TIN TÀI TRỢ.

Gân xanh trên đầu sờ thấy lõm - Có bé nào thế ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.5K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 482 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Mẹ cháu lo quá, bé sinh ra đầu đã gồ ghề, nhìn rõ từng phần xương. Gân trên đầu nhìn rõ. Mấy hôm nay mẹ cháu sờ thấy mấy đường xanh xanh trên đầu lõm vào (mẹ cháu ko biết có phải là gân ko). Ko biết bé bị sao nữa?:Sick: Cháu cũng có dấu hiệu thiếu canxi như: tóc rụng nhiều hình vành khăn, nhiều mồ hôi, ngủ hay gắt, 3 tháng rưỡi nhưng cháu chưa thèm lẫy mặc dù mẹ lật úp thì đầu ngóc rất cao. Mẹ cháu mới cho cháu uống VitD 2 hôm nên chưa biết tác dụng sao.
    Hic, có mẹ nào biết bé bị thế là sao ko?! Help me
    Đòi đưa đi bsi thì AX ko cho bảo em cứ lo vớ vẩn! Các bố khác có vậy ko?!
    GoUjm09GoUjp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,539 Bài viết

• 2,735 Được cảm ơn

Bé nhà tớ cũng y vậy, gân trên đầu nổi rõ trông khiếp lắm, nhưng bs bẩu kô sao cả
    Con nhà tớ hơn 4 tháng mới lẫy, giờ trườn nhoay nhoáy, đang tập bò rồi. Tớ chẳng cho uống canxi hay vit D gì cả đâu
    Sống tử tế phải biết xấu hổ.
    Sống sao cho người ta nể, chứ đừng để người ta khinh
    • 210 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

chịu khó cho cháu ra nắng buổi sáng, và cuối chiều để cháu cứng cáp hơn vừa tổng hợp vitamin D, chứ cho cháu uống BS chưa chắc cháu hấp thụ đựoc. Nếu cháu còn bú mẹ thì bạn mua viên canxi thường về mà uống vừa BS canxi cho bạn đề phòng loãng xương về sau, vừa qua bú BS canxi cho cháu.
    • 482 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zhaowei1601 Xem bài viết
    Bé nhà tớ cũng y vậy, gân trên đầu nổi rõ trông khiếp lắm, nhưng bs bẩu kô sao cả
    Thanks các mẹ đã trả lời mình liền:LoveStruc::Rose:
    @zhaowei1601: gân xanh bé nhà bạn sờ có thấy lõm ko?! Mình lo cái vụ lõm vào kia, cảm giác như ko liền vậy:Sick:
    @be_tun_yeu: tắm nắng buổi chiều cũng đc à bạn, nhà mình ở tập thể, xung quanh xây kín ,chẳng có nắng vào, buổi sáng giờ lại hơi lạnh nên mình cũng ko dám cho bé xuống sân. Nếu nắng buổi chiều cũng đc thì hay quá.
    Mình cũng chủ quan vụ tắm nắng, giờ thấy ân hận với con quá vì con sinh mùa hè mà mẹ để con còi xương. Mẹ sẽ uống canxi liền theo lời khuyên của bạn
    GoUjm09GoUjp7
    • 73 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Ôi, mẹ cháu đừng cho uống vitaminm nếu không có chỉ dẫn của bác sỹ nhé. Nói chung là bổ sung vitamin bằng ăn uống thôi chứ uống thuốc là nguy hiểm lắm đấy. Thiếu tí còn được chứ thừa vitamin thì lại ảnh hưởng nhiều đến sức khoẻ của bé. Bé nhà tớ không có gân xanh (bé đẻ thừa ngày: 9 tháng - 20 ngày cơ) nhưng vẫn bị lõm đầu, mình cũng hơi sợ, có cảm giác như đầu k liền ấy nhưng chả sao đâu, bé phát triển tốt và rất nhanh nhẹn.
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 456 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Có con tớ đây. Đầu đầy gân xanh, và bị lõm thành 1 rãnh chạy ngang qua đầu, từ tai này sang tai kia ý. Tớ nghĩ ko phải gân xanh bị lõm vào đâu, mà có gân xanh, trùng với chỗ bị lõm trên đầu.

9 tháng tuổi, tớ cho con đi khám, bs bảo giãn khớp sọ nhẹ :Sick:, nghi não úng thủy. Trộm vía 1000 lần, siêu âm qua thóp con tớ không bị sao cả. Có lẽ là do còi xương gây nên

Bây giờ con tớ 2 tuổi rồi, hết gân xanh, đường lõm trên đầu ko nhìn thấy nữa, nhưng sờ kỹ thì vẫn còn.
    • 539 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

hic, gân xanh trên đầu bé nhà em sờ cũng bị lõm vào. hic, lúc mang bầu mẹ cháu đi siêu âm còn bị giãn não thất. lúc cháu 40 ngày thì có nang dịch dưới màng não thất bên bên trái. huhu. emlo quá
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 633 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

mình thấy con mình khi bị ốm hay thấy khó ở thì biểu hiện đầu tiên thấy là các mạch máu trên đầu lỏm xuống nhìn như mấy đường dãnh ấy, khi bé khỏe mạnh thì nó lại bình thường, màu hơi xanh, khi lõm thì màu xanh lét à ....
    • 718 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi với,con gái em được 5 tháng tuổi, trên đầu cháu gần đây có nổi lên gờ hình móng ngựa ở trên đầu (nửa đầu trước). Cháu vẫn ăn, ngủ và nghịch bình thường. Các mẹ tư vấn hộ em xem cháu bị làm sao với không bố mẹ cháu lại mất ăn ngủ vì con. Cám ơn các mẹ nhiều!
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trời ơi, thật kinh khủng quá. con em cũng bị y như vậy.... 1 đường lõm xuống chạy từ bên tai này sang tay kia..... bé nhà 7,5 tháng nhưng trộm vía bé lanh lợi lắm.....
    Mà bé bị như vầy ko bít có sao ko các mẹ ơi. Ai có con bị như vậy chia sẻ cho em bít với. Lớn lên bé có hết ko....???
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng như vậy, bé mới hơn 4 tháng thôi. Không biết bé có bị sao không. Mà đi khám thì phải đi khảm ở đâu nhỉ? Vợ chồng mình lo quá...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 70 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shepherdvn Xem bài viết
    Con nhà mình cũng như vậy, bé mới hơn 4 tháng thôi. Không biết bé có bị sao không. Mà đi khám thì phải đi khảm ở đâu nhỉ? Vợ chồng mình lo quá...
    C ơi, c cho e hỏi c Đa cho bé đi khám chưa ạ? Bé có làm sao k c?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_muncang Xem bài viết
    trời ơi, thật kinh khủng quá. con em cũng bị y như vậy.... 1 đường lõm xuống chạy từ bên tai này sang tay kia..... bé nhà 7,5 tháng nhưng trộm vía bé lanh lợi lắm.....
    Mà bé bị như vầy ko bít có sao ko các mẹ ơi. Ai có con bị như vậy chia sẻ cho em bít với. Lớn lên bé có hết ko....???
    C ơi. Giờ bé nhà c sao rồi ạ
    • 106 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nghe thấy nguy hiểm quá