TIN TÀI TRỢ.

Cún nhà em bị nứt gót chân, các mẹ ơi Help với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.79K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cún con nhà em không hiểu làm sao lại bị cái bệnh kỳ quái này. Đầu tiên cháu bị một vết dài như giời leo, phồng lên những mụn nhỏ nhưng không bi ngứa, sau đó một thời gian thì những mụn đó cứ lan dần xuống gót chân, bây giờ nó cứ lan xuống tận gan bàn chân, em có cho cháu đi khám ở Viện Da liễu nhưng họ chỉ bảo là bị viêm da dị ứng, họ cho thuốc về uống nhưng không thấy cháu khỏi mà gót chân của cháu còn bị nút ra và da chỗ gót chân bị bong ra từng lớp một. Các mẹ thông thái cho em hỏi có mẹ nào biết ông lang nào chuyên chữa bệnh ngoài da có uy tín ơ Hà Nội thì cho em địa chỉ với, em cám ơn nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao không thấy mẹ nào cho em đia chỉ nhỉ, cún con nhà em ngày càng bị lan ra khắp cả chân, nó cứ bong từng lớp da nhìn rất thương, em đang nghĩ là bị nấm (Nhưng lạ là không thấy cháu ngứa). Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,035 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi roro
    Sao không thấy mẹ nào cho em đia chỉ nhỉ, cún con nhà em ngày càng bị lan ra khắp cả chân, nó cứ bong từng lớp da nhìn rất thương, em đang nghĩ là bị nấm (Nhưng lạ là không thấy cháu ngứa). Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với
    Bạn thử ra phòng khám Thành Tâm (hình như là ở 327 Trường Chinh), gần Ngã tư Sở khám cho em bé xem thế nào. Trước khi đi thì gọi điện thoại số 0903293212 gặp bác sĩ Bàng nhé. Con đứa bạn tớ trước đây cũng bị mẩn ở tay chân, bác sĩ cho thuốc bôi vừa rẻ vừa tốt nên rất nhanh khỏi. Nhớ khám đúng bác sĩ Bàng nhé (trước đây ông ý làm việc ở Pháp đấy). Tiền khám mỗi lần là 20.000 đồng, bạn mang em bé đi khám ngay nhé.
    ResizeofRotationofDSC01468-2ResizeofRotationofDSC01467-2ResizeofRotationofDSC01466-2ResizeofRotationofDSC01462-2
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,077 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Mình không biết chính xác chân bé nhà bạn bị thế nào, nhưng đối với những trường hợp bị bong da, da khô hoặc chai sần, nứt nẻ (không đến mức bị chảy máu đâu nhé), bạn có thể lấy chanh tươi xát vào, xát cả phần ruột và phần vỏ có tinh dầu, kiên trì dần dần sẽ hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em 5 tuổi bị nứt da chân (chỉ 1 ngón cái) đêm nào bé cũng khó chịu vì lớp da nhô ra, em lấy kềm cắt và ngâm chân bé trong nước ấm vài phút thì bé mới ngủ được. Lòng bàn tay và bàn chân của bé lúc nào cũng nóng. Anh chị nào biết tại sao bé bị vậy và có cách nào chỉ giúp em với. Đêm ngủ lúc nào bé cũng kêu nóng và khó ngủ. Cám ơn rất nhiều!:Rose:
    Megato:Rose:
    3-12-1
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Chắc bé bị nóng trong người, chị cho bé đi khám hay bắt mạch thủ xem. Da chân bé bị khô thì chị xức lotion cho mềm da chứ cắt lớp này thì ra lớp khác thôi. Sử dụng lotion của Johnson hay Jergens cũng tốt.
    MagPp7
    Bql8p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Chào các mẹ, lại nhờ các mẹ tư vấn cho vụ này với ah!

Con gái mình biết đi rồi nên loăng quăng đi lại suốt cả ngày.

Mấy hôm nay mình thấy phần da ngón chân cái chỗ gần tiếp xúc với mặt đất lại bị chai lại, khô, rồi nứt nứt. Thoa dầu, tắm kì kọ mãi mà không hết được. Không hiểu là hiện tượng gì nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 392 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

hihìhi chắc là bé bị phong thấp rùi. mẹ xem nhà có ai bị kg? vì bệnh này cũng có duy truyền đó. Heo nhà em mới 2 tuổi mà đầu ngón chân cái bị chai mặc dù bé đc mang vớ suốt. bs bảo thoa thuốc thì giảm tí tí thui và sau đó u như kỹ vì ba và mẹ nó bị phong thấp mà
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 91 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Vậy có cách nào chữa trị không bạn ơi? Con có bị đau không nhỉ? Bé nhà mình bị y chang như thế!
    "A baby will make love stronger, days shorter, nights longer, bankroll smaller, home happier, clothes shabbier, the past forgotten, and the future worth living for."
    Author Unknown
    • 315 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me bé Na Xem bài viết
    Chào các mẹ, lại nhờ các mẹ tư vấn cho vụ này với ah!

Con gái mình biết đi rồi nên loăng quăng đi lại suốt cả ngày.

Mấy hôm nay mình thấy phần da ngón chân cái chỗ gần tiếp xúc với mặt đất lại bị chai lại, khô, rồi nứt nứt. Thoa dầu, tắm kì kọ mãi mà không hết được. Không hiểu là hiện tượng gì nhỉ?
    Mình ko biết cụ thể như thề nào với con bạn nhung mình gởi cho bạn bài này xem co đúng vơi con của bạn ko nhé chúc bé mau khỏi
    Chàm tăng sừng nứt nẻ: Bệnh thường tập trung ở đầu ngón tay, chân, với biểu hiện da dày lên, có những sọc nứt nẻ. Khi lớp da dày lột đi, lớp da ở dưới sẽ lộ ra, màu đỏ hoặc trắng hồng, không ngứa. Nhưng nếu tiếp xúc với kim loại hoặc bôi thuốc không đúng, vùng da này sẽ ngứa ngáy khó chịu. Vào mùa lạnh, hiện tượng tăng sừng nứt nẻ sẽ tăng lên rất nhiều, khiến bệnh nhân đau đớn, hạn chế cử động.
    Phòng ngừa và xử trí

- Giữ cho da đừng mất nước, luôn có độ ẩm thích hợp: Tốt nhất là sử dụng thuốc làm ẩm da (chứa urê, axit salicylic...). Nồng độ thuốc phải thích hợp với vùng da bị tổn thương. Chẳng hạn, nếu bị khô da ở mặt, có thể dùng những loại dầu làm ẩm dành cho trẻ em; còn nếu nứt gót chân thì phải sử dụng các thuốc có nồng độ urê từ 20% trở lên (có phối hợp với axit lactic càng tốt).

- Uống vitamin A liều cao: Chất này có tác dụng tốt trên sự sừng hóa, nhất là ở những bệnh da có sẵn như chàm tăng sừng nứt nẻ, da vẩy cá.

- Bôi thuốc chống ngứa: Các thuốc phổ biến là Chlopheniramin, Prometazine, Loratadin... Thuốc này thường chỉ có tác dụng trong trường hợp mề đay do lạnh hoặc có hiện tượng chàm hóa.

- Uống nhiều nước, mặc quần áo, quấn khăn đủ ấm.

Lưu ý: Không được dùng thuốc không rõ tác dụng, thuốc truyền miệng, xà phòng không thích hợp.

BS Hoàng Văn Minh, NLĐ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Báo cáo với các mẹ là vết chai ấy cũng đã đỡ rồi, cảm giác như chỗ ấy là da chết nó dầy lên, rồi tiếp xúc với mặt đất nhiều, đất bụi bám vào, khô rồi nẻ ra. Thế nên từ hôm phát hiện ngày nào cũng mang giầy dép, tắm lấy khăn xô cọ cọ, rồi bôi dầu Johnson. Mình cũng nghĩ da khô nên tăng cường uống nước. Chỗ da ấy cũng mềm mềm rồi. Thank các mẹ nhé! Để xem mấy hôm nữa xem thế nào.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Da khô thì cũng có thể là do ăn uống thiếu chất, nhất là các loại vitamin như A, E...nêu mẹ nó chiụ khó ăn thêm hoa quả để da mịn và đẹp hơn nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bia cổ rụt Xem bài viết
    Da khô thì cũng có thể là do ăn uống thiếu chất, nhất là các loại vitamin như A, E...nêu mẹ nó chiụ khó ăn thêm hoa quả để da mịn và đẹp hơn nhé
    Vâng ah, cám ơn mẹ nó. Mẹ cháu thì chịu khó ăn lắm, nhưng mà cháu lại ghét hoa quả ah! Thế mới buồn chứ!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 392 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me bé Na Xem bài viết
    Vâng ah, cám ơn mẹ nó. Mẹ cháu thì chịu khó ăn lắm, nhưng mà cháu lại ghét hoa quả ah! Thế mới buồn chứ!
    Mẹbena giỏi ghê. Heo nhà em cũng thế. Lúc còn bé thì chịu mang vớ nhưng bây h thì kg chịu. Em đang tập cho bé đi dép trong nhà. Tối mới dùng lotion cho bé vì ban ngày bé kg chịu mang vớ. Bé heo 1 ngày uống 1 lít sữa tươi và nhiều nưo17c lém. Nhưng chân vẫn xấu. Hình như sau này kg làm vua đc rùi hihi mà làm phó thường dân thui
    • 1,885 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

bé mình hơn 10tháng, gần 2 tuần nay có hiện tượng bị tróc từng mảng da ở ngón chân, từ ngón trở ngược ra fía sau lòng bàn chân. Ko biết cho con đi khám ở đâu bây giờ. Ko biết có di truyền ko? mình thỉnh thoảng cũng hay bị như thế.May là bé chưa biết, chứ lớn hơn chắc biết lấy tay dứt miếng da đó ra rồi chảy máu luôn. Mình cũng nghĩ là bé thiếu chất gì đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heotoc Xem bài viết
    Mẹbena giỏi ghê. Heo nhà em cũng thế. Lúc còn bé thì chịu mang vớ nhưng bây h thì kg chịu. Em đang tập cho bé đi dép trong nhà. Tối mới dùng lotion cho bé vì ban ngày bé kg chịu mang vớ. Bé heo 1 ngày uống 1 lít sữa tươi và nhiều nưo17c lém. Nhưng chân vẫn xấu. Hình như sau này kg làm vua đc rùi hihi mà làm phó thường dân thui
    Đi độ 1 tuần là quen ngay ý mà. Nhưng mà lúc mới đeo dép cho nó phải làm gì đó cho nó mất tập trung, ko thì nó dứt ra ngay. Trộm vía, anh Heo uống sữa giỏi ghê, em Na 1 ngày chỉ uống được 500-600ml là giỏi lắm rồi. Hu hu, hic hic, chỉ lo chân con xấu thành chân cám thì đi thế nào được hài đây :Crying::Crying::Crying: