TIN TÀI TRỢ.

Giúp với bé nhà mình nọc nhiều mụn đỏ lấm tấm quoanh cổ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.74K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình mói được gần 2 tuần bé bị rất nhiều mụn nhỏ liti quoanh cổ.không biết có phải do bé bị trớ sưa nhiều ra dinh vào đó nên bị vậy không mình cũng lau sạch cho bé khi bị trớ mà sao vẫn bị. không biết có bé nhà nào bị như bé nha mình không? có cách nào chựa không??? giup mình với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,018 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

bé nhà em cũng bị nốt đỏ ở cổ lúc 3,5 tháng lên viện Nhi khám bs nói do thiếu kẽm nên bị, chị cho cháu đi khám xem sao, em ko nhớ nốt đó gọi là gì, nhưng mà nhìn như nốt ghẻ ý
    BỜM LÀ TẤT CẢ TÌNH YÊU CỦA MẸ! MẸ YÊU CON:Kiss::LoveStruc::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé moc mụn nhỏ như rom sẩy vậy
    • 35 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Có thể bé bị viêm da đấy. Kiểu như hăm da ấy mà. Ngày trước bé nhà e cũng thế, đỏ hết quanh cổ, còn lan lên tận cằm nữa,nhưng vì cổ bé khít quá bôi bepanthen mãi ko khỏi đành phải mang đi viện. Bác sĩ cho thuốc bôi 2 ngày là hết luôn. Bé nhà chị có bị nặng lắm ko, nếu ko đến nỗi như bé nhà e thì chỉ cần giữ khô vùng da cổ, rửa bằng nước là chè xanh và bôi bepanthen là dc. Nếu nặng quá thì nên cho đi khám chị ạ, để lâu bé khó chịu thương lắm. Mùa hè ra mồ hôi nên xót lắm. Mà chị đừng bôi phấn rôm nhé, càng làm tình trạng tồi hơn đấy. Chúc bé mau khỏi
    Mẹ thương con có hay chăng???:Thinking::Thinking:
    Thương từ khi thai nghén trong lòng!
    !!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

newborn: 4,1kgrooling:
    1m:5,5kg:Laughing:
    2m:7kg:Laughing::Laughing:
    3m:8,1kg:Sick:
    4m:9kg:Crying:
    5m:10,3kg-72cm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 450 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

On nhà mình đẻ ra cũng bị máy cái mụn đó, bạn yên tâm đi, k sao đâu.Mình hỏi bác sỹ nhi ở Việt Nhật thi họ chỉ mua thuốc đó. Bạn mua thuốc bactroban ý, bôi 1 lớp thật mỏng lên da bé thôi.Thế là khỏi luôn. Bạn mà dẻ lâu quá là bé bị viêm da đó. Chúc bé mau khỏi nhá!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 211 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Bạn cứ vệ sinh thật sạch vùng da đó, bôi hồ nước ban ngày, tối bôi bepanthen vài hôm là khỏi. Bé nhà mình vừa khỏi xong, mấy hôm trước trời nóng mồ hôi nhiều, cổ thì lắm ngấn nên bị như vậy. Giờ thì mịn rồi.
    Ơi cuộc sống mến thương !!!
    :Smiling::Rose::Rose::Rose::Smiling:
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị quá trời nè. Bạn cho bé tắm nước khổ qua đi nhé. Bôi kem skin bibi cho be
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dùng thử sữa tắm Wesser đi bạn. Hiệu quả lắm đó. Chúc bé nhà mình nhanh khỏi nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 185 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benhatui Xem bài viết
    Bé nhà mình mói được gần 2 tuần bé bị rất nhiều mụn nhỏ liti quoanh cổ.không biết có phải do bé bị trớ sưa nhiều ra dinh vào đó nên bị vậy không mình cũng lau sạch cho bé khi bị trớ mà sao vẫn bị. không biết có bé nhà nào bị như bé nha mình không? có cách nào chựa không??? giup mình với
    Bé nhà mình lúc mới sinh cũng bị như vậy,mới đầu nổi quanh cổ sau đó lan xuống lưng rồi tay nữa.Nhìn tội lắm.Mình bế đi BS đc chỉ đinh thuốc uống rồi thoa nhưng cũng không khỏi.Sau đó có người bảo lấy lá trà xanh vò nát rồi nấu nươc tắm bé,mình làm có vài lần là khỏi hà.Bạn thử làm xem sao nhé.Chúc Bé mau khỏi.
    Xuân Nhâm Thìn Của Thục Anh Nè
    https://www.webtretho.com/forum/f2836...-61-a-1106566/

Xuân Nhâm Thìn Của Thục Anh ( Tập 2 hi hi ....)

https://www.webtretho.com/forum/f2838...-02-a-1107228/
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cho bé tắm bằng nươc trà xanh rồi ca nước la trầu không mà không khỏi cũ ng chi đỡ lúc mới tắm song thôi nó lặn bớt đi một chút rồi lại nỏi chở lại.nhìn ma thương bé lắm
    có lẽ do mô hôi bé ra lại bé hay bị trớ nữa nên cứ lan thêm mà chả khỏi gì cả
    mỗi lan em tăm cho bé song em lau khô và bôi phấn rôm cho bé ,mỗi lần bé trớ em lấy khăn ướt lau sạch sẽ rồi mà không khỏi gi cả
    • 211 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

em đừng bôi phấn rôm, nó sẽ làm cho các đầu mụn lấm tấm đó bị bít lại, càng lâu khỏi. cứ vệ sinh sạch sẽ rồi bôi thuốc như mình đã làm với bé nhà mình sẽ khỏi.
    Tắm : chanh + muối + sữa tắm Lactacyd
    Bôi : hồ nước + bepanthen
    khi có mồ hôi phải thấm luôn, sau khi nôn trớ lau lại cổ rồi bôi thuốc.
    khoảng 3 ngày liên tục sẽ khỏi mà, ko lo đâu.
    Ơi cuộc sống mến thương !!!
    :Smiling::Rose::Rose::Rose::Smiling:
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị hăm cổ,nổi mẩn đỏ hết lên,mình mua đủ loại thuốc về boi mà không đỡ,sau đó bà Ngoại bảo dùng thử thuốc mỡ tra mắt, kết hợp với rửa bằng nước lá chè xanh hãm đặc. Sau 1 thời gian bé nhà mình đã khỏi hẳn. Bạn thử dùng phương pháp đó xem sao.
    Nhưng buồn quá bé nhà mình mấy hôm nay trời nóng quá mặt và sau tai nổi rất nhiều mụn rôm,mình không biết làm cách gì cho hết nữa,đặc biệt sau khi rửa mặt,thì mặt bé lại nổi nhiều hơn.huhu(cứ khổi chỗ này lại bị chỗ khác), các mẹ có kinh nghiệm giúp e với?????????????
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé Ly nhả em cũng mọc mụn quanh vủng kín em không biết cho bé bôi gỉ các mẹ giúp em với:Sad: