu (ở Viện nhi TW), mua thuốc hết hơn 300K, bôi trả khỏi gì cả mà uất ức nhất là khi khám bác sỹ quát nạt vì sợ con mình làm lây nhiễm sang bà ấy (đến bây giờ nghĩ lại vẫn thấy bức xúc). Mình bôi thuốc BS cho khoảng 1 tuần, thấy con không đỡ mà có vẻ lại trầm trọng thêm (có lẽ không hợp thuốc), sau đó mình ngừng bôi thuốc và cho con tắm (ngâm hơi lâu một chút) bằng nước lá chè tươi thật đặc. Kết quả thật không ngờ là chỉ sau khoảng 1 tuần, con mình đỡ rất nhiều và không lâu sau thì khỏi hẳn, mình vui mừng vô cùng vì khi con bị như vậy, nó ngứa và quấy khóc nữa bạn ạ, tội lắm. Bạn thử cho con tắm chè tươi xem sao đi (vô hại mà). Nếu bạn cho con tắm chè nhớ ngâm, rửa thật sạch lá chè nhé. Hy vọng con bạn cũng may mắn như bé nhà mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 550 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Cháu mình 1-2 tuần tuổi bị phồng rộp mụn nước trong khắp trán, vai, cổ, sau đó nổi rất nhiều mụn đỏ có đầu mủ vùng vòng quanh trán và đầu. Mình tắm cho cháu bằng lá xuyên tâm liên + lá chân vịt (mua ở hàng lá) + 1/2 quả chanh trong 3 ngày thì khỏi. Sau đó tắm chè xanh hàng ngày, giờ da dẻ mịn màng như là da... em bé vậy :1:.
    Tôi yêu khoảng trời sau khung cửa bình yên ....
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,896 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ cu Tôm
    Tớ kg biết con tớ có giống con bạn kg. Con tớ cũng gần 5 tháng rồi, vừa rồi cũng bị vài nốt như muỗi đốt sau đó phồng mọng nước như phỏng dạ, tớ hỏi bs rồi bôi xanh methylen sau 2-3 ngày là nốt rộp biến mất và khỏi hẳn. Chị bs đó có nói là cháu bị chốc chân, bạn đã bôi xanhmethylen thử cho bé chưa????