TIN TÀI TRỢ.

Dụng cụ hút chất nhầy cho bé .

• 1 Lượt chia sẻ
  • 54.6K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 425 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trên diễn đàn thấy các bé hay bị ho, đặc biệt có nhiều đờm, bé nhà mình cũng vậy hôm rồi đi khám bác sĩ giới thiệu loại dụng cụ hút mũi thấy đỡ nhiều, các mẹ dùng thử xem (chú ý: không phải loại có quả bóng cao su để bóp đâu nhé, mà dùng miệng để hút, trước khi hút các mẹ nên mũi cho bé bằng lọ Natriclorid 0,9% sẽ làm cho chất nhầy dễ hút hơn). Bác sĩ giải thích là một phần khá lớn các bé hay bị chớ, sổ mũi nếu không thường xuyên hút ra chất nhầy sẽ chẩy xuống họng lâu sẽ gây viêm tai, viêm họng, viêm phế quản đấy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Loại dụng cụ hút mũi chị nói là loại nào vậy, có phải loại có 2 ống một để vào mũi bé và một để vào miệng mẹ hút? Em thấy loại quả bóng cao su hút mạnh hơn. (hay tại em không biết cách hút kia?). Loại bóng cao su thì lại khó vệ sinh và không biết mình đã hút được cho bé bao nhiêu rồi. Chị thấy loại nào tốt giới thiệu em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 425 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

me Tuti đã dùng cả hai thì thấy loại có 2 ống hiệu quả hơn. Chỉ lưu ý là trước và sau khi dùng nên tráng các ống hút qua nước ấm. Loại 2 ống này khi mua chú ý có cái doăng, các mẹ đừng làm mất. me Tuti mua loại Piccono thì hình như ko có cái doăng này mà vẫn kín, hút mạnh lắm.
    Dùng tại nhà như thế đỡ phải đem bé đi bác sĩ hút đờm tại Bệnh viện, mất thời gian ghê.
    • 150 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình từng thay nhiều loại dụng cụ hút mũi cho bé, và thấy là loại dụng cụ hút bằng miệng qua ống cho kết quả mỹ mãn hơn cả. Lưu ý là loại hút bằng ống cũng có nhiều loại, có một loại mình thích dùng nhất, nó không cần có gì ngăn giữa cái ống lớn vào mũi bé và cái ống nhỏ, để chặn cái bẩn cả, rất đơn giản và lực hút mạnh hơn, rửa cũng dễ hơn. Có điều giá đắt hơn, mình không nhớ rõ mua bao nhiêu nữa.

Các mẹ nào không quen dùng kiểu ống hút này chú ý, với dụng cụ này phải hút từng hơi ngắn và gấp ( chắc là giống rít thuốc lào quá ! ), chứ từng hơi dài, chậm là không ăn thua đâu. Nếu hút đúng cách thì cực sạch, đợt nào trẻ bị cảm, hay sổ mũi, nhỏ nước muối sinh lý ( nửa ống nhỏ mỗi lần dùng ), sau đó hút ra cho bé, đảm bảo ngủ ngon ngay :1:
    • 1,031 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng dụng cụ hút mũi cho bé Bông nhà mình, mình thấy thích lắm, ngày xwa cứ bắt bố nó dùng miệng hút, nhwng các mẹ ơi mua cái hút mũi của Farlin ý ( mua ở các shop trẻ em, mình mua ở Ngô Thì Nhậm, ở đó cái gì cũng có mỗi tội cô bán hàng kiêu lắm mắng khách xơi xơi ) Hình như là 48K thì phải....

Mấy ngày lạnh này các mẹ chú ý giữ ấm cho bé nhé, giữ ấm chân quan trọng lắm đấy các mẹ nhỉ....
    • 703 Bài viết

• 1,846 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GiaoTrang
    Mình cũng đang dùng dụng cụ hút mũi cho bé Bông nhà mình, mình thấy thích lắm, ngày xwa cứ bắt bố nó dùng miệng hút, nhwng các mẹ ơi mua cái hút mũi của Farlin ý ( mua ở các shop trẻ em, mình mua ở Ngô Thì Nhậm, ở đó cái gì cũng có mỗi tội cô bán hàng kiêu lắm mắng khách xơi xơi ) Hình như là 48K thì phải....

Mấy ngày lạnh này các mẹ chú ý giữ ấm cho bé nhé, giữ ấm chân quan trọng lắm đấy các mẹ nhỉ....
    Bé nhà mình cũng tên là Bông đây. Bị xổ mũi, toàn mẹ phải hút, và mẹ toàn lây con , xụt xịt xụt xịt .

Cái hút mũi của Farlin đó có phải loại có 2 ống ko? Cửa hàng đó ở chỗ nào Ngô Thì Nhậm hở bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 262 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống Bông
    Bé nhà mình cũng tên là Bông đây. Bị xổ mũi, toàn mẹ phải hút, và mẹ toàn lây con , xụt xịt xụt xịt .

Cái hút mũi của Farlin đó có phải loại có 2 ống ko? Cửa hàng đó ở chỗ nào Ngô Thì Nhậm hở bạn?
    Chị mua ở bất kỳ hàng bán đồ trẻ con nào cũng có. CH bán đồ ở NTNham nằm trên đoạn gần ra đến ngã tư NTNham va Le Van Hưu ấy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 189 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dụng cụ mà các mẹ nói có dễ sử dụng ko? con nhà mình rất nghịch mà ốm thì quấy lắm , làm sao để chó uống vào mũi được, các mẹ chỉ giáo giúp ko nguy quá
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chỉ giúp mình mua dụng cụ hút mũi 2 ống ở đâu và của hãng nào. tks.
    120005021u7Qap7
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Cai hút mũi 2 đầu đó ở các CH Baby đều có, giá từ 35-45K, của Falin. Gồm 1 quả bóng tròn cỡ bằng quả vải, có thêm 2 ống hút, 1 ống đặt vào mũi bé, 1 ống mẹ ngậm vào miệng. bạn nào làm gần chợ Thành Công thì qua đó, hôm qua mình thấy ở Ch bán đồ TE đối diện cổng chợ nhiều lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 132 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Echcom
    Cai hút mũi 2 đầu đó ở các CH Baby đều có, giá từ 35-45K, của Falin. Gồm 1 quả bóng tròn cỡ bằng quả vải, có thêm 2 ống hút, 1 ống đặt vào mũi bé, 1 ống mẹ ngậm vào miệng. bạn nào làm gần chợ Thành Công thì qua đó, hôm qua mình thấy ở Ch bán đồ TE đối diện cổng chợ nhiều lắm.

Gấp gấp gấp giúp em với...
    Em ở trong Sài Gòn, có Mum nào biết loại hút mũi của Falin bán ở đâu chỉ giúp em với. Cám ơn các Mum nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,745 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Tất cả các ống hút như các bác nói đều sử dụng not okie. Lực hút cực tệ mà lại tốn tiền
    Bạn nên ra chỗ bạch mai, mua ống hút quả bóng, lực hút rất tốt mà lại sạch mũi cho con. Giá chỉ 10K/1 quả.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 222 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phomai
    Gấp gấp gấp giúp em với...
    Em ở trong Sài Gòn, có Mum nào biết loại hút mũi của Falin bán ở đâu chỉ giúp em với. Cám ơn các Mum nhiều.
    Ko cần phải mua của Falin bạn ạ. Đối diện bện viện Nhi Đồng 1, các nhà thuốc tây có bán với giá 12k.
    Hân Hân
    :554:
    [SAAj
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 253 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me's Bong
    Tất cả các ống hút như các bác nói đều sử dụng not okie. Lực hút cực tệ mà lại tốn tiền
    Bạn nên ra chỗ bạch mai, mua ống hút quả bóng, lực hút rất tốt mà lại sạch mũi cho con. Giá chỉ 10K/1 quả.
    Mẹ Bong ơi cho mình hỏi với mua ống hút ở chỗ Bạch Mai thì cụ thể là ở đâu: địa chỉ, cửa hàng? Thnks.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,730 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me's Bong
    Me Bống mua ơ đâu mà rẻ thế, Mẹ Nhím vừa mới mua ở Phương Mai : 85K đấy. Eo ơi, bị lừa rồi
    Nhà thám hiểm Sóc đợt 4 đây ạ https://www.webtretho.com/forum/f1612/ma-so-370-id-nhim-ma-742600/
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 132 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hân Hân
    Ko cần phải mua của Falin bạn ạ. Đối diện bện viện Nhi Đồng 1, các nhà thuốc tây có bán với giá 12k.

Mẹ Hân Hân ơi, cái hút mũi đó nó như thế nào hiệu gì vậy? Có hút được nhiều mũi không? Ở nhà mình cũng có 1 cái hút mũi nhưng chán lắm. Mình toàn hút bằng miệng không à? Nhưng mà cũng sợ bị lây cho Phomai khi mình bị cảm.
    Mẹ Hân Hân trả lời giúp mình với nhé. Cám ơn nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 222 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phomai
    Mẹ Hân Hân ơi, cái hút mũi đó nó như thế nào hiệu gì vậy? Có hút được nhiều mũi không? Ở nhà mình cũng có 1 cái hút mũi nhưng chán lắm. Mình toàn hút bằng miệng không à? Nhưng mà cũng sợ bị lây cho Phomai khi mình bị cảm.
    Mẹ Hân Hân trả lời giúp mình với nhé. Cám ơn nhiều
    Mẹ Phomai ơi cái hút mũi này giống như của Falin vậy, 1 ống hút có đầu tròn to đạt vào mũi bé mà ko làm bé đau, 1 ống vào miệng mẹ, phía dưới có 1 quả bóng tròn để đựng chất nhờn chảy vào. Mình ko nhớ hiệu gì, chỉ biết đó là hàng Vietnam làm thôi, rất dễ sử dụng. Bạn cứ đến mấy hiệu thuốc mà mình chỉ ở gần bv nhi đồng 1 nói cái hút mũi giá 12k là họ lấy ra thôi. Ở các tiệm thuốc tây khác thì ko bán cái loại này.
    Hân Hân
    :554:
    [SAAj
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 132 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hân Hân
    Mẹ Phomai ơi cái hút mũi này giống như của Falin vậy, 1 ống hút có đầu tròn to đạt vào mũi bé mà ko làm bé đau, 1 ống vào miệng mẹ, phía dưới có 1 quả bóng tròn để đựng chất nhờn chảy vào. Mình ko nhớ hiệu gì, chỉ biết đó là hàng Vietnam làm thôi, rất dễ sử dụng. Bạn cứ đến mấy hiệu thuốc mà mình chỉ ở gần bv nhi đồng 1 nói cái hút mũi giá 12k là họ lấy ra thôi. Ở các tiệm thuốc tây khác thì ko bán cái loại này.

Cám ơn mẹ Hân Hân nhiều nhé !
    • 270 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ui, em cũng mua cái của Farlin nhưng khôn gbieets phải hút như thế nào, cú lấy hơi thật lực mà hút cũng chẳng được gì mà cứ hễ đặt vào mũi cu con là nó dẫy ra, vì đầu hút đưa vào mũi con rất bé, trong khi, sau đó em đi mua loại hút mũi của Cameraz, loại có quả bóng cao su, thì lại hút rất tốt. Mà đầu hút dù đưa sâu vào mũi con cũng không thấy bé có phản ứng gay gắt gì. Có điều muốn hút ở sâu thì phải kiên trì.
    Các chị thấy dùng hút của Farlin tốt thì chỉ em cách hút thế nào cho đúng với?
    Em thanks các mẹ nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,921 Bài viết

• 2,905 Được cảm ơn

Tớ thì dùng cái hút mũi của Camera cũng được lắm. Cái này đơn giản chỉ có mỗi quả bóng cao su, đầu cho vào mũi thì bằng nhựa mềm. Xã mua hình như có 23k.
    kiwisite.net
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3