TIN TÀI TRỢ.

Dùng vật lý trị liệu để hút đàm nhớt trong họng trẻ

• 8 Lượt chia sẻ
  • 86.9K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 439 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

bs Lam o phong kham dia chi nao ha ban oi?
    cho minh biet voi. thank nhieu
    (bố gấu + mẹ gấu) x 10 năm yêu thương = Hai gấu con xinh xắn

MTM0MDk0NTc3OA MTM0MDk0Njk0OQ
    MTM0MDk0NjQxMA

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, con mình cũng thở khò khè do đờm nhớt, bạn cho mình xin số điện thoại và địa chỉ của BS mà bạn nói đi, mình cảm ơn bạn trước nha
    • 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

con mình bị viêm tiêu phế quản đã khỏi viêm nhưng đờm vẫn nhiều , bác sĩ điều trị dặn là tuyệt đối ko đươc hút đờm. có hút thì chỉ hút mũi thôi.
    • 32 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

cũng chỉ nên hút mũi thôi, vì nước mũi xuống họng gây ra đờm đó mẹ ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 99 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bequynhphong Xem bài viết
    Hôm nay mình được chị bạn (mới quen - nhưng qua 1 người tin cậy) giứi thiệu Bác sĩ Lâm - nhà ở gần bv nội tiết tw, là người có đôi bàn tay vàng, có thể sờ thấy đờm ở những chỗ nào trong cơ thể, sau đó dùng tay vuốt đờm đưa nó ra gân họng để bệnh nhân khạc ra hoặc hút ra, nhờ vậy mà bệnh nhân sẽ được lấy j\hết sạch đờm, nếu đến bác sĩ sớm thfi sẽ phải đi một lần đã khỏi không phải dùng kháng sinh, mà kì diệu hơn là sau này bé sẽ ít khi bị viêm họng, viêm phế quản, chỉ ho hắng vớ vẩn thôi, không phải dfng kháng sinh. Con chị ấy đã lam rôi, hon 1 năm chưa bị lại (trước cứ thay đổi thời tiết là cháu bị). Nghe mà mình mê quá, nhưng mà cũng lo, vì cũng hơi đau, mà chả biết có hiệu quả thật không. Không biết có mẹ nào đã đưa con đi vuốt đờm chưa thfi chia sẻ cho mình với. Cảm ơn rất nhiều
    Bạn ơi, cho mình thông tin về bs này với (địa chỉ để đưa bé đến, hoặc số điện thoại của bs). Cảm ơn bạn. Đang bế tắc vụ này quá
    • 65 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

các mẹ có con đi tập VLTL thì đừng có xót con quá mà bỏ tập. vì mình cũng có con bị VTPQ và phải tập VLTL. mình đứng xem và phụ bs giữ chân con từ đầu đến cuối, mặc dù có xót ruột thiệt nhưng kiên quyết tập 2 ngày. anh bs bảo thật ra tập chẳng có làm đau gì con hết. nhỏ nước muối vào mũi thì sẽ cho bé ngậm miệng lại để nước muối không chảy xuống cuống họng, các bé ngạt sẽ theo phản xạ là khóc, khóc càng to càng tốt vì hơi trong phổi sẽ tống đờm ra. các bác sĩ sẽ theo hơi tống ra mà vuốt cuống họng để đẩy nhớt ra và đặt tay vào miệng bé để bé cảm giác có vật cản trong miệng để phun ra. mình nhìn thì tưởng bé ói nhưng đó là các bé nhợn nên phun ra, tống ra hết các chất nhầy trong họng và trong mũi.không có can thiệp thô bạo gì đâu. mình thì theo phản xạ thấy các bé khóc thì lại xót con, nhưng khóc là một phần quan trọng trong VLTL. đã tập VLTL thì phải theo chỉ định của bs. bs xem tình hình con mình mà biết bệnh tình của bé cần VLTL 1 lần, 2 lần hay bao nhiêu lần. thường thì tập 1 lần không đủ để tống hết đàm nhớt vì theo phản ứng của cơ thể, khi ra đàm nhớt thì cơ thể sẽ phản ứng để tiết ra nhớt nhiều hơn. thế nên sẽ phải tập lần 2, lần 3 tùy theo lượng đàm nhớt của những lần sau có trong hơn không, có còn khò khè nhiều không và kèm theo uống kháng sinh để chống viêm, nhiễm, phun khí dung để giãn phế quảng cho các bé không bị nghẹt mũi, dễ ngủ. các mẹ phải tin vào bs và phối hợp thì mới hết bệnh được.đừng vì xót con mà bỏ tập, đó là hại con chứ chẳng tốt lành gì.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình có nhiều đờm và khó thở không ngủ được thì chị có thể bế vỗ rung cho bé, bế bé cao hơn đầu chị và cho bé ngả vào vai chị rồi lấy 5 ngón tay khum lại vỗ vào đỉnh phổi rồi xuống đáy phổi 3-5 phút rồi chuyển bên làm như vậy trong vòng 10-15 phút để cho kích thích đờm ra nhiều hơn.Không chị có thể dùng nước muối sinh lý rửa mỗi ngày hoặc lọ nước muối biển xịt vào mũi và họng cho bé làm như thế mũi họng củ trẻ sẽ sạch và thông thoáng hơn rất nhiều.Hoặc chị có thể đưa bé đến viện hay các phòng khám tư nhân để bác sĩ kiểm tra hay hút đờm dãi cho bé để bé nhanh khỏi và ngủ ngon hơn chị nhé.
    Chúc bé luôn luôn khỏe mạnh!!!
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình có nhiều đờm và khó thở không ngủ được thì chị có thể bế vỗ rung cho bé, bế bé cao hơn đầu chị và cho bé ngả vào vai chị rồi lấy 5 ngón tay khum lại vỗ vào đỉnh phổi rồi xuống đáy phổi 3-5 phút rồi chuyển bên làm như vậy trong vòng 10-15 phút để cho kích thích đờm ra nhiều hơn.Không chị có thể dùng nước muối sinh lý rửa mỗi ngày hoặc lọ nước muối biển xịt vào mũi và họng cho bé làm như thế mũi họng củ trẻ sẽ sạch và thông thoáng hơn rất nhiều.Hoặc chị có thể đưa bé đến viện hay các phòng khám tư nhân để bác sĩ kiểm tra hay hút đờm dãi cho bé để bé nhanh khỏi và ngủ ngon hơn chị nhé.<br>Chúc bé luôn luôn khỏe mạnh!!!
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình có nhiều đờm chị có thể bế bé để vỗ rung chị bế bé cao hơn đầu chị áp mặt bé vào lưng rồi chị lấy 5 ngón tay khum lại vỗ rung cho bé từ đỉnh phổi xuống đáy phổi từ 3-5 phút rồi chuyển bên lặp lại như thế trong vong 10-15 phút làm cho kích thích nhiều hơn.Không chị có thể lấy nước muối sinh lý rửa hàng ngày hoặc lọ nước muối biển xịt cho bé làm như thế họng và mũi bé sẽ sạch và thông thoáng rất nhiều.Hoặc chị có thể đưa bé đến viện hoặc các phòng khám tư nhân các bác sĩ sẽ kiểm tra cho cháu hay hút đờm dãi cho bé là cho bé dễ thở hơn ngủ ngon hơnchị nhé.
    Chúc bé luôn luôn khỏe mạnh!!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng có con như của chị và dùng cách này đã đỡ chị xem thế nào nhé; bế con lên để bé cao hơn đầu chị và cho bé nép vào vai động tác này là vỗ rung để kích thích đờm ra,chị lấy 5 ngón tay khum lại và vỗ vào lưng bé từ đỉnh phổi xuống đáy phổi vỗ 3-5 phút rôì chuyển bên làm như thế từ 5-10 phút, như thế đờm sẽ bật từ sâu bên trong phổi ra và làm cho bé dễ chịu hơn rất là nhiều.Hàng này chị lấy nước muối sinh lý rửa mũi họng cho bé làm như thế sẽ rất sạch và dễ chiu hơn.Nếu không chị cho bé đến viện hoặc các phòng khám tư nhân các bác sĩ kiểm tra và hút đờm cho bé để cho bé nhanh khỏi,dễ thở và ngủ ngon hơn chị nhé.
    Chúc bé luôn luôn khỏe mạnh!!!
    • 44 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các mẹ đã làm VLTL cho con cho mình hỏi thăm sau khi làm thì bé có bị sốt không? Con mình 10 tháng mới vừa làm buổi tối mà nửa đêm sốt hơn 39 độ, mình sợ quá phải cho bé uống thuốc hạ sốt và lau người cho bé thi bé mới ngủ lại được nhưng không biết sốt như vậy là có bình thường không. Rất mong các mẹ chỉ giúp.
    All for my family
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 153 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trời ơi, có ai biết ngoài Hà Nội chỗ nào làm được VLTL tống đờm ra không ạ? Toàn thấy họ làm trong HCM thôi, ngoài Hà Nội thời tiết xấu thế mà khôg có kỹ thuật viên nào saoooo?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B oi cho minhf hoi b làm vltl cho con ở đâu vậy
    comment by WTT mobile view
    • 129 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cách này có vẻ không ổn
    • Smile9085 Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kittymimi Xem bài viết
    Mình đã cho con tập VLTL từ lúc bé vì bé viêm tiểu phế quản, đờm nhiều lắm. Ko thở được, có lúc nghẹt quá tím tái cả. Đây là phương pháp du nhập từ phương Tây và rất hiệu quả trong hỗ trợ điều trị các bệnh về phế quản.

Ko phải là đè ra móc nhớt đâu các mẹ nhé. Mà bác sỹ sẽ vỗ đờm, xoa lồng ngực, và vuốt cổ làm cho bé phun đờm từ miệng, từ mũi ra ngoài. Ko phải ai cũng làm được đâu nha. Cái này phải học mấy năm đó. Họ canh hơi thở của bé, xịt nước muối ... Nói chung là BS làm hay vô cùng. Mỗi lần làm là lấy ra vô cùng nhiều nhớt và bé thông thoáng đường thở hẳn.

Đối với các bé nhỏ mà bị viêm tiểu phế quản, chỉ nhờ thuốc không thì rất lâu khỏi và bé rât khó thở. Phương pháp này hỗ trợ điều trị rất hiệu quả. Mình lâu lâu thấy con đờm nhiều quá. Là mình điện thoại nhờ BS đến tập cho bé
    Mn ơi! Mn làm VLTL cho con ở đâu thế?
    • Smile9085 Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi machuboy Xem bài viết
    Trời ơi, có ai biết ngoài Hà Nội chỗ nào làm được VLTL tống đờm ra không ạ? Toàn thấy họ làm trong HCM thôi, ngoài Hà Nội thời tiết xấu thế mà khôg có kỹ thuật viên nào saoooo?
    M cũng đang muốn tìm hiểu mà kb ở đâu
    • Trishango Khách
    • 2 năm
    Mình đã cho con tập VLTL từ lúc bé vì bé viêm tiểu phế quản, đờm nhiều lắm. Ko thở được, có lúc nghẹt quá tím tái cả. Đây là phương pháp du nhập từ phương Tây và rất hiệu quả trong hỗ trợ điều trị các bệnh về phế quản.

Ko phải là đè ra móc nhớt đâu các mẹ nhé. Mà bác sỹ sẽ vỗ đờm, xoa lồng ngực, và vuốt cổ làm cho bé phun đờm từ miệng, từ mũi ra ngoài. Ko phải ai cũng làm được đâu nha. Cái này phải học mấy năm đó. Họ canh hơi thở của bé, xịt nước muối ... Nói chung là BS làm hay vô cùng. Mỗi lần làm là lấy ra vô cùng nhiều nhớt và bé thông thoáng đường thở hẳn.

Đối với các bé nhỏ mà bị viêm tiểu phế quản, chỉ nhờ thuốc không thì rất lâu khỏi và bé rât khó thở. Phương pháp này hỗ trợ điều trị rất hiệu quả. Mình lâu lâu thấy con đờm nhiều quá. Là mình điện thoại nhờ BS đến tập cho bé
    Chi Cho minh xin so Dt Cua Bac de moi ve NhA tap duoc ko ah? Minh o Saigon
    Cam on chi
    • Smile9085 Khách
    • 2 năm

M ở hà nội mn có địa chỉ nào đến tận nhà cho m xin với
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mom có thể cho mình số đt của bác sĩ đó được không
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các mẹ ơi ở HN có những địa chỉ nào làm VLTL tốt ko ạ ? nếu các mẹ biết bác sĩ nào có thể đến nhà làm cho bé thì giới thiệu em với ạ .
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4