TIN TÀI TRỢ.

Giúp em với! Bé ho nặng tiếng, mũi xanh, miệng hôi!

• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.21K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 3,482 Bài viết

• 3,011 Được cảm ơn

3-4 ngày trước, miệng thằng cu nhà em rất hôi, đánh răng, vệ sinh miệng hàng ngày trước khi đi ngủ, buổi sáng ngủ dậy mà không đỡ. Từ hôm qua bắt đầu ho, lười ăn, sáng nay thì chảy mũi xanh.... Lo quá, thế là triệu chứng gì? Có phải VA không? Có phải do VA mà bé lười ăn không? Nên dùng thuốc và điều trị như thế nào?
    Các mẹ chỉ giúp em với!!!!!
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nghe nhu chau bi bacterial infection roi chi a. Chi hay mang chau di bac si de co thuoc tru sinh uong. Thuong thi chi can uong ethryomicin hoac amoxilin vai ngay (nhung nen lien tuc uong trong vong 10 ngay, xin dung bo ngang cho du chau be co trieu chung het benh).
    tocmay

Trích dẫn Nguyên văn bởi muihech
    3-4 ngày trước, miệng thằng cu nhà em rất hôi, đánh răng, vệ sinh miệng hàng ngày trước khi đi ngủ, buổi sáng ngủ dậy mà không đỡ. Từ hôm qua bắt đầu ho, lười ăn, sáng nay thì chảy mũi xanh.... Lo quá, thế là triệu chứng gì? Có phải VA không? Có phải do VA mà bé lười ăn không? Nên dùng thuốc và điều trị như thế nào?
    Các mẹ chỉ giúp em với!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Minh cung nghi la chau bi VA roi, vi ho va ra mui mau xanh. Tót nhát la ban nen dua con di kham cang som cang tót vi de lau hay bi sót lam. con gia minh lan trước cung bi the day.
    Chúc be mau khoe
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,121 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Bé bị như vậy là viêm họng mủ đấy bạn ơi, cho bé đi bs thôi vì chắc chắn phải uống kháng sinh, không có gì phải lo đâu..Chúc bé mau khỏe
    KNJGxVzKNJGp7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,185 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mũi hếch ơi khổ thân em quá !
    Cái mùi mà hôi là dễ bị ghét đó !!! tại mẹ cháu không nói là có bị sốt không. Nếu bị sốt thì hãy cho đi khám BS, còn không mẹ Chung Tín nghĩ bạn không nên táng kháng sinh cho cháu. Cứ làm cái bài húng chanh đường phèn hoặc cúc mốc gì đó cho nó uống mua nứoc muối sinh lý nhỏ ngay sau khi hút mũi xong. Ngoài ra sau khi tắm cho bé bằng nứoc ấm có pha muối+chanh, xoa bóp cho con, nói chuyện cho bé thoải mái. Mình nghĩ một hai hôm là OK thôi. Hôm trước thằng tín cũng chảy mũi xanh lè đi BS cho một loạt KS uống xong cả nguưoì nổi ban như bị hăm ấy, báo hại mình pgải cho nó uống bao nhiêu nước. ù, cho con uống nhiều nước cũng tốt
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 159 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 1 tuổi rồi. Ngày trước còn bú mẹ thì miệng bé rất thơm tho. Mấy hôm gần đây bé bị ốm, hơi sốt và chảy nước mũi. Bé bỏ bú mẹ và mình thấy miệng bé trở nên hôi. Mấy hôm nay bé đỡ sốt rồi, nhưng vẫn hơi sổ mũi. Miệng bé vẫn hôi. Mình lo quá. Con gái mà hôi miệng thế này thì chết.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 679 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Con bé nhà mình cũng hơn 1 tuổi rồi(hôm nay là đúng 19th),nhưng cũng bị miệng hôi quá,cứ ngủ dậy là miệng nhom nhem đầy dãi,mình thấy miệng bé hôi quá,hay bé ngậm nhiều ti giả nên bị hôi chăng nhỉ?Mình cũng đang lo cho nó quá,cũng là con gái mà miệng hôi thì chết mất.Làm sao đây các mẹ ơi?Có thuốc gì chữa ko nhỉ?Nhờ các mẹ có kinh nghiệm cho em cách chữa với ạ?Em cảm ơn các mẹ nhiều nha.
    jlh3p7
    isyBp7
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con nhà mình cứ đợt ốm hay bị thế, vệ sinh răng miệng lưỡi cho bé sạch sẽ thì lại hết. Sau khi ăn lại lau miệng, bạn chỉ cần làm như vậy là hết ấy mà.
    • 754 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi radio Xem bài viết
    Con nhà mình cứ đợt ốm hay bị thế, vệ sinh răng miệng lưỡi cho bé sạch sẽ thì lại hết. Sau khi ăn lại lau miệng, bạn chỉ cần làm như vậy là hết ấy mà.
    Bé cứ ăn sữa xong là mẹ nó lại dùng khăn sữa sạch thấm nước muối sinh lý (chai to để xúc miệng bán ở hiệu thuốc ấy - nhà tớ thường mua cả thùng to về) lau khoang miệng và lưỡi cho bé là ổn ấy mà. Sau này mọc răng phải lau cho bé kỹ hơn. Bọn trẻ con ăn sữa đêm là hay sâu răng lắm
    • 2,255 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Có khi nào bé bị cam ko? Hồi chíp nhà em bé cũng bị miệng hôi thế mà em mua thuốc cam hàng bạc cho chíp uống,(có cả thuốc bôi nữa),2 hôm là hết,các mẹ thử xem.
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua