TIN TÀI TRỢ.

Đái đêm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.62K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp tôi với, cu cun nhà tôi bây giờ được 15 tháng rồi, trước khi đi ngủ đã xi tè rồi nhưng đến đêm vẫn đái phải 2,3 lẫn nữa. Như thế có phải là thận yếu không vì tôi thấy nhiều đứa trẻ đến tuổi này là không đái đêm nữa. Các mẹ có cao kiến gì xin chỉ giúp với. Cám ơn các mẹ trước nha

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,455 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecucun
    Các mẹ ơi giúp tôi với, cu cun nhà tôi bây giờ được 15 tháng rồi, trước khi đi ngủ đã xi tè rồi nhưng đến đêm vẫn đái phải 2,3 lẫn nữa. Như thế có phải là thận yếu không vì tôi thấy nhiều đứa trẻ đến tuổi này là không đái đêm nữa. Các mẹ có cao kiến gì xin chỉ giúp với. Cám ơn các mẹ trước nha
    Mình nghĩ tè đêm 1-2 lần là bình thường vì trong những tháng tuổi này bon trẻ ăn cháo, uống sữa, nhất là uống sữa trước khi đi ngủ thì khó tránh tè đêm lắm. Cu tom nhà mình 1đêm cũng tè 1-2 lần đấy. chịu khó đi mecucun khi nào bé 3-4 tuổi thì đỡ hơn.
    42119.birthday
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 995 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Bé nhà tớ 16 tháng hơn 1 tí cũng vẫn đái đêm 2 lần đấy thôi, mẹ xi là đái liền...đừng lo quá bạn ơi. Những thứ đó giữ trong người lâu làm chi cho có hại..hi hi
    elm:4:'s w:4:rld

BẢO VỆ CHỦ QUYỀN LÃNH THỔ VÀ HẢI ĐẢO CỦA VIỆT NAM
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 339 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho mình hỏi có bé nào như con mình không ? Hiện tại con mình 26th. Mình rất muốn bỏ bỉm đêm cho bé nhưng khổ nỗi một đêm con đái rất nhiều. Khoảng 21h30 bắt đầu ngủ thì 22h30 đái, 23h30 đái, 1h sáng đái, 2h30 đái, thậm chí gần sáng 4h xi vẫn đái. Mình stress vụ này quá. Thức đêm mình không ngại nhưng con đái nhiều quá làm mình rất mệt mỏi. Mà nếu không xi thì con đái dầm lênh láng luôn. Hiện tại con đang ăn cháo (đang tập ăn cơm) và trước khi đi ngủ uống sữa. Mình biết ăn cháo và uống sữa cũng là nguyên nhân con đái nhiều. Nhưng cùng lắm cũng chỉ 2 lần thôi chứ 1 đêm mà 4-5 lần thì mệt quá. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này không chia sẻ giúp mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

[QUOTE=MEMEONAM;24047454]Các mẹ thông thái cho mình hỏi có bé nào như con mình không ? Hiện tại con mình 26th. Mình rất muốn bỏ bỉm đêm cho bé nhưng khổ nỗi một đêm con đái rất nhiều. Khoảng 21h30 bắt đầu ngủ thì 22h30 đái, 23h30 đái, 1h sáng đái, 2h30 đái, thậm chí gần sáng 4h xi vẫn đái. Mình stress vụ này quá. Thức đêm mình không ngại nhưng con đái nhiều quá làm mình rất mệt mỏi. Mà nếu không xi thì con đái dầm lênh láng luôn. Hiện tại con đang ăn cháo (đang tập ăn cơm) và trước khi đi ngủ uống sữa. Mình biết ăn cháo và uống sữa cũng là nguyên nhân con đái nhiều. Nhưng cùng lắm cũng chỉ 2 lần thôi chứ 1 đêm mà 4-5 lần thì mệt quá. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này không chia sẻ giúp mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều![/QUOT
    Bé nhà mình cũng hơn 3 tuổi mà đi tiểu rất nhiều, vẫn phải dùng bỉm, nếu bỏ bỉm thì đái dầm. Mình dùng thử thuốc trị đái dầm Đức Thịnh thấy có hiệu quả, bây giờ có đêm thì một lần, nhưng quan trọng là bé tỉnh để gọi bố mẹ cho đi tè, có đêm còn không đi ý. Mình kiên trì cho uống 10 lọ đấy! Mẹ thử tham khảo thêm các mẹ khác xem thể nào nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,405 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Bạn ko nói rõ là ban ngày bé có bị đi nhiều ko hay chỉ mỗi buổi tối thôi? Tốt nhất là nên cho bé đi khám, có thể do thận bé yếu thì sao? Buổi tối bạn hạn chế cho bé uống nước nữa.

Bé nhà mình 3 tuổi, trước khi ngủ cũng uống 1 cốc sữa nhưng đêm ko bao giờ bé dậy đi tè cả. Con mình còn bỏ bỉm từ lúc 2t, trộm vía ko bao giờ tè dầm cả hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 339 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

[QUOTE=lucky978;24062662]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEMEONAM Xem bài viết
    Các mẹ thông thái cho mình hỏi có bé nào như con mình không ? Hiện tại con mình 26th. Mình rất muốn bỏ bỉm đêm cho bé nhưng khổ nỗi một đêm con đái rất nhiều. Khoảng 21h30 bắt đầu ngủ thì 22h30 đái, 23h30 đái, 1h sáng đái, 2h30 đái, thậm chí gần sáng 4h xi vẫn đái. Mình stress vụ này quá. Thức đêm mình không ngại nhưng con đái nhiều quá làm mình rất mệt mỏi. Mà nếu không xi thì con đái dầm lênh láng luôn. Hiện tại con đang ăn cháo (đang tập ăn cơm) và trước khi đi ngủ uống sữa. Mình biết ăn cháo và uống sữa cũng là nguyên nhân con đái nhiều. Nhưng cùng lắm cũng chỉ 2 lần thôi chứ 1 đêm mà 4-5 lần thì mệt quá. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này không chia sẻ giúp mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều![/QUOT
    Bé nhà mình cũng hơn 3 tuổi mà đi tiểu rất nhiều, vẫn phải dùng bỉm, nếu bỏ bỉm thì đái dầm. Mình dùng thử thuốc trị đái dầm Đức Thịnh thấy có hiệu quả, bây giờ có đêm thì một lần, nhưng quan trọng là bé tỉnh để gọi bố mẹ cho đi tè, có đêm còn không đi ý. Mình kiên trì cho uống 10 lọ đấy! Mẹ thử tham khảo thêm các mẹ khác xem thể nào nhé!
    Bạn ơi cho mình hỏi thuốc trị đái dầm Đức Thịnh có khó uống không. Với độ tuổi như bé nhà mình thì liều lượng uống thế nào? Mong bạn tư vấn thêm. Cảm ơn nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào bạn,

bạn chỉ việc dùng Huggies 1 đêm 1 cái cho bé là đủ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 339 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Ui bạn ơi bỉm thì dùng từ bé đến giờ rồi, chả lẽ lại đóng bỉm cho con đến lớn. Thế nên mình mới phải tập xi con. Nhiều mẹ xi con từ hồi mấy tháng cơ.