Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cục thịt dư ở hậu môn bé???Help me urgent

• 5 Lượt chia sẻ
  • 52.2K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 302 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

dạ, nó cứ dính giữa khe hậu môn vậy khi khép mông là nó nằm giữa vậy đó chị, nhìn rất khó chịu.:Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 41 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Vậy bé nhà mình cũng bị giống em bé này rồi.

Bé nhà mình lúc nhỏ còn không thấy gì ấy. Vậy mà nó xuất hiện dần từ lúc nào chả biết, giờ thành 1 mẩu nho nhỏ. Bé giờ 3.5 tuổi rồi.

Thường thì bé không cảm thấy gì cả. Nhưng thỉnh thoảng đi tiểu bé kêu xót. Mình thì chỉ chú ý giữ gìn vệ sinh thôi, mình cũng nghĩ đó là 1 mẩu thịt dư.

Chắc bé lớn tiếp chút nữa thì sẽ cho đi khám, đoán là phải tiểu phẩu cắt bỏ nó đi. Mình nghĩ cứ vệ sinh sạch sẽ cẩn thận thì không phải lo lắng gì cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 302 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

vậy hả mẹ nó? có phải miếng thịt dẹp dẹp dài dài khoảng 2 phân nằm dọc theo hậu môn không? bé bạn lớn hơn bé mình vậy miếng thịt đó có to hơn không? bé có đau không bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 372 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Bé nhà mình có một tật nhỏ ở hậu môn (là cục thịt nhỏ như đầu bút thôi). Không biết là bị sao nữa. Các mẹ đã gặp trường hợp nào như vậy chưa hay các mẹ có biết khám thì khám ở đâu không chỉ cho mình với. Thanks
    Ba sẽ là cánh chim đưa con đi thật xa
    Mẹ sẽ là cành hoa cho con cài lên ngực
    Ba mẹ là lá chắn che chở suốt đời con.
    • 1,087 Bài viết

• 2,678 Được cảm ơn

bé nhà em cũng bị như vậy đấy, hichic, ko biết làm sao cho hết ah, nguyên nhân có lẽ là do vài lần đi táo, bé rặn nên mới bị như thế.
    Có mẹ nào biết cách chữa hay biết chỗ nào chữa ko ạ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các Mẹ! Các Mẹ ơi có mẹ nào biết thì chỉ dùm Mẹ ỉn với, mình đang bối rối quá!
    Ỉn con nhà mình từ khi mới sinh đã có một miếng da thừa ở lỗ hâu môn, đến nay bé đã được 21 tháng và miếng da thừa ấy cũng phát triển thêm (to bằng hạt na nằm dọc theo hai khe mông), nên mỗi khi vệ sinh cá nhân cho bé, bé tỏ ra khó chịu và kêu đau. vợ chồng mình đang bối rối quá không biết nó là bệnh gì? có Mẹ nào biết về bệnh này thì phổ biến giúp gia đình nhà Ỉn với nhé! Cảm ơn các Mẹ nhiều nhiều!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn nên đưa bé đi khám để bác sĩ, bs sẽ tư vấn cho bạn
    • 1,962 Bài viết

• 2,356 Được cảm ơn

Đúng đó, đưa bé đi BS khám nếu không có gì, chỉ là thịt dư thì đốt, còn trĩ thì có hướng giải quyết. Chắc không sao đâu, đừng quá lo lắng nhé.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 1,756 Bài viết

• 1,253 Được cảm ơn

Hôm trc e đi khám trĩ cũng có 1 chị đưa con mới chỉ chưa đầy 2t đến khám. BS chẩn đoán bé cũng bị vạt da thừa như bé nhà chị. Bác ấy chỉ xem thôi, cũng k tác động j cả, rồi đưa cho tuýp thuốc mỡ bảo mỗi tối bơm vào hậu môn. Bác ấy nói da thừa k ảnh hưởng j cả, chị cứ yên tâm. Chị thử đưa bé đến đó xem sao, em khám ở BS Y học cổ truyền QĐ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng có cái miếng thịt dư như vậy? Không biết bé nhà chị thế nào rồi? Chia sẻ kinh nghiệm cho em với nhé! Cảm ơn chị!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me Marsu Xem bài viết
    vậy hả mẹ nó? có phải miếng thịt dẹp dẹp dài dài khoảng 2 phân nằm dọc theo hậu môn không? bé bạn lớn hơn bé mình vậy miếng thịt đó có to hơn không? bé có đau không bạn?
    Yêu con yêu
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,bé nhà mình cũng bị y như vậy,trước đây bé hay bị táo,mỗi lần đi ngoài phân có dính tý máu tươi,vừa rồi bé bị ra máu nhiều,mình lo lắm,hôm nọ nghe con kêu đau đít mới nhìn kỹ thì phát hoảng lên,bé có 1 cục thịt nằm ở hậu môn cho giữa âm đạo và hậu môn của con ấy,mình sợ quá tưởng còn bị trĩ đem lên bệnh viện khám,bs bảo đó là mẫu da thừa do bé bị nứt kẽ hậu môn.giờ đã hơn 20 ngày rồi mà vẫn còn hoang mang lo sợ,biết chỉ là mẫu da thừa ko có vấn đề gì nhưng vẫn bị áp lực.phải tích cực chống táo bón cho con thôi các Me ah!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, bé nhà bạn thế nào rồi? Bé nhà mình cũng bị nổi miếng thịt thừa dọc hậu môn và âm đạo. Mình muốn hỏi kinh nghiệm bạn chút. Bé mới 9 tháng. Mới thấy khoảng tháng nay. Bạn chia sẻ giúp mình với nhé. Cảm ơn bạn
    comment by WTT mobile view
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, bé nhà bạn thế nào rồi? Bé nhà mình cũng bị nổi miếng thịt thừa dọc hậu môn và âm đạo. Mình muốn hỏi kinh nghiệm bạn chút. Bé mới 9 tháng. Mới thấy khoảng tháng nay. Bạn chia sẻ giúp mình với nhé. Cảm ơn bạn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Marsu Xem bài viết
    Bạn ơi, bé nhà bạn thế nào rồi. Bé nhà mình 9 tháng cũng bị miếng thịt thừa dọc hậu môn và âm đạo thế. Mình đang lo nên muốn hỏi kinh nghiệm của bạn, chia sẻ cho mình với nhé. Thanks bạn
    • 220 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E không biết nhiều về cái bệnh này lắm, nhưng chắc nếu cần phải cắt thì nên đi cắt đi mn ạ! Chứ để lâu e sợ là không tốt không?
    • huyhuy123456 Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi babeo Xem bài viết
    Cái đó gọi là Polip. Bạn nên cho con đi cắt sớm đi vì để lâu cái đó sẽ phát triển, mỗi lần bé đi ngoài chẳng may vệ sinh không đảm bảo dễ bị nhiễm trùng . Cách đây 3 năm con gái mình cũng bị như vậy. Đến bác sĩ ngoại khoa họ bảo họ có thể cắt nhưng mọc lại hay không thì không biết được cái này phải hỏi bác sĩ da liễu . Mình đến bác sĩ da liễu thì bác sĩ cắt cho. Nói chung chỉ là 1 tiểu phẫu làm khoảng 20 phút. HỌ có 1 thứ như là cái mỏ hàn nhỏ, gợi gợi đốt đần tận gốc của mẩu thịt thừa đó . nếu có tiêm thuốc tê thì sẽ không đau và không chảy máu. Bé của mình làm xong nhảy xuống khỏi bàn là chạy 1 mạch từ tầng 4 của bệnh viện xuống đòi đi mua sữa. Sau khi cắt giữ gìn vệ sinh khoảng 1 tuần là khỏi.
    vay phí la bao nhieu
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhlinhan2015 Xem bài viết
    Con mjnh cũng mới 9 tháng cũng bị giống con bạn mới phát hiện đc 1 tuần
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong nam Xem bài viết
    Hôm trc e đi khám trĩ cũng có 1 chị đưa con mới chỉ chưa đầy 2t đến khám. BS chẩn đoán bé cũng bị vạt da thừa như bé nhà chị. Bác ấy chỉ xem thôi, cũng k tác động j cả, rồi đưa cho tuýp thuốc mỡ bảo mỗi tối bơm vào hậu môn. Bác ấy nói da thừa k ảnh hưởng j cả, chị cứ yên tâm. Chị thử đưa bé đến đó xem sao, em khám ở BS Y học cổ truyền QĐ
    Bác sỉ đại học y duợc hả bạn xem bên chỉ hả bạn
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2