TIN TÀI TRỢ.

Giúp em với, mũi bé có mùi hôi?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 30.2K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,538 Bài viết

• 4,670 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con em được gần 3 tuổi, cháu phát triển rất tốt, cao hơn 1m, nặng gần 20 kg rồi. Nhưng gần đây mũi cháu có mùi rất hôi do bị chảy nước mũi. Nhưng cháu không ho hoặc sốt gì cả, ăn ngủ vẫn tốt. Hằng ngày em vẫn vệ sinh nước muối 0,9% cho c cháu 3 lần, lúc trời lạnh thì cháu bị chảy nước mũi trắng thôi. Có mẹ nào em bé cũng thấy hiện tượng như vậy không, chia sẻ kinh nghiệm cho em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu thấy nặng mùi khác thường (không phải mùi của nước mũi xanh nhé) thì bạn nên đưa con kiểm tra tai mũi họng, để ngoại trừ khả năng con bạn hít hoặc nhét vật gì vào sâu trong mũi (hoặc sặc 1 mẩu thức ăn lên mũi), kích cỡ bé nên không gây cản trở đường thở.
    https://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 1,538 Bài viết

• 4,670 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tumeo Xem bài viết
    Nếu thấy nặng mùi khác thường (không phải mùi của nước mũi xanh nhé) thì bạn nên đưa con kiểm tra tai mũi họng, để ngoại trừ khả năng con bạn hít hoặc nhét vật gì vào sâu trong mũi (hoặc sặc 1 mẩu thức ăn lên mũi), kích cỡ bé nên không gây cản trở đường thở.
    Ôi trời ơi em sợ quá, hôm nay đưa con em đi khám thì bác sĩ lôi ra được một nhúm bông, hóa ra là bé nhét vào từ 2 tháng nay. Các mẹ cẩn thận vì bông nhé. Hú hồn quá. May mà em cho đi khám ở khoa tai mũi họng, không lại tưởng bé bị viêm mũi thì gay.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi, để lâu vậy mới đưa bé đi khám à? may mà không sao
    https://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 1,538 Bài viết

• 4,670 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tumeo Xem bài viết
    Trời ơi, để lâu vậy mới đưa bé đi khám à? may mà không sao
    Em cảm ơn mẹ Tumeo nhiều nhiều nhé.:Rose:
    • 48 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hic hic...Bé Bean nhà em được 4 tháng tuổi...chả hiểu sao mấy hôm nay mũi và miệng bé có mùi hôi,nhưng bé không bị chảy nước mũi,chỉ có vẻ như có đờm trong cổ họng.Em đã cho bé uống nhiều nước,tra thuốc nhỏ mũi...nhưng mũi và mồm vẫn có mùi hôi,thỉnh thoảng bé lại ho ra đờm.Em có cần đưa bé đi bác sĩ ko?Liệu bé có làm sao ko?Mọi người giúp em với!:Sad::Sad::Sad:
    Hình đính kèm
    :Laughing::Laughing::Laughing:Thiên hạ đệ nhất...chuối:Laughing::Laughing::Laughing:
    8gx0wqCIp7
    Born:3,9kg;1m:6kg;2m:7kg;3m:7,8kg;4m:8,5kg - 73cm;5m:9kg - 76cm
    Lẫy:17/09/2009 (2m19d)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 527 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Vậy có thể bé bị cam rồi. E thử cho cháu đến hiệu thuốc Cá vàng thử xem. Nếu đúng thì anh ý sẽ chữa cho cháu còn nếu k phải thì họ cũng k chữa đâu. Nhanh khỏi lắm. Con c hay bị cam lắm mà mỗi lần bị cứ đến đó là khỏi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cảm ơn mekunkin nhiều nhiều!:Smiling:
    :Laughing::Laughing::Laughing:Thiên hạ đệ nhất...chuối:Laughing::Laughing::Laughing:
    8gx0wqCIp7
    Born:3,9kg;1m:6kg;2m:7kg;3m:7,8kg;4m:8,5kg - 73cm;5m:9kg - 76cm
    Lẫy:17/09/2009 (2m19d)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy, thấy mấy hôm sổ mũi lại thấy có mùi thối. May mà đọc được Topic này của Mẹ Tit nên mang con đi khám ngay. Và 1 mảnh túi nilong ở trong đó. Sợ quá
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho con đi khám ở đâu thế ạ. Ku con nhà em tự nhiên thấy hay hắt hơi và cũng chảy nước mũi mùi hôi. Các mẹ mách em chỗ khám uy tín với. Vì ku nhà em cũng hay bị hôi miệng nữa ạ. Em cám ơn các mẹ trước
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chác bé bị viêm mũi họng nhưng không xuất tiết dịch mũi rồi mẹ nó à, đua con đi khám ngay nhé. Bé nhà mình trước cũng vậy viêm V.A có mủ và loét miệng lợi khi vệ sinh cho con con thường xuyên hôi miệng nhưng ngạc nhiên là con không sốt và vẫn ăn chơi bình thường, thấy thế mình cho bé đi khám mới biết là con ốm các mẹ à. Mình quen khám bác sĩ hạnh ở phòng khám Vietclin không biết mẹ bé đã khám cho con ở đó lần nào chưa?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi bạn cho bé khám ở viện nào vậy. Em bé nhà mình cũng đang bị như vậy, nước mũi chảy ra có mùi hôi khoảng 2 tuần rồi. Mình cũng nghi khả năng bé bị sặc cháo ở lớp.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi mẹ Titibongbong cho con khám ở đâu vậy mình cũng muốn hco con đi khám đây. Bé nhà mình 20,5 tháng, khoảng 2 tuần nay cũng bị chảy nước mũi có mùi tanh tanh. Mình cũng lo và nghi là bị sặc cháo ở lớp. Cảm ơn mẹ Titibongbong nhieu