TIN TÀI TRỢ.

Cứu cứu, bé ị phân cục!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.3K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,874 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Ruby nhà em 2 bữa nay không hiểu sao đi ị ra 2 phân cục rồi mới đến phân nhuyễn, không hiểu như vậy là bé có bị bón không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,874 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Ruby nhà em mấy hôm nay ị phân cục, rặn thấy thương quá, không biết như vậy bé có phải bị bón không? Nêú bị bón thì phải làm sao cho hết bón ạ? Em vừa tập cho Ruby ăn chuối và sữa xay, có phải đó là nguyên nhân không? Giúp em với, em xì trét quá, híc híc
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 220 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sea_love79
    Ruby nhà em mấy hôm nay ị phân cục, rặn thấy thương quá, không biết như vậy bé có phải bị bón không? Nêú bị bón thì phải làm sao cho hết bón ạ? Em vừa tập cho Ruby ăn chuối và sữa xay, có phải đó là nguyên nhân không? Giúp em với, em xì trét quá, híc híc
    Ôi bạn cho bé ăn sớm nhỉ?Chắc bé bị bón rồi, nhưng chắc không phải do chuối đâu. Không biết phải do sữa bột ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,304 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

CHuối xay chung với sữa gây táo đấy bạn ạ. Ăn cách nhau ra nhé.

Bé nhà mình cũng đang bị táo. chán quá. Mới tập ăn có 1 tý bột với rau. Mấy hôm nay cũng ăn chuối.

Bạn tích cực xoa bụng, cho bé uống nhiều nước giữa hai bữa ăn nhé

Chúc bé mau khỏi táo bón nhé.
    • 3,245 Bài viết

• 7,890 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hà Kin Xem bài viết
    CHuối xay chung với sữa gây táo đấy bạn ạ. Ăn cách nhau ra nhé.

Bé nhà mình cũng đang bị táo. chán quá. Mới tập ăn có 1 tý bột với rau. Mấy hôm nay cũng ăn chuối.

Bạn tích cực xoa bụng, cho bé uống nhiều nước giữa hai bữa ăn nhé

Chúc bé mau khỏi táo bón nhé.
    Bạn có cho bé ăn hoa lơ,nhất là lơ xanh không ?vì lơ này có nhiều sắt nên cực kỳ táo bón luôn đấy .
    • Chờ kích hoạt
    • 12 năm
    • 190 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Rùa Xem bài viết
    Bạn có cho bé ăn hoa lơ,nhất là lơ xanh không ?vì lơ này có nhiều sắt nên cực kỳ táo bón luôn đấy .
    trước mình cứ tưởng ăn chuối nhuận tràng nhưng bây giờ mới biết là sai bét. Nếu con bị như vậy thì nấu cháo hay bột cho thêm ít khoai (tây, lang đều được). Ngoài uống sữa cho con uống nước hoa quả và ăn thêm hoa quả nghiền, con sẽ ko bị táo nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Con mình được 3 tuổi rưỡi. Từ lúc đẻ ra đến bây giờ cháu đều khó đi ị. Để cháu đi được mỗi ngày mình toàn phải thụt đít bằng mật ong hoặc cho cháu uống thuốc lá. Phân của cháu như phân dê. Mỗi lần ị là hậu môn căng phồng. Mình cũng ép cháu ăn hoa quả, rau, uống nước nhưng không được nhiều. Hiện cháu chỉ nặng có 11, 5 kg, chiều cao bình thường. Có mẹ nào có kinh nghiệm trong chuyện này chỉ giúp mình với. Có bác sỹ nào có thể chữa tốt bệnh này ko. Mình cảm ơn nhiều lắm.Đợi tin các mẹ.
    • 337 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình cũng rất quan tâm đến việc này, vì con mình cũng bị đi ngoài như vậy, mà chưa tìm ra cách nào đỡ hơn cho bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitmai Xem bài viết
    Chào các mẹ.
    Con mình được 3 tuổi rưỡi. Từ lúc đẻ ra đến bây giờ cháu đều khó đi ị. Để cháu đi được mỗi ngày mình toàn phải thụt đít bằng mật ong hoặc cho cháu uống thuốc lá. Phân của cháu như phân dê. Mỗi lần ị là hậu môn căng phồng. Mình cũng ép cháu ăn hoa quả, rau, uống nước nhưng không được nhiều. Hiện cháu chỉ nặng có 11, 5 kg, chiều cao bình thường. Có mẹ nào có kinh nghiệm trong chuyện này chỉ giúp mình với. Có bác sỹ nào có thể chữa tốt bệnh này ko. Mình cảm ơn nhiều lắm.Đợi tin các mẹ.
    Bé của mình trước đây cũng bị táo bón nặng, nhưng từ ngày mình cho bé ăn phoma tươi xay cùng với trái bơ, cho thêm một ít đường thì thấy bé đỡ bón hẳn, đi ị hằng ngày và phân rất đẹp:Applause:
    • 175 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó cho bé ăn chuối với sữa thì bé khó tiêu, táo bón đấy,ăn hai món cách ra, mà ăn ít chuối thôi mẹ nó ạ.Cho cháu ăn ít đu đủ xay cũng giúp tránh táo bón đấy,nhưng bé nhà bạn ỉa cũng có khuôn nhưng phân dẻo,nhão ,thì ko đáng lo lắm, chắc do thay đổi thức ăn nên ruột bé đang làm quen đấy thôi.
    • 1,961 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhipnhinho Xem bài viết
    Mẹ nó cho bé ăn chuối với sữa thì bé khó tiêu, táo bón đấy,ăn hai món cách ra, mà ăn ít chuối thôi mẹ nó ạ.Cho cháu ăn ít đu đủ xay cũng giúp tránh táo bón đấy,nhưng bé nhà bạn ỉa cũng có khuôn nhưng phân dẻo,nhão ,thì ko đáng lo lắm, chắc do thay đổi thức ăn nên ruột bé đang làm quen đấy thôi.
    Đúng rùi ạ, sữa ko nên ăn chung với chuối, cam, quýt, dưa hấu... vì dễ gây đầy chướng, bụng or táo bón
    Nếu bé được 6 tháng rùi thì mẹ làm sữa chua cho con ăn đi, sữa chua rất tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,304 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

@Mẹ Rùa: Em cho ăn với bí xanh chị à. BS nói có thể do ăn ít quá, cần tăng thêm 1 bữa bột.

Bạn Kin thì chán quá cơ. Ăn đủ thứ mà vẫn táo.

Có mẹ nào cho con uống Natural Zinc k? Kẽm phải k nhỉ? cái này có gây táo không?Mẹ cháu cho uống theo đơn của PGS Khánh. HIện mẹ cháu chưa tìm thấy tài liệu nói là kẽm gây táo nhưng ông bà cứ bảo là có, mà ông bà nhà cháu thì lại có chuyên môn nhưng ứ phải nhi.

Cám ơn các mẹ.
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giúp em với: Bé nhà em được 28 tháng tuổi nhưng từ hơn một năm nay bé thường xuyên đi phân "rắn". Bé đi cầu đều ngày/lần. Đã 2 lần đổi sữa (Friso, Dumex, hiện giờ đan dùng Enfa A+). Đi BV, bác sĩ cho thuốc vi sinh uống thì đỡ, nhưng chẳng lâu lại như cũ. Cháu ăn sữa chua rất thường xuyên, hay ăn đu đủ . . .tuy nhiên cháu uống rất ít nước. Tình trạng này em lo lắm nhưng ko có cách gì. Ai có bí quyết gì chỉ gđ em với!
    Thanks.

• 1,173 Bài viết

• 1,254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomecarrot Xem bài viết
    Giúp em với: Bé nhà em được 28 tháng tuổi nhưng từ hơn một năm nay bé thường xuyên đi phân "rắn". Bé đi cầu đều ngày/lần. Đã 2 lần đổi sữa (Friso, Dumex, hiện giờ đan dùng Enfa A+). Đi BV, bác sĩ cho thuốc vi sinh uống thì đỡ, nhưng chẳng lâu lại như cũ. Cháu ăn sữa chua rất thường xuyên, hay ăn đu đủ . . .tuy nhiên cháu uống rất ít nước. Tình trạng này em lo lắm nhưng ko có cách gì. Ai có bí quyết gì chỉ gđ em với!
    Thanks.
    Chị cho cháu uống nước cam tươi,bé nhà em cũng vậy.
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị cho bé uống thêm bột sắn. Bé nhà em gần 24 tháng cũng thường xuyên bị đi táo bón, còn chảy cả máu đít. Em cho uông nước cam tươi, hoặc bột sắn dây hòa vào sữa cho cháu uống thì thấy cũng đỡ hẳn đấy.
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Ngọc Linh Xem bài viết
    Chị cho bé uống thêm bột sắn. Bé nhà em gần 24 tháng cũng thường xuyên bị đi táo bón, còn chảy cả máu đít. Em cho uông nước cam tươi, hoặc bột sắn dây hòa vào sữa cho cháu uống thì thấy cũng đỡ hẳn đấy.
    Mẹ Ngọc Linh ới òi. Pha sữa hòa sắn dây vào uống được hả? Có ảnh hưởng gì không chị?
    • 1,031 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

2 hôm nay ỉn nhà em đi ị là rặn rùi khóc ầm lên. Có phải do ăn vú sữa không ạ?
    2hj6p7
    • 715 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Trộn chuối với phomat có gây táo bón không. Bé nhà em 6 tháng rùi mấy tuần này k chịu uống sữa đi khám bs bảo cho ăn các sản phẩm từ sữa như sữa chua, váng sữa, phomat. Bs bảo phomat trôn với chuối, mình cho ăn mỗi ngày một hộp sữa chua, 1 váng sữa, một it phomat trộn chuối. vậy mà 2 hôm nay bé ịa phân rắn, mà ịa thành nhiều lần í. Thường ị sáng và tối, hôm qua sáng ị ba lần mỗi lần một cục bé, cách nhau mỗi lần khoảng 30p. hic. Vậy là sao nhỉ?
    Bông: Newborn: 2,6kg
    1M: 3,6kg; 2M: 4,5kg: 3M: 5,3kg 4M: 5,9kg 4,5M: Biết lẫy 5M: 6,4kg 5,5M: 6,3kg (mọc răng) 6M: 6,5kg 7M: 7kg 8M: 7,3kg 19thang: 10,3kg

Yêu con và thương con lắm lắm!!!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,547 Bài viết

• 8,349 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Con mình mới 3 tuổi nhưng thường xuyên đi phân cứng như đá, nhỏ nhỏ, bữa nào rặn ra cục lớn thì y như rằng bị chảy máu, có bữa máu nhỏ giọt xuống bô luôn. Khẩu phần ăn thì thức ăn đạm+rau=lượng cơm, cũng cho uống nhiều nước. Thế mà vẫn bị, còn cháu gái mình cũng = tuổi con mình, cũng ăn cơm mình nấu, thế mà ngày nó đi 2 bận, phân vàng, mềm nhìn mà phát ham . Có khi nào do con mình lưng dài-> ruột dài không? Hỏi BS mấy lần mà BS cứ kêu mình cho con ăn nhiều rau mà chẳng thèm khám gì hết. Chán. Có mẹ nào biết BS nào giỏi về hệ tiêu hóa trẻ nhỏ không ạ. Để mình chở con đến khám với, chứ cứ tình hình này chắc sắp tới con mình bị trĩ mất
    ẤU DÂM LÀ BIẾN THÁI, KHÔNG PHẢI ANH HÙNG.
    TẨY CHAY MINH BÉO VÀ NHỮNG KẺ ỦNG HỘ CHÀO ĐÓN ANH TA KHỎI SHOWBIZ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 55 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà chị bị chảy máu như thế thực sự là cần có biện pháp can thiệp. chữa bệnh này không khó. Bạn có thể cho bé ăn các thức ăn nhiều xơ dễ tiêu như: khoai lang, chuối,.. cũng có nhiều giải pháp khác như các thuốc, thuốc thụt, tuy nhiên bạn không nên sử dụng nhiều và tuy tiện. bạn nên rèn cho trẻ thời gian đi vệ sinh vào 1 giờ nhất định, chịu khó vận động, xoa bóp bụng nhẹ nhàng khi đi. đây là bệnh chữa không khó, bạn có thể đưa trẻ đến viện nhi khám.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2