Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Con tôi khó ngủ quá!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 147 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 487 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimcoi
    Không nhắc đến thì thôi chứ nhắc đến em lại buồn vô cùng. Nhà em không có khái niệm con ngủ để mẹ/osin dọn dẹp giặt giũ bao giờ. Con ngủ thì phải luôn có một người ngồi bên cạnh để trông chừng con tỉnh giấc. NHím đựoc 17 tháng rồi mà chưa đêm nào ngủ một mạch tới sáng cả các bác ạ.
    Mình nuôi thằng lớn cũng vậy, lừa được nó ngủ là cả một kỳ công, lúc đó thấy mọi người nuôi con sao mà dễ còn mình thì. Nhưng đến đưa thứ 2 thì trộm vía khác hẳn đấy các mẹ ạ, lăn như củ khoai ý.

To 2002: Bác post cách làm lên cho cả nhà xem với
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa / bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,046 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Nhóc nhà tôi thì dễ bắt đi ngủ, nhưng chỉ ngủ được 1-2 tiếng, tức khoản 12h đêm tới 1h sáng là cứ trằn trọc rồi khóc. Đêm cậu ấy ngủ cứ bò lổm ngổm khắp giường ấy, thỉnh thoảng khóc toáng lên như mê ngủ. Từ bé đến giờ vẫn vậy, chẳng biết có sao không nữa. Mẹ Hà và mẹ Dung khi nào tìm chỗ khám TK nào OK nhắn tôi với nhé.
    • 487 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunglammd
    Nhóc nhà tôi thì dễ bắt đi ngủ, nhưng chỉ ngủ được 1-2 tiếng, tức khoản 12h đêm tới 1h sáng là cứ trằn trọc rồi khóc. Đêm cậu ấy ngủ cứ bò lổm ngổm khắp giường ấy, thỉnh thoảng khóc toáng lên như mê ngủ. Từ bé đến giờ vẫn vậy, chẳng biết có sao không nữa. Mẹ Hà và mẹ Dung khi nào tìm chỗ khám TK nào OK nhắn tôi với nhé.
    Trùi ui, bà LA bà ấy tưởng tui với bà D đi trảy hội kìa hehe

Nói thế thôi chứ các mẹ bố trí một buổi sáng nào đi nhé.
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa / bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,841 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehaichangdeptrai
    Chẳng ai giúp mình hết à???? Mình cứ mong mãi, đi ra đi vào suốt cả ngày mà vẫn không ai trả lời???? Buồn quá huhu
    Bạn hãy cho cháu đi bơi, nước, nắng, không khí có khi là cái hiện nay bé cần. Sau khi cháu biết bơi rồi bạn hãy cho cháu tập luyên theo đội trong câu lạc bộ (mỗi ngày cháu bơi 1h-2h). Cháu sẽ ăn tốt và ngủ ngon hơn.

Bây giờ bé sắp vào lớp 1, bạn cần 1-khám mắt cho cháu, 2-Làm ion đồ Phospho, Mg để xem cháu có bị mất cân đối cái gì không?, 3- thử phản ứng lao tố cho cháu (thử IDR) để biết được hiện nay đề kháng lao của cháu vẫn tốt?. Cẩn thận hơn bạn có thể làm xét nghiệm nước tiểu cho cháu. Bạn hãy nói với bác sĩ là bạn cần khám tổng quát để cháu đi học???. Qua các xét nghiệm này bạn sẽ nhìn rõ hơn, biết rõ hơn về bé của bạn, cũng như BS sẽ cho bạn lời khuyên đúng về bé của bạn. Đây là cách thức mình theo dõi bé của mình, hàng năm. Chẳng biết có giúp gì cho bạn không? Chào bạn.
    • 487 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Freida
    Bây giờ bé sắp vào lớp 1, bạn cần 1-khám mắt cho cháu, 2-Làm ion đồ Phospho, Mg để xem cháu có bị mất cân đối cái gì không?, 3- thử phản ứng lao tố cho cháu (thử IDR) để biết được hiện nay đề kháng lao của cháu vẫn tốt?. Cẩn thận hơn bạn có thể làm xét nghiệm nước tiểu cho cháu. Bạn hãy nói với bác sĩ là bạn cần khám tổng quát để cháu đi học???. Qua các xét nghiệm này bạn sẽ nhìn rõ hơn, biết rõ hơn về bé của bạn, cũng như BS sẽ cho bạn lời khuyên đúng về bé của bạn. Đây là cách thức mình theo dõi bé của mình, hàng năm. Chẳng biết có giúp gì cho bạn không? Chào bạn.
    Bơi à, mình cũng thích cho nó đi lắm, nhưng nó sợ nước lắm cơ. Mình cũng đăng ký cho cháu đi học bơi ở trường tiểu học trong tháng này đấy nhưng không biết cu cậu có dám xuống nước không nữa. Còn mắt của nó nói ra mà buồn quá: mắt nó loạn cận còn có 3/10 thôi (tại mình không biết nuôi con mà )
    Ôi nghe bạn nói những xét nghiệm này mình thấy mê quá, nó có ảnh hưởng gì đến bọn trẻ không bạn? Và cho bọn nó đi xét nghiệm ở đâu? Viện Nhi có được không? (Có phải bạn đang sống ở nước ngoài không? Mình sợ là ở VN thì mấy thứ này hơi khó chăng?) Trả lời ngay cho mình nhé, chờ tin bạn.
    To Admin: Admin chuyển bài của mình sang đây làm mình đi tìm mãi :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,841 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Gởi mẹ hai chàng đẹp trai,

Bạn hãy cứ nghĩ như vầy, con mình sinh ra từ nuớc, nếu có gì khong an lòng, hãy thảy nó xuống nuớc. Nuớc sẽ nói với bạn nhiều điều về con. Mình cho con đi boi là một sự tình cờ (vì để cháu phoi nắng), khi cháu biết boi mình phát hiện cháu bị yếu 1/2 nguời, 1 tay thì giơ len khỏi mặt nuớc đuợc, còn tay kia thì không. Hoá ra là nhau quấn cổ (cháu bị nhau quấn cổ) cũng có một di tích với cháu. Sau khi trao đổi với huấn luyện viên cháu đuợc tập luyện và chỉnh sửa , bây giờ cũng tạm ổn nhưng nếu nhìn kỹ vẫn biết đuợc.

Các xét nghiệm mà mình nói với bạn rẻ lắm, mỗi xét nghiệm chỉ có 15ngàn đồng (bây giờ có thể tăng lên 1-2 ngàn theo thời giá). Con mình đã làm cách đây 1/2năm. Bạn hãy đưa con đến khám tại phòng khám trẻ em lành mạnh của bệnh viện nhi nói với BS là mình cần có theo dõi vậy, BS sẽ viết cho bạn giấy xét nghiệm. Làm ion đồ lấy máu ở ngón tay, thử IDR tiêm dưới da, nói chung không đau đớn và hại gì. Đây là các xét nghiệm cơ bản để theo dõi sức khoẻ con. Nếu làm đúng còn thêm khám thần kinh, khám răng và xương (xem có bị vẹo cột sống không). Gọi là để lưu trữ hồ sơ sức khoẻ của bé từ sau 1 năm tuổi. Ở nuớc ngoài, khám này là bắt buộc vào đúng sinh nhật của bé.

Mình ở SG, mình thường cho bé khám tại phòng khám trẻ em lành mạnh tại bệnh viện nhi đồng 2, khám ngoài giờ tại bệnh viện, mình khám theo yêu cầu với GSBS Trần Đông A. Phải đăng ký trước (gọi điện thoại). KHÁM TẠI BỆNH VIỆN. Mình nghỉ ở Hà nội các bênh viện nhi đều có phòng khám này và có các BS giỏi để tư vấn, thủ đô mà.

Về mắt, bạn nên tầm soát cho con ở bênh viện mắt. Không có gì quá lo lắng, trẻ con trước 6 tuổi thường bị viễn, loạn...sau 6 tuổi trẻ sẽ tự điều chỉnh. Đó là một trong các lý do tại sao trẻ không được đi học trước 6 tuổi. Lời khuyên này tốn 150ngàn đồng đấy mẹ nó à. Kể nhé, khi con "tôt nghiệp" mẫu giáo mình cho cháu đi khám mắt (vì tháng 9 cháu vào lớp 1), mình cho bé vào khám tại khoa chất lượng cao của bệnh viện mắt. Ở phòng đo mắt, kỹ thuật viên cho biết con chị bị viễn ...độ, 1 con bị loạn 0,...(mình quên rồi). Hỏi có sao không? Trả lời đeo kính chứ sao. Khi khám xong mình đến BS thấy BS không nói gì mình hỏi vậy là sao? BS trả lời như mình vừa kể với bạn. Mất tiền để có một lời khuyên đúng hẳn cũng đáng giá. Thế là cả mùa hè đó mình liệng con xuống nước (còn biết làm gì nữa?), con thiên hạ thì nào học chữ, vẽ, viết chữ... còn bé của mình "mù" 100%. Tốt nghiệp lớp 1 học sinh giỏi đấy! (học sinh giỏi nhiều lắm), còn mắt thì bình thường tuyệt đối (mắt còn có bệnh di truyền, ví dụ cận, loạn...chẳng rõ bé của bạn vào trường hợp nào).

Con cái chúng ta, niềm vui, nỗi lo, niềm tự hào. CỐ LÊN mẹ nó ạ.
    Trẻ em hôm nay, thế giới ngày mai.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 669 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình tưởng bé con nhà mình nằm trong số ít các bé khó ngủ, ai ngờ cũng thấy nhiều bé bị như vậy chứ
    Bé con nhà mình từ hồi sơ sinh là đã khó ngủ cho đến bây giờ được 7 tháng cũng vẫn thế. Buồn ngủ, ru mãi, ru mãi thì ngủ, bế trên tay thì no problem, nhưng vừa đặt xuống giường quay đi quay lại là mắt lại tỉnh như sáo, không có biểu hiện gì là ngái ngủ cả. Có lúc ru con mà mắt mẹ chẳng muốn mở ra nữa trong khi con thì vẫn gà gà vịt vịt. :Sleepy:
    Ui chao, đúng là nuôi con cũng trăm đường vất vả, lo lắng.
    gsku
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,359 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuti050505
    Cách làm với các nguyên liệu trên như thế nào ạ, mẹ nó mách giúp em với chứ con em từ lúc đẻ ra đến giờ chẳng đêm nào cháu ngủ yên cả. Cháu không lớn được cũng vì ít ngủ đấy ạ
    Mình thì chỉ biết mua về thôi (long nhãn và táo đỏ) còn liều lượng thì bà cháu làm cho cháu uống nên cũng chẳng rõ lắm. Hôm qua phải về hỏi bà đấy.
    Mình thấy bà bảo là 1 lạng hạt sen còn nguyên tâm chia làm 3 lần. Mỗi lần cho khoảng 10 quả táo đỏ (táo tầu ấy) và khoảng 10 quả long nhãn. Đem rửa sạch rồi cho nước vào đun như đun thuốc bắc ấy. Cho nhỏ lửa thôi. Bà cũng chắt ra làm 3 nước cho cháu uống cả ngày. Có mẹ nào đấy sợ là hạt sen còn nguyên tâm thì sẽ đắng nhưng mình về uống thử thì thấy chỉ hơi đắng 1 chút thôi vì táo tầu và long nhãn ngọt nên át cả cái đắng đi. Con mình không chịu ăn cả bã nên chỉ chắt nước ra uống thôi. Các mẹ cho con ăn cả bã cũng được vì mình thấy cũng ngon ngon như ăn chè hạt sen long nhãn ấy. À mình còn thấy bà mua cả tâm sen sao khô rồi. Bà bảo sợ ít lâu nữa không có sen tươi. Bà còn bảo là sau này khi không có sen tươi thì dùng hạt sen khô cũng được. Nhưng trước khi đun cho cháu thì phải ngâm rất kỹ cho nó tan các chất bảo quản đi vì sen khô họ cho nhiều chất bảo quản lắm. Mà mình thấy bà toàn mua hạt sen còn nguyên cả vỏ về rồi mới bóc. Bà bảo là như thế thì không sợ người ta ngâm nước bẩn. Còn long nhãn và táo đỏ thì lên Lãn ông mua. 30k/kg táo đỏ. 120k/kg long nhã. Mà tớ thấy long nhãn ăn ngon phết. Tớ vì sợ béo nên không dám ăn không thì có khi còn ăn nhanh hơn cả con. Đấy tớ chỉ type lại những gì MC tớ bảo tớ thôi. Các mẹ tham khảo nhé. Có ai còn có chách gì thì thông báo cho các mẹ cùng xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,359 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

[QUOTE=Mehaichangdeptrai]Mình nuôi thằng lớn cũng vậy, lừa được nó ngủ là cả một kỳ công, lúc đó thấy mọi người nuôi con sao mà dễ còn mình thì. Nhưng đến đưa thứ 2 thì trộm vía khác hẳn đấy các mẹ ạ, lăn như củ khoai ý.

Đúng đấy. Mình nuôi thằng con lớn vất vả không kể xiết thế mà con bé con thì (trộm vía con n lần) lại rất dễ. Bây giờ cháu 13 tháng tuổi mà toàn ngủ một mạch từ tối đến sáng luôn. Mẹ toàn phải lôi dậy để cho bú trước khi mẹ đi làm.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,212 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ 2002 đã cung cấp thực đơn đồ uống bằng tâm sen, long nhãn rồi, các mẹ về thử cho các con rồi thông báo nhé. Nhân tiện, nhờ các mẹ trao đổi về thực đơn cho các con khó ngủ luôn với. Mình có đọc được bài báo nói đến chất kẽm có trong các đồ ăn chế biến từ tôm, cua, ốc, hến... rất tốt cho giấc ngủ của trẻ. Tuy nhiên, bọn trẻ con lại có vẻ thích ăn thịt và trứng hơn cả. Các mẹ khéo làm bếp xin chia sẻ kinh nghiệm nhé.
    • 14 năm
    • 1,212 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Freida
    Làm ion đồ lấy máu ở ngón tay, thử IDR tiêm dưới da, nói chung không đau đớn và hại gì. Đây là các xét nghiệm cơ bản để theo dõi sức khoẻ con. Nếu làm đúng còn thêm khám thần kinh, khám răng và xương (xem có bị vẹo cột sống không). Gọi là để lưu trữ hồ sơ sức khoẻ của bé từ sau 1 năm tuổi. Ở nuớc ngoài, khám này là bắt buộc vào đúng sinh nhật của bé.
    Cảm ơn mẹ Freida nhé.

Không biết ở viện Nhi TƯ nhà mình có tư vấn như thế không các mẹ nhỉ? Mình chưa bao giờ đến bv Nhi cả nên chẳng có kinh nghiệm gì.
    • 487 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi & Bông
    Các mẹ ơi, mẹ 2002 đã cung cấp thực đơn đồ uống bằng tâm sen, long nhãn rồi, các mẹ về thử cho các con rồi thông báo nhé. Nhân tiện, nhờ các mẹ trao đổi về thực đơn cho các con khó ngủ luôn với. Mình có đọc được bài báo nói đến chất kẽm có trong các đồ ăn chế biến từ tôm, cua, ốc, hến... rất tốt cho giấc ngủ của trẻ. Tuy nhiên, bọn trẻ con lại có vẻ thích ăn thịt và trứng hơn cả. Các mẹ khéo làm bếp xin chia sẻ kinh nghiệm nhé.

To Freida, 2002 và các mẹ: Cảm ơn các bác nhiều lắm, mẹ cháu sẽ thực hiện từ từ lời khuyên của các bác nhé.

To Tunglammd & Echcon: các bà bố trí đi nhé, tôi sẽ ra Viện Nhi thám thính trước. Khi nào tôi ới là các bà cho các con đi khám nhé!

To Bi & Bông: Mình cũng cho chúng nó ăn canh cua, canh hến, tôm và canh tôm (giã lọc nước) suốt mà thấy tình hình vẫn vậy: khó ngủ vẫn hoàn khó ngủ à.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào Mẹ hai chàng đẹp trai. Mình cũng có một chàng đẹp trai rồi, và sắp có một cô nàng đẹp gái nữa. Mình có thể giúp chị nhưng bây giờ muộn quá rồi mình phải về nhà. Có thể ngày mai hoặc ngày kia mình sẽ tư vấn cho chị. Mình mới đăng ký nên cũng còn nhiều bỡ ngỡ, không biết các thành viên có thể gửi thư trực tiếp hay gọi điện trực tiếp cho nhau được không. Hướng dẫn của trang web gửi cho minh phông chữ không đọc được nên mình chưa hiểu hết. Mò mẫm mãi mới vào được trang này. Hẹn gặp chị sau nhé.
    • 14 năm
    • 1,212 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehaichangdeptrai
    To Bi & Bông: Mình cũng cho chúng nó ăn canh cua, canh hến, tôm và canh tôm (giã lọc nước) suốt mà thấy tình hình vẫn vậy: khó ngủ vẫn hoàn khó ngủ à.
    Gần đây nhà mình áp dụng phương pháp là bắt cậu ta đếm khi bắt đầu lên giường. Khi đếm thì bắt phải nhắm mắt vào, và nó buộc phải tập trung vào việc đếm, đầu óc không thể bay bổng với cartoon hay những thứ nghịch ngợm ban ngày nữa. Vậy mà có hiệu quả lắm nhé, đếm được 100 đầu tiên thì vẫn dõng dạc ngon lành lắm, đến 200 trở đi là bắt đầu dời dạc, nhầm lẫn và thế là ngủ luôn. Hy vọng là mẹ nó có thể áp dụng cho anh chàng đẹp trai.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunglammd
    Bé Bống nhà tôi cũng thế đấy. Bắt đầu ngủ thì rất dễ. Nhưng đêm thì trằn trọc, hay khóc, có đêm ngồi dậy, khóc ầm ĩ. Vì vậy, 2 tuổi rồi mà chưa có đêm nào bố mẹ được ngủ yên giấc. Làm thế nào bây giờ. Khi nào tìm được chỗ khám TK, mẹ tunglammd rủ tôi đi cùng với nhé.
    • 4,454 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebongbay
    Mình tưởng bé con nhà mình nằm trong số ít các bé khó ngủ, ai ngờ cũng thấy nhiều bé bị như vậy chứ
    Bé con nhà mình từ hồi sơ sinh là đã khó ngủ cho đến bây giờ được 7 tháng cũng vẫn thế. Buồn ngủ, ru mãi, ru mãi thì ngủ, bế trên tay thì no problem, nhưng vừa đặt xuống giường quay đi quay lại là mắt lại tỉnh như sáo, không có biểu hiện gì là ngái ngủ cả. Có lúc ru con mà mắt mẹ chẳng muốn mở ra nữa trong khi con thì vẫn gà gà vịt vịt. :Sleepy:
    Ui chao, đúng là nuôi con cũng trăm đường vất vả, lo lắng.
    mẹ con nhà bongbay giống mẹ con con chim hư hư nhà mình quá hihihi
    mẹ thì cứ rũ ra vì gần năm nay chưa được giấc ngủ ngon
    con thì cứ nhơn nhơn, nếu không bế lên ru chắc chơi đến sáng luôn cũng được
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,587 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

bé nhà e thì ngủ ko yên cách đây hơn 1 tháng rồi, e đang cho Cún nhà e uống Cani Sữa Standa + mỗi ngày ăn 3 hạt sen , nhưng vẫn ko cải thiện đc mấy, vẫn trằn trọc, lăn đi lăn lại, mẹ vỗ vỗ vài cái lại ngủ tiếp, tầm 5h sáng là khóc ,mẹ bế lên ru thì lại ngủ tiếp...E phải làm sao đây hả các mẹ ơi, bé nhà e thuộc dạng nóng trong, tăng cân chậm lắm, bây giờ lại ngủ ko ngon nữa thì làm sao mà tăng cân đc đây.
    may mắn ơi, hãy đến bên em một lần nữa đi ..............................
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 96 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sáng nay mở WTT gặp đúng đề tài mẹ cháu đang quan tâm quá.
    Bé nhà mình được hơn 14 thang tuổi rồi mà kể từ khi sinh ra đến giờ chưa một đêm nào mẹ được yên giấc với con. Khi bé tẹo thì khó ngủ, sơ sinh mà chỉ ngủ co 5h một ngày. Bây giờ lớn lên rồi thì đêm ngủ cu quay bên nọ, quay bên kia, nửa đêm dậy khóc mấy lần, bắt mẹ phải bế ru mới ngủ tiếp. Hai mẹ con thường xuyên phải ôm nhau nằm võng ngủ. Mỗi giấc chi khoảng được hơn 1 tiếng thôi.
    Mình đã cho bé nhà minh đi khám DD rồi. Bác sĩ kê cho đơn thuốc chữa còi xương mình cho bé uông lần này la lần thứ 2 rồi mà tình hình chẳng cải thiện được gì cả. Trộm vía con mình nếu mà nhìn bề ngoài thì ai cũng bảo bé ngoan và không thể bị còi xương được. Bé biết đi từ khi được hơn 8 tháng, mọc răng từ khi được 6 tháng. Bé rất hiếu động không ngơi chân ngơi tay lúc nào hết. Mỗi tội ngủ không ngon va bi rung tóc thôi.
    Mình sẽ áp dụng cách của các mẹ xem thế nào.
    Các mẹ đi thám thính o viên Nhi TW về thi post lên đây cho cả nhà biết với nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,841 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PAPAI
    Sáng nay mở WTT gặp đúng đề tài mẹ cháu đang quan tâm quá.
    Bé nhà mình được hơn 14 thang tuổi rồi mà kể từ khi sinh ra đến giờ chưa một đêm nào mẹ được yên giấc với con. Khi bé tẹo thì khó ngủ, sơ sinh mà chỉ ngủ co 5h một ngày. Bây giờ lớn lên rồi thì đêm ngủ cu quay bên nọ, quay bên kia, nửa đêm dậy khóc mấy lần, bắt mẹ phải bế ru mới ngủ tiếp. Hai mẹ con thường xuyên phải ôm nhau nằm võng ngủ. Mỗi giấc chi khoảng được hơn 1 tiếng thôi.
    Mình đã cho bé nhà minh đi khám DD rồi. Bác sĩ kê cho đơn thuốc chữa còi xương mình cho bé uông lần này la lần thứ 2 rồi mà tình hình chẳng cải thiện được gì cả. Trộm vía con mình nếu mà nhìn bề ngoài thì ai cũng bảo bé ngoan và không thể bị còi xương được. Bé biết đi từ khi được hơn 8 tháng, mọc răng từ khi được 6 tháng. Bé rất hiếu động không ngơi chân ngơi tay lúc nào hết. Mỗi tội ngủ không ngon va bi rung tóc thôi.
    Mình sẽ áp dụng cách của các mẹ xem thế nào.
    Các mẹ đi thám thính o viên Nhi TW về thi post lên đây cho cả nhà biết với nhé
    Mẹ PAPAI à, bé của bạn bị còi xương là 100% rồi đó (ngủ khong ngon và bị rụng tóc). "Còi xương" theo nghĩa của con bạn hiện nay là ruột bé hấp thu canxi kém nên bé có hiện tuợng như mẹ mô tả. "Trị" bệnh cho bé khong phải là uống bù canxi (vì bạn cũng đã nhận thấy chẳng ăn thua gì). 8 tháng bé biết đi và mọc rang đúng là lúc đó bạn đã nuoi đúng, sau đó quá trình ăn dặm, bạn đã "tham" quá và đã làm "hỏng" con (cho mình xin lỗi). Nếu bây giờ mà làm xét nghiệm nuớc tiểu của con, bạn sẽ thấy cấn canxi nhiều???.

Bạn cần điều chỉnh lại khẩu phần ăn của con, cho bé ra ngoài nhiều, sữa uống mỗi ngày 1 lít sữa tuoi khong đuờng (và sữa chua, bạn cho bé ăn sữa chua kefir và yaourt, nói chung kefir tốt cho các bé hơn) + phần ăn thêm (cho bé ăn các loại thực phẩm giàu kẽm như mẹ của Bi & Bong bày). Chắc chắn bé sẽ tốt hơn (chứ bé của bạn không bị bệnh bẩm sinh - có những bé kém về khả năng này thì phải trị theo một cách khác). Chúc 2 mẹ con khoẻ và lớn nhanh.
    Trẻ em hôm nay, thế giới ngày mai.
    • 487 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi & Bông
    Gần đây nhà mình áp dụng phương pháp là bắt cậu ta đếm khi bắt đầu lên giường. Khi đếm thì bắt phải nhắm mắt vào, và nó buộc phải tập trung vào việc đếm, đầu óc không thể bay bổng với cartoon hay những thứ nghịch ngợm ban ngày nữa. Vậy mà có hiệu quả lắm nhé, đếm được 100 đầu tiên thì vẫn dõng dạc ngon lành lắm, đến 200 trở đi là bắt đầu dời dạc, nhầm lẫn và thế là ngủ luôn. Hy vọng là mẹ nó có thể áp dụng cho anh chàng đẹp trai.
    Mình áp dụng cách này rồi, không ăn thua bạn ơi, nó đã đếm đến hết số mà nó có thể đếm, rồi nó lại đếm lại từ đầu nhưng vẫn như con sáo sậu. Bực mình lắm cơ.
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8