TIN TÀI TRỢ.

Đầu ngón tay của bé bị sưng đỏ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,214 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 2 tháng tuổi, ở ngón tay bé chỗ 2 dìa móng tay cứ bị sưng, phồng, đỏ lên, mình không hiểu bé bị làm sao. Lúc đầu mình nghĩ do bé nắm tay chặt quá nên móng tay nó đè vào thịt, nhưng cũng ko chắc lắm nên post lên đây xem mẹ nào biết giúp mình. Bé bị cả 2 bàn tay và ngón cái là nặng nhất.
    IMG_1959

IMG_1958

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn nên đưa bé đi khám xem sao đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 248 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng đã bị như vạy đó, mẹ cắt móng tay cho bé d0i thì vài bữa là hết ah. Móng tay dài chọc vào chọc vào thịt nên bị vậy. lúc đầu mình cũng sợ lắm nhưng sau khi cắt móng tay cho bé thì hết nên giờ cắt móng tay thường xuyên hơn.
    • 1,786 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

móng tay trẻ thường mỏng, móng tay bé nàh bạn có vẻ dày phải không?
    Các tình iu vào link cho em xin 1 CẢM ƠN cho bài viết nha!

Hạnh phúc thế đã vẹn tròn
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bác sỹ Tú Linh 2 tuổi xin chào bạn.
    Với mô tả của bạn và nhìn trên hình thì cũng khó có thể nói chính xác tuy nhiên với biểu hiện như vậy cũng không thể loại trừ cháu bị nấm móng, hay gặp là do nấm Candida, bệnh viêm quanh móng thì ít gặp hơn. bệnh nấm móng hay phát triển về mùa hè nhất là trong môi trường ấm thấp vì vậy bạn nên đưa con đến trung tâm da liễu gần chỗ bạn kiểm tra.
    Thân ái!
    • 140 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Uhmm! Mẹ này để móng tay con vừa dài vừa bẩn, bấm vào thịt thế kia làm gì chẳng sưng đau, cắt móng và vệ sinh sạch sẽ đi, tạm thời lấy lá trầu không giã nát với chút muối rửa tay cho con, sát trùng rất tốt, vài ngày không khỏi thì đưa con đi khám da liễu, vì coi nó không bình thường, khả năng bị nấm rất cao.
    Chợt nghe mùa thu bay trên trời không...Còn ai giữa mênh mông đời mình.....
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,214 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ. Mình cũng đang lo bị nấm. Mình Sẽ làm theo cách mẹ thuvanghn-67 và report lại các mẹ kết quả, vì bé bị cung lau lâu rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 701 Bài viết

• 1,799 Được cảm ơn

cắt móng tay thường xuyên cho bé mẹ nó nhé.
    Ôm Ta Rê,Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha
    Cám ơn trời phật đã mang con yêu về bên con.Cầu trời khẩn phật cho 2 mẹ con con luôn được bình an,khỏe mạnh,đủ 9 tháng 10 ngày về đích an toàn

2DtF9a42DtFp7
    Ba mẹ yêu con lắm lắm:Kiss::Kiss::Kiss: bình an,khỏe mạnh bên ba mẹ con yêu nhé:Kiss::Kiss::Kiss:
    k2pG5Vqk2pGp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,214 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình đã cho bé đi khám bs da liễu tên là Khoát ở Nghĩa Tân, bs nói là bị viêm quanh móng và cho thuốc bocidate về bôi, rửa betadine, và cả kháng sinh để uống. Mình mới chỉ rửa betadine và bôi thuốc còn ks thì ko cho uống. Tại cũng thấy sợ sợ. Nhưng đã gần 5 ngày mà vẫn chưa thấy đỡ rõ rệt. Chán quá các mẹ ạ. Mẹ nào biết bs da liễu nào khác thì mách mình với nhé. Mình ở gần khu vực Cầu Giấy, Trần Duy Hưng.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,214 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tulinh2009 Xem bài viết
    bác sỹ Tú Linh 2 tuổi xin chào bạn.
    Với mô tả của bạn và nhìn trên hình thì cũng khó có thể nói chính xác tuy nhiên với biểu hiện như vậy cũng không thể loại trừ cháu bị nấm móng, hay gặp là do nấm Candida, bệnh viêm quanh móng thì ít gặp hơn. bệnh nấm móng hay phát triển về mùa hè nhất là trong môi trường ấm thấp vì vậy bạn nên đưa con đến trung tâm da liễu gần chỗ bạn kiểm tra.
    Thân ái!
    Bạn ơi bs nói là bị viêm quanh móng bạn ạ. Liệu có bị ăn hết móng và rụng móng không. Vì mình thấy nó sưng bít đến 1/2 móng tay bạn ạ. BS cho thuốc bôi là bocidate, mình bôi 5 ngày rồi chưa đỡ. Bạn có thể tư vấn gì cho mình thêm ko?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C ơi , bé nhà e cũng đang bị thế này , bé nhà chị hồi đó khỏi thế nào vậy ạ , mong tin chị ..
    comment by WTT mobile view
    • 160 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thể là móng tay của con chèn vào thịt nên mới sưng đỏ như vậy đó mn ạ! Mn nên cắt móng tay cho bé thường xuyên xem có hết không nhé
    • 69 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ùi. Giống như bị phát cước ở người lớn. Nhìn các đầu ngón tay con vậy thương quá. Mẹ phải đưa bé đi thăm khám thôi, khám chuyên khoa nhi ấy vì con còn nhỏ khó mà tiên lượng được