TIN TÀI TRỢ.

Gấp gấp! Bé ăn vào lại cho ra

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.7K Lượt đọc
  • 140 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 490 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với!!!!!!!!!
    Nhím còi nhà em mấy hôm vừa rồi viêm PQ, ngạt mũi, sốt. Em đã cho đi khám BS Thuý ở Viện Nhi, BS bảo bị viêm đường HH trên và cho thuốc nhỏ mũi và Hiclor (viết thế này đúng chưa nhỉ) về uống 3 hôm.
    Nhím nhà em sau khi uống thuốc sau đã hết sốt và sổ mũi nhưng vấn đề trầm trọng là từ hôm bé bị đến bây giờ cứ ăn bột vào là trớ ộc hết ra. Em chỉ dám cho ăn mỗi bữa mấy thìa mà cũng không ổn. Nhiều khi ăn xong mấy tiếng rồi lại nôn ra hết. Ba hôm nay cứ nửa đêm bé bò dậy nôn hết ra rồi vật vã mãi mới ngủ được.
    Em đã gọi điện mời BS Đạt đến khám cho bé. BS không tìm ra nguyên nhân bé trớ nhưng cho Multilium chống nôn trớ. Em cho bé uống theo chỉ dẫn của BS nhưng cũng không ổn.
    Từ thứ 5 đến hôm nay coi như Nhím không ăn được tí bột nào. Em cố ép bé uống sữa mà mỗi lần chỉ được 60ml. Cả ngày tổng cộng bé chỉ ăn được 300ml thôi. Trông Nhím còm lắm. mặc quần toàn bị tụt vì gầy đi nhiều.
    Em lo quá. các mẹ ơi em phải làm thế nào bây giờ???????

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 703 Bài viết

• 1,846 Được cảm ơn

Bé nhà chị mỗi khi viêm amidal cũng hay nôn trớ lắm, cứ ăn/uống vào là nôn. Chỉ có cách là cho ăn tí tẹo một thôi, 2-3 thìa, nghỉ 15 phút, lại 2-3 thìa... Nếu vẫn không được thì em phải cho bé đi viện truyền dịch thôi.

Nhưng Nhím ăn được mỗi lần 60ml, cả ngày 300ml thì cũng không phải là quá ít quá đâu (so với trẻ con đang bị ốm). Cứ kiên nhẫn cho ăn ít một thôi.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 837 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có thể Nhím còi bị viêm Amidal rồi, đợt trước LL nhà này cũng bị Viêm amidal cấp, vào nhi khám họng đỏ lựng lên cả tuần liền cứ ăn bất kể cái gì là trớ ra hết, y hệt tình trạng của Nhím đó. Bạn thử cho Nhím tới viện Nhi để bs soi họng kiểm tra coi sao nhé.
    Chúc Nhím nhanh khỏe, hay măm măm nhiều trở lại để mẹ khỏi mệt nhé
    eleelecbu20040731_18_My+son+is
    • 332 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em đã gọi điện mời BS Đạt đến khám cho bé. BS không tìm ra nguyên nhân bé trớ nhưng cho Multilium chống nôn trớ. Em cho bé uống theo chỉ dẫn của BS nhưng cũng không ổn.
    Từ thứ 5 đến hôm nay coi như Nhím không ăn được tí bột nào. Em cố ép bé uống sữa mà mỗi lần chỉ được 60ml. Cả ngày tổng cộng bé chỉ ăn được 300ml thôi. Trông Nhím còm lắm. mặc quần toàn bị tụt vì gầy đi nhiều.
    Em lo quá. các mẹ ơi em phải làm thế nào bây giờ???????[/QUOTE]

Chị cho bé đến khám Bsi Đỉnh - 46 Thái Thịnh thì phải. Đối diện vũ trường MEGIC ngày xưa xem sao. Bác ý chỉ khám buổi tối đến 7pm thôi. Em thấy bác đoán đúng bệnh và kê thuốc từ nhẹ đén nặng. Con em cũng tùng bị thế rồi. Chúc nhím chóng khỏi bệnh nhé.
    uQXoODGuQXop7

UcQaNgnUcQap7
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con bạn bị thế chắc là do họng viêm chưa khỏi hẳn thôi. Chắc là phải hỏi bs xem nên xử lý thế nào cho khỏi hẳn họng di. Nhóc nhà mình cung hay bị thế lắm, cứ hơi đau họng tý xíu thôi là đã nôn cả ngày rồi ý. mà mấy hôm nay mình cũng đang cho uống thuốc Motilium ,để xem có còn bị trớ nữa k.
    Thấy mấy mục con uóng kháng sinh dùng rau diếp cá mà khỏi viêm họng thì hay quá, hay bạn thử hỏi kinh nghiệm làm cho con hết hẳn đau họng đi rồi con sẽ lại ăn lại được mà. Chúc bé cún nhà bạn chóng phục hồi để ăn uống trở lại bình thường.
    • B&J
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,236 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi giời ơi, Bill nhà chị cũng hơn 1 ngày rồi chả ăn được gì. Ăn bất cứ gì cũng nôn hết. Đánh gió, cho uống trà gừng hay Multilium để chống nôn cũng chả ăn thua gì cả! Đang tính đi khám tiếp đây, hay đi truyền nước ở đâu cho tiện đây các mẹ ơi!
    Ngày mai là một ngày mới!
    • 208 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hi all,
    Các mẹ ơi không hiểu sao 3 hôm nay bé Chíp nhà mình ăn vào toàn cho ra luôn thôi, trông thương quá.

Mọi ngày bé ăn cả hộp sữa chua nestle 80ml, ăn hoa quả, ăn bột không vấn đề gì vậy mà mấy hôm nay bé chỉ ăn được vài thìa bột là oẹ luôn hoặc ăn hoa quả, sữa chua cũng oẹ.
    Chỉ có uống sữa và ti mẹ là không sao thôi.

Các mẹ ơi vậy là bé làm sao vậy, mình lo quá thôi.
    Tiện thể cho mình hỏi luôn, bé uống sữa Firso có dẫn đến táo bón không? Mấy hôm nay bé đi ngoài táo quá nên toàn khóc thôi mà lại còn không cho xi nữa chứ.

Càng nghĩ càng thương bé nhiều quá!

Các mẹ ơi giúp mình với
    gần mực thì đen, gần đèn thì...cháy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 96 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé có đi chơi không mẹ nó, hôm thứ bảy ròi mình đưa nóc nhà mình đi chơi xa bàng ô tô không biét có phải vì đi đuòng gạp gènh không mà Ben nhà mình cũng trớ quá tròi, cứ ăn vào thì trớ ra. mình mua men đuòng ruột Nephytine (sorry mình không nhớ rõ viét thế nào, dạng nhỏ giọt áy) cho Ben uống tháy đỡ hơn.
    Bé nhà mình uống Gain nên không biét Friso như thế nào, nhưng uống sũa không thì táo lắm, từ ngày mình náu cháo két họp rau, củ thì đã hét táo ròi, ngày nào cũng đèu đạn 2 làn đúng giờ , hihihihi
    Ben ơi ăn ngoan chóng lớn nha con
    • 208 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iloveben
    Bé có đi chơi không mẹ nó, hôm thứ bảy ròi mình đưa nóc nhà mình đi chơi xa bàng ô tô không biét có phải vì đi đuòng gạp gènh không mà Ben nhà mình cũng trớ quá tròi, cứ ăn vào thì trớ ra. mình mua men đuòng ruột Nephytine (sorry mình không nhớ rõ viét thế nào, dạng nhỏ giọt áy) cho Ben uống tháy đỡ hơn.
    Bé nhà mình uống Gain nên không biét Friso như thế nào, nhưng uống sũa không thì táo lắm, từ ngày mình náu cháo két họp rau, củ thì đã hét táo ròi, ngày nào cũng đèu đạn 2 làn đúng giờ , hihihihi
    Mình ko cho Chíp đi đâu cả chỉ ở nhà với bà thôi
    Trước bé nhà mình uống Gain nhưng táo mình chuyển sang Firso
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,373 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

@mechipPA: Sữa Friso là loịa sữa mát, bé nhà mình dùng từ lúc sinh cho đến 1 tuổi không gặp hiện tượng táo bón đâu, phân rất tốt. Mình nghĩ bé nhà bạn đang bị chút rối loạn tiêu hóa đấy, táo bón gây đầy bụng, khó tiêu thì bé không muốn ăn đâu, ép quá là bé ói ra mệt người bé lắm. bạn có thể cho bé uống men tiêu hoá or ăn cốm vi sinh cũng tốt đấy.
    @iloveben: có phải loại thuốc mà cậu nói đến là Neopeptine dạng giọt không? Đó là 1 loại thuốc uống của Ấn Độ, cũng tốt cho hệ tiêu hóa của bé. Sorry, vì mình làm bên Dược phẩm nên ngứa nghề chút thôi
    Hãy trao cho nhau muôn ngàn yêu dấu
    Hãy trao cho nhau hạnh phuc không thương đau

tram--nguyen
    • 208 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuti050505
    @mechipPA: Sữa Friso là loịa sữa mát, bé nhà mình dùng từ lúc sinh cho đến 1 tuổi không gặp hiện tượng táo bón đâu, phân rất tốt. Mình nghĩ bé nhà bạn đang bị chút rối loạn tiêu hóa đấy, táo bón gây đầy bụng, khó tiêu thì bé không muốn ăn đâu, ép quá là bé ói ra mệt người bé lắm. bạn có thể cho bé uống men tiêu hoá or ăn cốm vi sinh cũng tốt đấy.
    @iloveben: có phải loại thuốc mà cậu nói đến là Neopeptine dạng giọt không? Đó là 1 loại thuốc uống của Ấn Độ, cũng tốt cho hệ tiêu hóa của bé. Sorry, vì mình làm bên Dược phẩm nên ngứa nghề chút thôi
    Thế mẹ nó ơi cho bé uống thuốc gì bây giờ?
    Mẹ nó cho mình cái tên chính xác nhé để tiện đi mua
    Cám ơn mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 177 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChipPhuongAnh
    Hi all,
    Các mẹ ơi không hiểu sao 3 hôm nay bé Chíp nhà mình ăn vào toàn cho ra luôn thôi, trông thương quá.

Mọi ngày bé ăn cả hộp sữa chua nestle 80ml, ăn hoa quả, ăn bột không vấn đề gì vậy mà mấy hôm nay bé chỉ ăn được vài thìa bột là oẹ luôn hoặc ăn hoa quả, sữa chua cũng oẹ.
    Chỉ có uống sữa và ti mẹ là không sao thôi.

Các mẹ ơi vậy là bé làm sao vậy, mình lo quá thôi.
    Tiện thể cho mình hỏi luôn, bé uống sữa Firso có dẫn đến táo bón không? Mấy hôm nay bé đi ngoài táo quá nên toàn khóc thôi mà lại còn không cho xi nữa chứ.

Càng nghĩ càng thương bé nhiều quá!

Các mẹ ơi giúp mình với

Y như bé nhà mình (hiện tượng ăn vào cho ra ấy), bị gần 1 tuần nay, người nhẽo nhèo nhèo
    Do bé bị khó chịu ở cổ, nên khi ăn dễ bị phun ra. Đi khám bác sĩ bảo bị viêm họng (dù không hề ho)
    Bạn thử kiểm tra thử xem
    Nếu không giống nhà mình thì cũng nên hỏi bác sĩ nhé!
    You 'll be in my heart
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,373 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mẹ nó có thể cho bé dùng thử Biobaby xem sao, thuốc đó cũng được đấy.

tram--nguyen
    • 2,252 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thằng cu nhà tớ cũng đã từng bị viêm họng, cứ ho 1 phát là ộc hết ra, bác sĩ phải kê ngày 2 lần mỗi lần 1 thìa motilium-M dạng siro (bé 6 tháng 2,5ml/lần) trước ăn đấy! mẹ cháu thử cho cháu đi khám xem có viêm họng ko?trẻ con viêm họng hay bị thế lắm, nhiều khi nó ko ho nhưng cũng bị viêm rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 96 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@iloveben: có phải loại thuốc mà cậu nói đến là Neopeptine dạng giọt không? Đó là 1 loại thuốc uống của Ấn Độ, cũng tốt cho hệ tiêu hóa của bé. Sorry, vì mình làm bên Dược phẩm nên ngứa nghề chút thôi[/QUOTE]

đúng nó ròi, tính mình đoản lắm.. mẹ chíp mua về dùng cho cháu đi không sao đâu, mình tháy hiẹu nghiệm lắm, máy đúa cháu con chị mình toàn dùng nên mách cho mình đáy.
    Ben ơi ăn ngoan chóng lớn nha con
    • 208 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CunBum
    Y như bé nhà mình (hiện tượng ăn vào cho ra ấy), bị gần 1 tuần nay, người nhẽo nhèo nhèo
    Do bé bị khó chịu ở cổ, nên khi ăn dễ bị phun ra. Đi khám bác sĩ bảo bị viêm họng (dù không hề ho)
    Bạn thử kiểm tra thử xem
    Nếu không giống nhà mình thì cũng nên hỏi bác sĩ nhé!
    Thế bạn đưa CunBum đi khám bác sĩ cho thuốc gì vậy? và uống có đỡ không?
    Chíp nhà mình cũng không hề ho, chỉ hơi khó tính hơn ngày thường thôi
    Không hiểu bé mọc răng có ảnh hưởng không nhỉ?
    • 208 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó có thể cho bé dùng thử Biobaby xem sao, thuốc đó cũng được đấy.
    Thuốc họ quảng cáo trên tivi hả? có vấn đề gì không mẹ nó? Và tác dụng là gì?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,373 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình không biết họ có QC trên TV không, nhưng mỗi khi bé nhà mình đầy bụng, không chịu ăn, phân kém là mình cho cháu ăn thử loại cỗm vi sinh đó. Bạn có thể mua thử thuốc này nhưng mua chai nhỏ thôi (loại 50g, chai lớn là 100g). Neopeptine dạng giọt mà @iloveben nói đến cũng được, nó cũng kích thích bé ăn ngon miệng hơn

tram--nguyen
    • 2,774 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iloveben
    sì pam trước: Nhìn cái ảnh avatar của ben thích quá, trông chỉ muốn cắn cho một phát mẹ nó ạ. Cu cậu yêu quá, trộm vía .
    @ mẹ chíp: Con nhà chị đã từng bị như thế đấy, cứ ăn vào là nôn chứ ko phải trớ. Nôn như người say rượu ý. Ăn được gần hết đĩa bột thì mắt ngấn nước rồi tròn xoe mồm ra nôn ồng ộc, rút cả người lên thương lắm. Có hôm một mẹ nào đó trên DD có bảo ở nước ngoài BS bảo do bé bị con virut gì đó làm cho bé như thế qua một hoặc hai tuần sẽ khỏi. May quá Khoai chỉ bị khoảng 10 ngày rồi khỏi. Nhưng 10 ngày ấy dài kinh khủng và thương bé lắm. Trong thời gian này em cho bé ăn nhỏ bữa ra, ít một thôi, chia nhiều bữa bé sẽ đỡ hơn. Còn cho uống thêm canxi , B1 nữa. Chúc bé chíp mau khỏi nhá.
    Ngày 23.04.06 Khoai đã chập chững 5 bước. Những bước đi đầu tiên vào đời của Khoai.. :4:
    • 208 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình không biết họ có QC trên TV không, nhưng mỗi khi bé nhà mình đầy bụng, không chịu ăn, phân kém là mình cho cháu ăn thử loại cỗm vi sinh đó. Bạn có thể mua thử thuốc này nhưng mua chai nhỏ thôi (loại 50g, chai lớn là 100g). Neopeptine dạng giọt mà @iloveben nói đến cũng được, nó cũng kích thích bé ăn ngon miệng hơn
    Cám ơn các mẹ nhé
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8