TIN TÀI TRỢ.

da khô và bị bong da

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.19K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn. Mấy ngày nay mình đang rất lo lắng vì đứa con gái yêu quý 14 tháng tuổi của mình bị hiện tượng như sau:
    Da rất khô và bị bong da. Đặc biệt là mỗi lần tắm cho con xong.
    Mình không hiểu như vậy là bé bị làm sao. Mong các bạn có kinh nghiệm nuôi trẻ nhỏ giúp đỡ! Trẻ bị như vậy có cần đi khám ngay không? Vì mình thấy vào viện bây giờ đông quá, với lại thấy cháu vẫn bình thường, những chỗ bóc da không làm sao cả.
    Cảm ơn các bạn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không ai có ý kiến giúp mình giải quyết trường hợp này ah?
    • 341 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mua 1 lọ dưỡng da của trẻ em về bôi đi bạn sẽ bớt ngay mà!
    " Cách để sửa chữa sai lầm là tốt nhất hãy quên nó đi "

• 315 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bốngvpcp Xem bài viết
    Chào các bạn. Mấy ngày nay mình đang rất lo lắng vì đứa con gái yêu quý 14 tháng tuổi của mình bị hiện tượng như sau:
    Da rất khô và bị bong da. Đặc biệt là mỗi lần tắm cho con xong.
    Mình không hiểu như vậy là bé bị làm sao. Mong các bạn có kinh nghiệm nuôi trẻ nhỏ giúp đỡ! Trẻ bị như vậy có cần đi khám ngay không? Vì mình thấy vào viện bây giờ đông quá, với lại thấy cháu vẫn bình thường, những chỗ bóc da không làm sao cả.
    Cảm ơn các bạn!
    Gởi cho bạn đọc tham khảo và nên đưa bé đi kham bs là tốt nhất
    Da ở tay và ở cổ cũng mỏng như da ở mặt nên rất dễ bị bong tróc do mất nước khiến da bị khô và dễ bong ra. Hiện tượng bong da thường gặp vào mùa khô do độ ẩm không khí giảm khiến cho những người có cơ địa dị ứng dễ bị bong tróc da.

Bong tróc da thường được phân làm 2 loại là:

1. Do viêm da cơ địa: thường gặp ở những người có cơ địa dị ứng.

2. Do viêm do tiếp xúc: da bị bong tróc do phản ứng với các tác nhân như nước tẩy rửa, hóa chất...

Mặt khác các yếu tố khác khiến da dễ bị bong tróc như: dinh dưỡng kém, ăn uống thiếu các vitamin như: vitamin A, vitamin nhóm B, PP.

Nhưng đại đa số trường hợp, các bong tróc da thường không tìm được nguyên nhân.

Do đó, để điều trị bệnh này, bạn nên:

- Giữ cho da luôn sạch, có thể bôi các chất làm ẩm da, làm dịu da khiến da bớt viêm và bớt rát về mùa khô như: Aderma-Exomega cream (là chất được chiết xuất từ yến mạch, acid béo omega, vitamin E, glycerin... ). Bạn thoa ngày 2 lần sau khi đã rửa sạch da.

- Nếu da bị ngứa có thể uống thuốc kháng histamine như Loratadine 10mg 1 viên/ngày.
    - Ăn nhiều rau quả tươi, uống nhiều nước.

- Tránh tiếp xúc với các hóa chất, chất tẩy rửa, kim loại như chì, crome...

Bạn nên đi khám tại bệnh viện da liễu để được hướng dẫn cụ thể hơn. Tuy nhiên, để giữ cho da luôn đẹp và khoẻ da phải được chăm sóc thường xuyên và đúng cách. Da mặt và cổ là vùng hết sức nhạy cảm, vì vậy nếu chưa hiểu rõ về da của mình thì phải tìm hiểu để được tư vấn về chuyên môn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Dạo này thời tiết hanh khô, bé nhà em bị khô da, nổi chốc, nhọt , các mẹ thông thái giúp em trị mấy cái bệnh này với
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 105 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mig cho bé nhà mình dùng kem dưỡng da cho trẻ em của Bubchen, rất hiệu quả. Bé nhà mình bị viêm da cơ địa, những lúc bé mẩn lên nhẹ nhẹ mình dùng bubchen cũng hết, nặng hơn mới cần thuốc của bác sĩ đưa. Mẹ nó dùng thử xem thế nào.
    • 922 Bài viết

• 1,321 Được cảm ơn

Đúng là thời tiết hanh dễ làm da bé bị khô,bong tróc lắm, cả mặt, môi và toàn thân.
    Vì thế rất nên chú ý chăm sóc dưỡng da bé bất kể lúc nào, hầu như các mẹ thường để khi da bé có vấn đề (khô, nẻ, nồi mẩn..) rồi mới lo tìm cách chăm sóc, nặng hơn thì phải dùng đến thuốc là ko tốt rồi
    Mình hay dùng dòng sản phẩm None for baby của Wakodo Nhật, dòng sản phẩm này rất an toàn cho trẻ sơ sinh nữa, vì thành phần chiết xuất từ hoa quả thiên nhiên, ko hóa chất nên có tác dụng dưỡng da cho trẻ rất tốt.
    Da mặt thì dùng kem (cream), toàn thân dùng sữa dưỡng (milky lotion), để tăng khả năng dưỡng ẩm và dùng massage thì dùng dầu (oil) và môi dùng son (baby lip), còn có cả tắm, gội...
    Dùng đồ Nhật, nhất là đồ dành cho chăm sóc baby thì chuẩn lắm, các mẹ thử xem.
    Mẹ nó và các mẹ muốn tìm hiểu kỹ về đồ này và kinh nghiệm thực tế sử dụng của mình thì mời ghé qua Topic "Bật mí các bí kíp" ở dưới chữ ký của mình nhé. Tks a lot.
    • 16 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Dùng Lactacyd BB cho bé đi bạn, mình thấy tên WTT cũng có bài giới thiệu về tác dụng của sữa tắm này với các bệnh về da của bé mà,nhất là rôm sảy đó !
    Mua ở nhà thuốc tây mẹ nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 139 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bạn nên cho bé uống nhiều nước, ăn nhiều đồ mát như hoa quả, sữa chua để hạn chế chị khô da. Khi đã có triệu trứng da khô, mẩn thì nên tắm cho bé bằng các loại lá như chè xanh...bôi hồ nước, rẻ tiền, hiệu quả và an toàn nhất cho bé. Còn nếu bé bị nặng thì phải đi bác sĩ chứ đừng tự ý bôi linh tinh. Đấy là kinh nghiệm của mình.
    https://www.webtretho.com/raovat/main/view/57611/3
    Tell: 0983089724
    YM: phanlongnt1981
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn cho bé dùng dầu của Hipp cũng tốt lắm đấy
    • 45 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Dùng Lac đi chị, em được các chị trong WTT tư vấn, mua về xài thử, em thấy hiệu quả lắm, bé hết rôm sau có vài lần tắm