TIN TÀI TRỢ.

GẤP...GẤP...Cu BIN mình bị đỏ da, dùng LEVIGATUS được không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.3K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cu BIN nhà mình bị đỏ vùng da quanh hậu môn (có lẽ do khi cu BIN ị mình chùi không sạch, chùi bằng giấy vệ sinh mềm hoặc ban đêm để lâu mới chùi) khiến cháu đau rát khó chịu.
    Mình định dùng Lagavitus của TRAFACO loại kem nghệ ống 20g (vì trong đó thấy công dụng để chữa đỏ da mông và hăm cho trẻ em).

Các Anh/Chị nào có kinh nghiệm chữa chứng bệnh này của em bé sơ sinh thì giúp mình với. xin cảm ơn trước nhé!

...híc...Làm bố mẹ lần đầu thật chẳng biết cái gì cả!!!!!!!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh (không biết có phải anh ko nữa, vì phiên âm đại là "ba kều" ) thử tìm mua kem trị hăm Bepathen hoặc kem trị hăm Bübchen (bán ở hiệu thuốc hoặc các cửa hàng chuyên bán đồ sơ sinh v.d Hà Diện 16 Lãn ông-nếu ở Hà Nội)

Ngoài ra, có thể áp dụng song song 1 phương thuốc dân gian rất hay là rửa cho em bé bằng nước chè mạn hoặc chè xanh sắc đặc, khỏi liền

Để tránh cho bé bị như vậy, mỗi lần bé ị, có lẽ thay vì lau bằng giấy vệ sinh (dù mềm), anh nên lau bằng giấy ướt (bán sẵn ở hàng bán đồ sơ sinh) hoặc lau bằng bông gòn chấm nước ấm, cũng chẳng tốn thời gian bao nhiêu.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    A, kem nghệ đó tumeo cũng trữ trong nhà, để ... bôi chân mẹ cho đỡ sẹo. Còn dùng cho baby thì chuộng những sản phẩm "đặc chủng" dành riêng cho trẻ con hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Bé Bin nhà mình hay dùng kem Mi-to-syl , bôi rất hiệu quả! Chỉ 1 lần là thấy có vẻ đỡ ngay! Nếu bạn ở Hà Nội có thể mua trên hiệu thuốc Nguyễn Luận - số 3 Tràng Thi - hình như chỉ có 30000 / 1 tuýp thì phải !
    BinKem
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tumeo
    Anh (không biết có phải anh ko nữa, vì phiên âm đại là "ba kều" )
    "Bố Bin" đấy, xưng Anh là đúng rồi!
    Bepathen hoặc kem trị hăm Bübchen
    Mình bôi thử Bepathen rồi nhưng mới được có một lần nên chưa có kết quả...híc...sốt ruột quá nên gửi bài ngay!
    Thế còn Mi-to-syl như Cu-Bin nói thì sao hả các Bạn? Chắc là mình dùng Bepathen thôi vì bà chị mình cũng vừa mua và dùng loại này!

Ngoài ra, có thể áp dụng song song 1 phương thuốc dân gian rất hay là rửa cho em bé bằng nước chè mạn hoặc chè xanh sắc đặc, khỏi liền

Để tránh cho bé bị như vậy, mỗi lần bé ị, có lẽ thay vì lau bằng giấy vệ sinh (dù mềm), anh nên lau bằng giấy ướt (bán sẵn ở hàng bán đồ sơ sinh) hoặc lau bằng bông gòn chấm nước ấm, cũng chẳng tốn thời gian bao nhiêu.
    Tôi đã lau bằng khăn mềm với nước ấm từ hôm qua đến giờ rồi, cảm ơn những thông tin mà các Bạn đã trao đổi.
    Xin cảm ơn tất cả!
    • Cau
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 82 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

một kinh nghiệm nữa là sau khi rửa sạch sẽ thì thỉnh thoảng bạn để phần da bị hăm của bé được tiếp xúc với không khí, sẽ rất nhanh khỏi (tất nhiên là nếu nơi bạn ở khí hậu nóng ấm, chứ trời lạnh như ở HN mấy hôm rồi thì đừng nhé). Đôi khi lau = khăn giấy ướt nhiều lần cũng khiến da bé bị đỏ vì bị chà xát, da bé vẫn còn non mà. Bạn có thể dùng bông tiệt trùng nhúng nước ấm để vệ sinh cho bé (bông Bạch Tuyết hình như khoảng 30.000đ/kg đủ dùng cho cả tháng)
    Me Cau
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Theo như trường hợp của con tôi thì cháu không thích hợp với bất kỳ kem xức nào để tránh hâm da mà cháu rất thích hợp với dầu mù u !!!! rẻ tiền lắm nhưng hiệu quả rất nhanh.
    Hơn nữa khi lau chùi vệ sinh cho con, tôi nhận thấy không có giấy lau nào tốt bằng bông gòn chấm nước ấm vì vừa không làm trầy da em bé vừa không sử dụng bất kỳ hóa chất nào, không có mùi nữa vì đâu phải em bé nào cũng thích cái mùi thơm thơm của khăn giấy ướt trong hộp !
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Cô y tá trước đây đến tắm cho bé Bin nhà mình có nói rằng, sử dụng giấy ướt đang có bán trên thị trường đều có chất xà phòng càng dễ làm cho các bé bị hăm ! Cách tốt nhất là dùng bông gòn lau và rửa bằng nước lá chè tươi, hoặc chè mạn.
    BinKem
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 109 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn có thể dùng sữa rửa của trẻ em như Cetaphin để lau cho bé. Mình thấy sữa đó rất tốt. Trước kia khi bé nhà mình được gần 1 tháng tuổi cũng bị viêm da và BS ở viện C cho dùng loại đó để tắm. Nhưng theo toa thì sữa đó có thể chỉ cần dùng bông thấm lau cho bé mà không cần phải dùng nước rửa lại đâu.
    Mong bé mau hết đỏ.
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Nếu bé hăm ở quanh hậu môn thì cũng nên nghĩ đến chuyện bé nhiễm nấm. Phải gặp BS để xin thuốc kem chống nấm. Ở VN thì BS kê toa cho Kiki dùng Calcream. Đúng là quan trọng nhất là giữ vùng mông đit bé được khô và thoáng. Nếu có thể được thì anh chị tạm dừng dùng tã giấy cho bé 1 thời gian. Nếu khôg phải là hăm do nấm thì có thể dùng kem chữa hăm (Inotiol, Zinkparafinpasta, Zinkcream...) để bôi cho bé. Nếu nặng hơn nữa và da có biểu hiện trầy xước thì bôi Blue Methylene. Phải rất thận trọng với cái sự hăm của bé anh nhé. Chuyện thì rất nhỏ, rất dễ xử lý nhưng nếu không cẩn trọng và không xử lý đúng và kịp thời bé có thể bị nhiễm trùng da nặng đấy, tội lắm. Mình cũng có lời khuyên không dùng giấy ướt (wet tissue) để vệ sinh cho bé. Bông (cotton) và nước là tuyệt vời nhất. Ở nước ngoài thì có loại giấy cotton cũng rất mềm mại chuyên để nhúng nước và lau cho trẻ con, tiện dụng và kinh tế lắm.
    Success is a journey, not a destination.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác Kều ơi! Con bác đã hết hăm hậu môn chưa? Tôi cũng là thành viên ở Đà Nẵng, thấy bác là đồng hương nên mừng quá!!!!!!!!, hy vọng gặp bác dài dài trên diễn đàn.
    Tôi có biết một bác sĩ nhi khoa chuyên khám tận nhà. BS Liệu dt:0903595702. Và tôi cũng có nghe giới thiệu một BS khá hay, BS Xuân đường Nguyễn Tri Phương còn số nhà tôi không nhớ.
    à còn chuyện cu Bin bị hăm thì khi vệ sinh cho chàng ta, bác nên dùng bông gòn nhúng vào nước ấm rồi lau hậu môn cho chàng ta, sau đó lău lại với bông gòn khô. Rất sạch, thử xem sao!!