TIN TÀI TRỢ.

HAY CUU CHAU TOI !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.29K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

CHÁU TRAI TÔI SANH MỔ NGÀY 5/9/2002. NHƯNG BẤT HẠNH THAY BÉ BỊ TẬT BẨM SINH. CUỐNG HỌNG( CỔ) CỦA BÉ BỊ MỀM HƠN BÌNH THƯỜNG NÊN KHÔNG TỰ THỞ ĐƯỞC. . BÉ HIỆN ĐANG NẰM ĐIỀU TRỊ TẠI PHÒNG SĂN SÓC ĐẶC BIỆT TẠI BV TỪ DŨ. BÁC SĨ NÓI CHƯA TÌM RA PHƯƠNG PHÁP CHỮA TRỊ. HIỆN GIỜ BÁC SĨ HỔ TRỢ BẰNG CÁCH CHO THỞ OXY CHO ĐẾN KHI NÀO CHỮA ĐƯỢC. MẸ CỦA CHÁU CHƯA HAY BIẾT VỀ CHUYỆN NÀY.
    HỠI NHỮNG AI ĐÃ TỪNG HIỂU BIẾT VỀ BỆNH NÀY, HOẶC CÓ BIẾT VỀ NHỮNG BÁC SĨ CHUYÊN VỀ BỊNH NÀY, LÀM ƠN HIẾN KẾ CHO TÔI. BẰNG MỌI CÁCH TÔI PHẢI CỨU CHÁU TÔI.
    VÔ CÙNG BIẾT ƠN QUÝ VỊ ĐÃ ĐỌC VÀ CHỈ DẪN.
    THANH THUY
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 95 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Bạn Bich Thuy thân mến!

Tôi rất ngại khi viết những dòng này cho chị mà không phải là những lời chỉ dẫn như chị mong muốn. Xin có đôi lời chia sẻ cùng chị và gia đình với cả cháu bé đáng thương kia nữa.

Chị ạ! Bệnh viện phụ sản Từ Dũ là bệnh viện chuyên khoa và qui tụ rất nhiều nhà chuyên môn về chăm sóc sức khoẻ cho bà mẹ và trẻ em. Nếu cho đến nay, đội ngũ bác sĩ ở đấy đã không có cách chữa chạy thì tôi nghĩ chị cũng nên chấp nhận sự thật, ít nhất là lúc này!

Mong rằng chị bình tỉnh và chăm sóc cháu chu đáo để hy vọng tương lai khoa học sẽ có cách chữa chạy hiệu quả hơn!

Thân ái!
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ban than men,
    Toi nghi rang o Vietnam chac khoa hoc chua du tien bo de dieu tri can benh cua chau ban. Vay thi ban hay tim kiem su giup do & chua tri o nuoc ngoai xem sao. Ban hay vao trang website : www.savechildren.net . Ban co the dien vao 1 form xin sponsor cho viec dieu tri nay, neu nhu o My ho co the dieu tri duoc. Ban cua toi cung co con bi benh tim khong chua tri duoc o VN, da vao day de xin & thang 5 vua roi 2 me con da duoc di My de chua day. Hien gio be da duoc mo tim & da hoi phuc.
    Toi biet viec tim kiem tro giup tu internet la kho khan lam, nhung toi tin rang bat cu nguoi me nguoi cha nao cung co du kien nhan de lam moi dieu co the cho con cua minh. Nghe thi co ve nhu la "kho qua" nhung biet dau chau cua ban se la nguoi gap may. "Hay tim se gap, hay di se den, hay go cua se duoc mo cho" ma phai khong ban
    Chuc ban & chau gap nhieu may man
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Cám ơn lời khuyên chân thành của bạn. và cũng chỉ có một mình bạn dám nói thật cho mình cũng như bạn 2911. Lúc đầu gia đình tôi cũng buồn khổ vô cùng và không hy vọng gì nữa. Nhưng có một người bác sĩ bên bệnh viện Nhi Đồng khuyên mình nên chuyển bé qua Nhi Đồng xem sao. Mình đã đề nghị nhưng không được chấp nhận (?!?!) Có lẻ họ muốn nghiên cứu bệnh lạ. ???? Cho đến một ngày, cách đây khoảng 10 ngày bé bị tím tái, các bác sĩ mới đồng ý cho chuyển viện. May mắn thay. BÉ CÓ KHẢ NĂNG CHỮA KHỎI. CÁC BASÍ CHÍCH THUỐC THẲNG VÀO SỤN Ở CUỐNG HỌNG BÉ. Bây giờ bé đang tập thở không cần ống oxy được khoảng 5 phút 1 lần, ngày 3-4 lần.
    Cầu xin ơn trên cho cháu tôi được bình phục.
    Khi có kết quả khả quan hơn, và mình biết rõ bệnh lý của bé cũng như phương pháp điều trị tôi sẽ đưa lên diễn đàn để các bạn tham khảo. Vì theo mình nghĩ đây có lẻ là trường hợp hiếm thấy.
    Cám ơn các bạn đã quan tâm và chia sẻ.
    Thanh Thủy
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 454 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ôi,may mắn cho bé quá.bây giờ bé sao rồi chị.chúc bé hay ăn chóng lớn
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 59 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình biết ở BV Nhi Đồng 1 có chuyên khoa hồi sức sơ sinh. Néu bé được chuyển qua đó thì rất hay vì đầy đủ thiết bị và các bác sĩ chuyên khoa nhi. Khoa sơ sinh các bệnh viện sản chủ yếu là dưỡng nhi, không chuyên về chữa trị các bệnh đặc biệt. Nhưng đôi khi lại không đồng ý cho bé chuyển viện, không biết vì sao
    Bé mình hồi đó sanh thiếu 2 tháng, bị nhiễm trùng huyết rất nặng, Vừa lấy ra khỏi bụng mẹ là BS ở BV Nhân Dân Gia Định cho chuyển viện ngay. Bé phải nằm ở BVNĐ 1 đúng 01 tháng mới về nhà. Các BS ở khoa HSSS rất tận tâm, hy vọng là bé sẽ nhanh chóng bình phục.
    Mẹ bé Tí Nị