TIN TÀI TRỢ.

Đeo hàm cho trẻ khi thay răng - có ai biết

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.15K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 2,034 Bài viết

• 3,974 Được cảm ơn

Nhóc lớn 7 tuổi nhà mình đang thay răng, hôm qua nhổ chiếc thức 3, bác sĩ nha khoa nhổ, kiểm tra và khuyên nên mua hàm nhựa giả để cháu đeo lúc đi ngủ=================> cho răng mọc đẹp, kô bị lệch và thưa. Nhưng giá cũng hơi chát (vừa tầm thì khoảng 1tr), nhưng chỉ để dùng có 6-8 tháng, liệu có hiệu quả không. Có mẹ nào đã dũng tư vấn giúp mình với. Cám ơn nhiều nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 576 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhcut Xem bài viết
    Nhóc lớn 7 tuổi nhà mình đang thay răng, hôm qua nhổ chiếc thứ 3, bác sĩ nha khoa nhổ, kiểm tra và khuyên nên mua hàm nhựa giả để cháu đeo lúc đi ngủ=================> cho răng mọc đẹp, kô bị lệch và thưa. Nhưng giá cũng hơi chát (vừa tầm thì khoảng 1tr), nhưng chỉ để dùng có 6-8 tháng, liệu có hiệu quả không. Có mẹ nào đã dũng tư vấn giúp mình với. Cám ơn nhiều nhiều.
    Con nha minh cung dc khuyen nhu vay. Tuy nhien dc chao gia nhung 2 trieu co. Minh cung dang ban khoan vu nay lam. Ban cho con di kham o dau vay.
    • 256 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Bé con nhà mình cũng đeo chỉnh hàm từ lúc 7 tuổi rưỡi theo chỉ định của bác sỹ. Cái này gọi là tiền chỉnh răng. Khi con mới thay răng, hai răng cửa trên mới mọc cách xa nhau đến hơn 0,1 cm, lại còn vặn vẹo trông chán khủng khiếp. Hàm dưới, răng mọc gần nhau quá, thiếu chỗ, tranh nhau làm tổ trưởng. Sau khi đeo 5 tháng thì hai răng cửa trên đã khít, đỡ vặn nhưng vẫn hơi vô. Răng dưới thì dàn đều hơn, tuy nhiên vẫn chưa ổn.
    Con mình đeo cả ngày chỉ khi ăn và đánh răng mới bỏ ra. Nói chung là bất tiện và khá đau vì con đeo nẹp hàm vòng thép.
    Loại đeo buổi tối như bạn bảo chắc là máng đeo hàm bằng nhựa dẻo (silicon), đeo không đau.
    Mình thấy trẻ con ở nước ngoài đeo dụng cụ chỉnh hàm và răng từ rất sớm.
    Bạn nên tham khảo thêm một vài bác sỹ rồi quyết định.
    Tại......................................
    Con bướm vàng có cánh nó bay.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 313 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

mình cũng đang muốn trao đổi về chuyện này.Bé nhà mình năm nay 8 tuổi, cũng đa tư vấn, BS nói cần nhổ 1 răng vĩnh viễn vì răng này thừa nên hàm không tròn. Mình băn khoăn quá, không biết có rủi ro gì không. Có ai có kinh nghiệm gì thì chia sẻ giúp với.