TIN TÀI TRỢ.

Đau mắt đỏ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các bạn. Cu Tí nhà mình mấy hôm nay bị đau mắt, mắt phải cháu bị đỏ, có tia máu ở phần đuôi mắt, mình đã nhỏ thuốc nhưng k khỏi hẳn, chỉ đỡ thôi, mọi người nói là do hay đi "du lịch" nên bị gió, các bạn có bài thuốc nào hiệu nghiệm chỉ cho mình với !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 39 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

@Nhuw bạn nói có thể con bạn bị Viêm kết mạc (chỉ kết mạc nhãn cầu hoặc cả kết mạc mi)
    @Nếu bé chỉ mới bị thôi và đúng thật là do gió thì bạn có thể tạm yên tâm.Hãy dùng dung dịch Natrichloride 0.9% tra cho bé ngày nhiều lần +tránh các kích thích vào mắt bé.
    @Nếu bé đã bị kéo dài ( >3ngày )hãy đến khám chuyên khoa mắt để xem cmức độ tổn thương của kết mạc ,giác mạc.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào Minh Long
    Đúng như bạn nói, Mọi người cũng bảo là viêm kết mạc. Mình sẽ dùng thuốc như bạn hướng dẫn. Cám ơn bạn nhiều.
    WTT là nơi chúng ta trao đổi về thế hệ tương lai của chúng ta nên mình thiết nghĩ bất cứ ai có tình yêu với con trẻ đều là thành viên tốt. Rất mong bạn sớm trở thành bố, khi ấy chữ ký của bạn sẽ khác đi, đúng không. Chúc bạn sớm thành bấc sỹ giỏi. Khi ấy biết đâu bọn mình lại có dịp nhờ bạn tư vấn.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 443 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em bé nhà mình được 6 tháng 22 ngày rồi, bị lây Cu anh đau mắt đỏ. Không biết nên cho đến Viện Nhi khám hay là đến Viện Mắt nhỉ. Mệ nào có kinh nghiệm về vụ này thì help mẹ Cu em với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Hồi trước mình cũng théc méc y như vậy. Đau mắt thì phải vào Viện Mắt mẹ cu em à, có riêng khu khám cho trẻ con đấy (ở cổng phía Bà Triệu hoặc Bùi Thị Xuân đều được).
    120005021u7Qap7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 806 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu em
    Em bé nhà mình được 6 tháng 22 ngày rồi, bị lây Cu anh đau mắt đỏ. Không biết nên cho đến Viện Nhi khám hay là đến Viện Mắt nhỉ. Mệ nào có kinh nghiệm về vụ này thì help mẹ Cu em với nhé.
    Cu em ơi, đừng đưa con đến Viện Mắt, bạn chỉ cần ra viện Mắt ( cổng Bà Triệu) , vào hiệu thuốc, mua thuốc nhỏ mắt của Viện là được rồi.3K/lọ. Cái loại thuốc màu đỏ ý. Con mình lần trước bị đau mắt đỏ. mình nhỏ 2 ngày là khỏi.
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo
    • 14 năm
    • 443 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều, tình hình Cu em chiều hôm qua bắt đầu sốt cao, mắt thì đó toét ra, thương ghê cơ. Bác sĩ đến khám bảo bị viêm kết mạc, nhỏ gentamicin chưa thấy đỡ. Hay hôm nay đánh liều qua cho viện mắt mua một lọ như meminhmoc tả về nhỏ thử xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu em ơi, mình có địa chỉ của BS chuyên khoa Mắt, mình đã mời đến chữa cho Ong nhà mình đây, sau khi đã đưa Ong đi khắp nơi, BV Mắt Bà triệu đông kinh khủng. BS rất tận tình, đến nhà rửa mắt và nhỏ thuốc cho Ong 3 ngày là khỏi hẳn. Bạn có thể liên lạc : BS Vân - 0904 233 400.
    Ngoài ra BS còn hướng dẫn cách xoa bóp thông tuyến lệ cho em bé sơ sinh (đây là vì em dâu mình cũng mới sinh em bé, bị tắc tuyến lệ, mọi người bảo phải đi thông ra, may mà BS hướng dẫn xoa bóp, khoảng 2 tuần thấy hết, ko phải thông nữa, may quá).
    Me Ong
    • 14 năm
    • 443 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Ong
    Cu em ơi, mình có địa chỉ của BS chuyên khoa Mắt, mình đã mời đến chữa cho Ong nhà mình đây, sau khi đã đưa Ong đi khắp nơi, BV Mắt Bà triệu đông kinh khủng. BS rất tận tình, đến nhà rửa mắt và nhỏ thuốc cho Ong 3 ngày là khỏi hẳn. Bạn có thể liên lạc : BS Vân - 0904 233 400.
    Ngoài ra BS còn hướng dẫn cách xoa bóp thông tuyến lệ cho em bé sơ sinh (đây là vì em dâu mình cũng mới sinh em bé, bị tắc tuyến lệ, mọi người bảo phải đi thông ra, may mà BS hướng dẫn xoa bóp, khoảng 2 tuần thấy hết, ko phải thông nữa, may quá).
    Ối ối cảm ơn mẹ Ong nhé, chiều nay minh se goi điện mơi bác sĩ đến, này nhưng bác sĩ có ngại xa không nhi?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị đau mắt đỏ đã nhỏ thuốc nhỏ mắt mấy ngày hôm nay nhưng vẫn không khỏi, bạn nào biết cách chữa bị hiệu quả nhanh nhất mách cho mình với nhé.
    Cám ơn nhièu
    • 14 năm
    • 598 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhlong2105
    @Nhuw bạn nói có thể con bạn bị Viêm kết mạc (chỉ kết mạc nhãn cầu hoặc cả kết mạc mi)
    @Nếu bé chỉ mới bị thôi và đúng thật là do gió thì bạn có thể tạm yên tâm.Hãy dùng dung dịch Natrichloride 0.9% tra cho bé ngày nhiều lần +tránh các kích thích vào mắt bé.
    @Nếu bé đã bị kéo dài ( >3ngày )hãy đến khám chuyên khoa mắt để xem cmức độ tổn thương của kết mạc ,giác mạc.
    Nghé nhà em từ tối qua cũng bị đau mắt, em nhỏ Natrichloride 0.9% liên tục thấy ra nhiều rỉ mắt lắm nhưng hôm nay thì đỡ hơn rồi. Liệu có phải nhỏ thêm Acyrol nữa không các mẹ nhỉ. Mà em nghe nói BV mắt dạo này không có bán loại này nữa à?
    • 14 năm
    • 598 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meminhmoc
    Cu em ơi, đừng đưa con đến Viện Mắt, bạn chỉ cần ra viện Mắt ( cổng Bà Triệu) , vào hiệu thuốc, mua thuốc nhỏ mắt của Viện là được rồi.3K/lọ. Cái loại thuốc màu đỏ ý. Con mình lần trước bị đau mắt đỏ. mình nhỏ 2 ngày là khỏi.
    Bác cho em hỏi là cái thuốc mà bác nói tới đó có phải là Acyrol không vậy?
    • 15 năm
    • 636 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Hà nội hiện đang có dịch viêm đường hô hấp trên và đau mắt đỏ (theo báo Lao Động hôm qua) con mình dính chưởng rồi, vừa hắt hơi xổ mũi, hơi sốt 37,8 độ, mấy hôm cứ thấy dụi mắt đã phải nhỏ nước muối sinh lý liên tục mà không ăn thua hôm nay mắt đỏ lên rồi (nhà bên hàng xóm có trẻ con bị đau mắt). Có mẹ nào có con bị đau mắt xin cho chút kinh nghiệm với.
    VMLR
    • 754 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn cho bé nhỏ Tobrex đi! Hoặc cẩn thận hơn đi khám viện mắt vậy. Nhóc nhà mình nhỏ Tobrex 3 hôm mới khỏi đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Phải làm thế nào để tránh cho con khi bố bị đau mắt ( lây theo dịch ở cơ quan). Lo quá thôi, cả nhà chắc sẽ bị theo bố nó
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 164 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đúng là acyzol đấy. Dùng rất tốt và lành. Còn 1 loại nữa là Tobrex, đó là kháng sinh, thấy bảo cũng lành. Hai cu con nhà mình toàn dùng tobrex khi có rỉ mắt hoặc lên lẹo thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 58 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bác!!!
    Em lớ ngớ thế nào mà bị dính chưởng của đợp dịch này, bị từ hôm thứ 2, hom nay khỏi được 60% rồi, mấy hôm trước mắt đỏ ngầu hết lòng trắng, sưng to híp cả mắt và lúc nào cũng khó chịu như có bụi to trong mắt, chẩy nước mắt liên tục. Thấy các bác quan tâm cách chữa nên em post pp của em lên, các bác có thể tham khảo:
    Em đi khám bệnh viện nói là : viêm kết mạc nặng.
    Đơn thuốc :
    1.> Nise 100mg * 10v ngay ương 2v
    2.> Amilas 10mg * 20v ngay 4v chia 2 lan
    3.> Vitamin A * 3v ngay 1 v
    4.> Maxitrol 1lo ngay ro 6-8 lan
    Tuy nhiên khi ra hiêu thước thi ho ban cho thước nhu sau:
    1.> Dynalid * 10v ngay 2 v 2 lan
    2.> Medotase * 20v ngay 4v 2 lan
    3 vµ 4 giong nhu tren
    em dung thay cung khoi
    vay post len day hy vong se giup dước các bác phan nao
    chu y : em la con trai , 28 tuổi.
    Chào các bác!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,070 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nào đã post đơn thuốc lên, bệnh của bạn có vẻ nặng nhỉ.

Nhưng mà bệnh mắt khác nhau nhiều lắm nha, dùng không đúng thuốc cho bệnh của mình thì tai hại lắm đó.

Dịch đau mắt đỏ của trẻ con hiện giờ chủ yếu là virus. Nếu là do virus thì chả phải thuốc gì cả cũng tự khỏi sau 3 ngày. Cần thì rửa bằng dung dịch muối sinh lý 0.9% thôi. Chống bội nhiễm thì có thể dùng Tobrex (trẻ con dùng được), cái này không có corticoid đâu.
    Saving my energy.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu nhà em gần 6 tháng tuổi, hôm nay bị dính đau mắt đỏ của bà nội rồi Thương quá! mắt bên trái sưng húp, đỏ và kéo nhiều rỉ. Có mẹ nào kinh nghiệm méc dùm em vụ này với. Em có cần cho con ra viện mắt o? hay chỉ mua thuốc muối sinh lí nhỏ rồi 3 ngày là bé tự khỏi, em chỉ lo bé bị bội nhiễm vì bé còn nhỏ quá?Thanks các chị nhiều!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lily
    Cảm ơn bạn nào đã post đơn thuốc lên, bệnh của bạn có vẻ nặng nhỉ.

Nhưng mà bệnh mắt khác nhau nhiều lắm nha, dùng không đúng thuốc cho bệnh của mình thì tai hại lắm đó.

Dịch đau mắt đỏ của trẻ con hiện giờ chủ yếu là virus. Nếu là do virus thì chả phải thuốc gì cả cũng tự khỏi sau 3 ngày. Cần thì rửa bằng dung dịch muối sinh lý 0.9% thôi. Chống bội nhiễm thì có thể dùng Tobrex (trẻ con dùng được), cái này không có corticoid đâu.
    To: Lily
    Cu con nhà mình cũng đang dính dịch đau mắt. Ở hiệu thuốc người ta khuyên dùng Tobex, nhưng mình ko yên tâm lắm, đang định cho con đi khám. Tobrex ko có corticoid à Lily. Vậy thì có thể dùng đc rồi. Cám ơn nha.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4