TIN TÀI TRỢ.

Giúp em với, bé có triệu chứng của bệnh thấp khớp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.42K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 490 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Bé nhà em được gần 3 tuổi rồi. Khoảng hai tháng trở lại đây em để ý cứ mỗi khi trở trời là bé kêu đau chân và chỉ vào đầu gối. Có đêm đang ngủ bé cũng giật mình thức dậy và kêu đau. Sự việc lặp lại khoảng 3-4 lần rồi.
    Em đang nghi bé bị bệnh thấp khớp vì bản thân em cũng bị bệnh này. Từ lúc 3 tuổi em đã bị nhưng bố mẹ lại chủ quan cho rằng em chạy nhảy nhiều nên mỏi chân, mãi sau này mới phát hiện bị thấp khớp. Từ khi phát hiện bệnh (khoảng 7 tuổi) cho tới trước khi sinh con em đã đi khắp các bệnh viện, uống đủ các loại thuốc...nhưng thuốc có tác dụng nhất chỉ là giảm đau.
    Liệu Nhím nhà em có bị thấp khớp bẩm sinh không nhỉ. Nếu em muốn cho con em khám thì khám ở đâu thì tốt ạ? Các bác giúp em với. Em sợ con em lại giống em lắm... hu hu
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 474 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Thấp khớp không di truyền đâu mẹ ah, nhưng nếu có triệu chứng như vậy thì cần đưa đến BV(khoa Nhi đấy) để kiểm tra cho chắc vì có thể lúc trước cháu bị viêm họng nhưng không được uống thuốc đủ liều, thì rất dễ biến chứng qua thấp khớp, hay còn gọi là thấp tim đấy nha bạn.
    Và em sẽ là người đàn ông của đời anh !!
    • 281 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Con nhà em cũng đang bị như vậy, em cũng lo bé bị khớp, đêm qua con đang ngủ, tỉnh dậy khóc váng vì kêu đau đầu gối. Các mẹ có biết nên khám ở đâu thì chỉ cho em với. Em cảm ơn các mẹ. Em ở HN ạ.
    zDwKp7
    EbFap72Zmpp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 241 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Mong bé đi khám bs và chữa trị kịp thời nhá, nhà Kem chưa trong hoàn cảnh đó nên ko thể cho mẹ nó lời khuyên, chúc mẹ và bé luôn khỏe.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gửi tới các mẹ của các bé
    Bạn gái em cũng bị tương tự như vậy, bị thấp khớp từ 3 tuổi, đến bây giờ, cứ lúc trở trời, ví như cơn mưa tối qua tại Hà Nội cũng làm cô ấy đau nhức suốt đêm. Ngày trước khi 3 tuổi cô ấy đã đi bệnh viện nhưng lúc đó y tế nước ta phát triển còn có hạn. Nhưng lúc này, các mẹ nên đưa các bé đi khám ngay để có hướng điều trị tích cực, không như bạn gái e bây giờ, thương nhưng chẳng thế làm gì được.
    • 386 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    giai đoạn từ 3 tuổi trở lên trẻ em phát triển xương khớp mạnh nên các bé hay kêu mỏi,nhức, thường vào ban đêm hoặc sáng sớm. bé mình cũng thế, bé chị bạn mình cũng thế.thỉnh thoảng mình cho bổ sung 1 đợt canxi thì thấy bé rất đỡ. trộm vía là bjo anh chàng cao lên trông thấy.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lúc trước anh trai mình cũng bị bệnh này, chữa hoài ko khỏi... giống như nan y vậy. Bị mấy năm thì có người bạn mách dùng rễ cây gối hạc sắc uống, thế là anh mình nhờ mua giùm rể cây Gối hạc của 1 chị gia đình ở trên vùng Lâm Đồng. Sau 1 thời gian ngắn chăm chỉ dùng thuốc, bệnh đã đỡ hẳn và giờ mình ko thấy anh ý kêu đau nhức nữa. Thế là mình mới lên Google search về cây gối hạc, mới bít hết tác dụng của cây này. Bạn có thể lên mạng tìm hiểu về cây gối hạc hoặc gọi đt cho chị này để mua rễ cây gối hạc nếu bạn ko kiếm được. Chị ấy tên Trang, sđt 0973333474.

goi_hac