TIN TÀI TRỢ.

Em cần tư vấn gấp về bệnh u não ở trẻ em

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.98K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 351 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Con gái em hiện được 14 tháng, lúc mới sinh cháu được 2,9kg, sinh ra cháu đã rất lười ăn, khi ăn thường trớ nhiều, cháu rất hiếm khi bị viêm họng hay ho, sốt, nhưng cứ như theo chu kỳ, khoảng 2,3 tuần người cháu lại lờ đờ, mệt mỏi, ăn gì trớ nấy, thậm chí uống nước cũng trớ hết sạch những gì trong bụng ra, lúc bị bệnh cháu rất mệt, không cười, chỉ nằm một chỗ, ánh mắt lờ đờ, cho ăn bất cứ thứ gì cũng chống cự lại, ép thì cháu nôn hết ra, uống bù nước cũng không chịu nên người khô, môi khô, đi tiểu ngày chỉ 1, 2 lần. Vì tình trạng như vậy nên cháu đã 14 tháng mà cân nặng chỉ được 6,5 kg.
    Em đã đưa cháu đi khám bác sĩ Ngoan vương thừa vũ, bác sĩ cho uống chống nôn, ko ăn thua. Em đưa lên viện nhi bắt xét nghiệm máu, siêu âm, không có biểu hiện bệnh trào ngược dạ dày, ko làm sao hết.
    Hôm nay em mới cho cháu đi khám ở Bạch Mai, bác sĩ khuyên nên cho nhập viện để truyền nước và chụp citi, điện não đồ xem có phải u não không?
    Em rất hoang mang và lo sợ, em cũng vẫn quyết định đưa cháu về và đi khám thêm vài bác sĩ nữa, vì em nghe nói rằng chụp citi ở trẻ em rất có hại, em thật sự rất sợ, những ai có kinh nghiệm hay có hiểu biết về bệnh này của trẻ em thì làm ơn cho em xin lời khuyên với.
    Bé nhà em chỉ có 1 biểu hiện duy nhất khác thường là cháu cứ bị nôn và mệt, lờ đờ theo chu kì, khoảng 2, 3 tuần lại bị 1 lần.
    Em xin cám ơn các mẹ đã đọc!!
    Đời lênh đênh sóng vỗ..buồn trôi lững lờ....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 102 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Nếu sợ CT scan bạn có thể yêu cầu bác sỹ chụp cộng hưởng từ được mà. Phim chụp cộng hưởng từ rất có giá trị trong chẩn đoán các bệnh ở não và chụp cộng hưởng từ (MRI) thì không có hại.
    Theo mình bạn nên đưa bé đi khám bác sỹ chuyên khoa tiêu hóa và thần kinh ở Viện Nhi TW. Bạn nên đưa bé vào nằm viện để được hội chẩn và khám kỹ lưỡng chứ không nên đi khám ở các phòng khám tư ở ngoài. Chúc bé gặp được thầy được thuốc.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 102 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Em bé nhà bạn bị theo chu kỳ thì chắc không phải u não đâu, bạn đừng lo lắng quá nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 136 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình đọc tài liệu chụp cộng hưởng từ không có ảnh hưởng hại gì đâu. Bạn nên cho bé chụp cộng hưởng từ để khám cho bé triệt để. Bạn có thể tranh thủ lúc cháu dễ buồn ngủ nhất cho cháu uống thuốc ngủ dòng siro phenergan ấy theo cân nặng, tuổi không nên gây mê là an toàn nhất. Không nên chụp citi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Đúng là bạn nên cho con đi chụp cộng hưởng từ, mình có con trai 7 tuổi vừa mất cách đây 2 tháng do phát hiện ra u não quá muộn, với những triệu chứng bạn kể thì mình không khẳng đinh là có vấn đề với não nhưng rất giống với những gì mà con mình đã trải qua, u não rất nguy hiểm nếu không được phát hiện sớm. Bạn nên cho con vào khoa thần kinh của các bệnh viện lớn bác sĩ sẽ khám và chỉ định nên chụp hay không và chụp CT hay cộng hưởng.