TIN TÀI TRỢ.

Hạt nhỏ trên đầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.01K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 129 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai thử sờ nắn đầu phía đằng sau của các bé xem có thấy hai cái hạt nhỏ khoảng bằng hạt mận ở 2/3 đầu (tính từ trên đnỉh xuỗng, cách gáy khoảng 10cm). Chúng nó nằm rất cân nhau. Không biết là cái gì nhỉ? Em phát hiện ra Vân Bi nhà em có cái đấy từ hồi 3 tháng, chị giúp việc bảo là không sao,. Em cứ nghĩ lớn sẽ hết nhưng giờ sờ vẫn thấy. Thế là thế nào nhỉ? Tư vấn gấp gấp giùm nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Be Ech com nha minh cung co nhu vay, nhung minh hoi roi, dieu do cung binh thuong thoi. Do la cac hạch nho y ma, khong sau dau, ban dung lo lang.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vân Anh có thể tìm lại bài "Nổi hạch sau tai". Em bé nhà mình sờ phía sau đầu cũng thỉnh thoảng thấy 1,2 cục gờ lên, bạn mình nói đó là hạch nước bọt, kệ thôi, mà quả là lâu lâu sau nó cũng lặn đi hoặc nhảy sang chỗ khác. Ko biết các bé khác thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Bống nhà em tự dưng xuất hiện 2 cái u bằng đầu ngón tay út ở trên đầu, có màu hơi sáng hơn một tý so với màu với da đầu (màu sáng, không phải màu đỏ hay màu hồng). Bé mới được 3 tháng. Có bác nào, mẹ nào biết hiện tượng này là gì không, giúp em với. Em lo quá.
    Nhọc lắm các chị em ơi
    • 13,779 Bài viết

• 11,376 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Dẫn bé đi BS bạn à, để BS chẩn bệnh và chữa trị cho bé càng sớm càng tốt.
    Mong bé nhà bạn bớt bệnh nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn chị, nhưng hiện thời cả hai mẹ con đang ở quê, em chưa có điều kiện để về đón hai me con ra HN được. Nhìn thấy con như vậy mà lo, không làm gì được. Ở quê người ta không chẩn đoán được đó là hiện tượng của cái gì.
    Nhọc lắm các chị em ơi
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác ơi, cu Cún nhà em cũng có một cục u sau tai to bằng hạt lạc cũng không đau đớn gì hết, Cún nhà em vẫn ăn ngủ chơi bình thường. Nhưng mà em cứ thấy bất thường sao ấy nên em cho đi khám ở Viện Nhi trung ương thì BS yêu cầu xét nghiệm và kết quả là u bã đậu. BS nói nếu chưa muốn trích thì để đến khi nào Cún lớn rồi trích cũng được. Thế bác nào biết BS giỏi về ung bướu của Viện Nhi thì chỉ cho em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị Phuongvcbhn, ko biết chị gửi bài này lâu chưa nhưng hôm nay MeOc mới đọc được. Chị làm ở Vietcombank Hà Nội à? Em làm ở VCB TƯ. Chủ đề của chị cũng là quan tâm hiện nay của em nhưng ko thấy có mẹ nào giúp được nhi? Ốc nhà em bị u bã đậu ở giữa xương mũi, bây giờ đã gần 2 tuổi rồi, muốn cho đi trích mà chẳng nhờ được ai giúp chi a.
    Thế chị định khi nào cho bé đi trích u??