TIN TÀI TRỢ.

Con tôi khó ngủ quá!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 147 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,212 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Con trai tôi hơn 5t, nặng 22kg, cao 117cm. Có thể nói về thể chất cháu hoàn toàn khoẻ mạnh. Nhưng không hiểu vì sao cháu rất khó ngủ, và khi ngủ thì ngủ rất sâu, rất khó gọi dậy. Ở lớp giấc ngủ trưa của cháu thường chỉ bằng 1/2 của các bạn. Ở nhà cháu phải đi ngủ lúc 9h30 nhưng thường phải 10h30 hoặc 11h, có lúc 11h30 mới ngủ được.

Có mẹ nào biết cách khắc phục xin vui lòng tư vấn cho tôi. Xin cảm ơn rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh nghi ban ngay ban nen cho chau van dong hay cho choi nhung tro choi cua tre con, phoi nang... thi chác chan vao ban dem se co giác ngu sau
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Toi nghi co 4 van de me Bi va Bong nen quan tam
    1.Ve Thức ăn va nc uống:
    Kiem tra thức an hang ngay xem co thúc an nao gay cho chau kho ngu. Tăng cường cho chau an thức an kích thích ngu tót: nhan sen,...Uong cóc sua nong trước khi ngu se mang giác ngu den som hon, ngam chan nc muối ấm trước khi ngủ.....
    2. Van dong nhe trước khi di ngu
    3. Kiem tra các hoat dong ban ngay xem co hoat dong nao gay ra cho chau sợ không.
    4. Thay hiên tương nay lau ngay nen di Bác si tham benh xem sao
    • 14 năm
    • 1,212 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Rất cảm ơn lời tư vấn của các mẹ. Phải nói thêm rằng cháu Bi là đứa trẻ rất hiếu động, lúc nào cũng luôn tay, luôn chân, luôn miệng. Cháu học ở trường mẫu giáo công lập, nên vấn đề về sinh dưỡng cháu được chăm sóc tốt như các bạn cùng lớp.

Nhưng có lẽ cũng phải cho cháu đi thăm Bác sĩ sớm.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 146 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình cũng đang rất xì-trét vì chuyện ngủ nghê của thằng Cò nhà mình quá. Không hiểu sao gần đây bé rất khó ngủ. Bé cũng thường đi ngủ lúc 9:00-9:30 nhưng phải đến 10:00-10:30 hoặc muộn hơn mới ngủ (trước đây bé ngủ rất dễ chỉ 5-10 phút sau khi tắt đèn là ngủ rồi). Đêm thì bé dậy 3-4 lần, mỗi lần cũng phải mất 15-30 phút thậm chí 1 tiếng để ru bé ngủ lại. Sáng ra thì chỉ 5:30-6:00 là bé dậy rồi, không làm sao dỗ bé ngủ đước thêm. Mình thực sự rất lo lắng về việc này vì như thế một đêm tối đa bé chỉ ngủ được 8 tiếng (kể từ lúc đi ngủ đến lúc dậy), còn nếu trừ đi cả thời gian bé thức dậy vài lần trong đêm thì bé ngủ chưa được 7 tiếng các mẹ ơi Mình cảm thấy mệt mỏi quá vì mất ngủ triền miên (kéo dài hơn 2 tháng rồi) và vì lo lắng không biết bé có bị sao không?Quên không kể với các mẹ rằng bé nhà mình hiện 16 tháng và từ lúc bé 10.5-13.5 tháng bé ngủ rất dễ và ngủ thẳng giấc như người lớn. Mình phải làm gì bây giờ??? Các mẹ có kinh nghiệm gì không giúp mình với!!!
    anhchuky2
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 13 năm
    • 2,882 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cò
    Các mẹ ơi, mình cũng đang rất xì-trét vì chuyện ngủ nghê của thằng Cò nhà mình quá. Không hiểu sao gần đây bé rất khó ngủ. Bé cũng thường đi ngủ lúc 9:00-9:30 nhưng phải đến 10:00-10:30 hoặc muộn hơn mới ngủ (trước đây bé ngủ rất dễ chỉ 5-10 phút sau khi tắt đèn là ngủ rồi). Đêm thì bé dậy 3-4 lần, mỗi lần cũng phải mất 15-30 phút thậm chí 1 tiếng để ru bé ngủ lại. Sáng ra thì chỉ 5:30-6:00 là bé dậy rồi, không làm sao dỗ bé ngủ đước thêm. Mình thực sự rất lo lắng về việc này vì như thế một đêm tối đa bé chỉ ngủ được 8 tiếng (kể từ lúc đi ngủ đến lúc dậy), còn nếu trừ đi cả thời gian bé thức dậy vài lần trong đêm thì bé ngủ chưa được 7 tiếng các mẹ ơi Mình cảm thấy mệt mỏi quá vì mất ngủ triền miên (kéo dài hơn 2 tháng rồi) và vì lo lắng không biết bé có bị sao không?Quên không kể với các mẹ rằng bé nhà mình hiện 16 tháng và từ lúc bé 10.5-13.5 tháng bé ngủ rất dễ và ngủ thẳng giấc như người lớn. Mình phải làm gì bây giờ??? Các mẹ có kinh nghiệm gì không giúp mình với!!!
    Có 1 đợt bé nhà mình cũng bị như con của bạn đấy. Mình gọi bác sỹ dinh dưỡng đến khám, bác sỹ kê cho bé uống ZinC, ngày 1/4 viên, sau khoảng 3 ngày mình thấy bé ngủ ngon và ngủ nhiều hơn. Bạn thử đưa con đến Viện dinh dưỡng khám xem sao!
    • 487 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cu cả nhà tớ năm nay vào lớp 1 rồi nhưng vẫn rất khó ngủ. Thường xuyên nó cứ phải nằm 1 đến 2 tiếng mới ngủ được. Từ bé nó đã thế rồi, để lừa được nó ngủ đã vất vả, để giữ được giấc ngủ cho nó còn vất vả hơn. Những năm học ở trường mầm non thỉnh thoảng nó lại làm bố mẹ một phen hết hồn vì cô giáo gọi điện về đón con vì con đau đầu dữ dội. Nững lần như thế đi bv người ta lại chỉ định điện não đồ cho nó, và bảo không sao. Rồi bs thường là cho thuốc bổ TK. Thế nhưng tình hình là nó vẫn không khá hơn, chỉ được cái là đã ngủ rồi thì ngủ say, chứ không như ngày bé thôi. Mình sợ rằng cứ tình trạng này thì cu cậu sẽ rất bị ảnh hưởng đến sức khoẻ và học tập quá. (Mà bây giờ đã thấy ảnh hưởng rồi: tư duy của cu cậu kém lắm)
    Nhà nào có kinh nghiệm về v/đ này hay biết địa chỉ nào có uy tín thì mách giúp nhà mình với. Mình cảm ơn rất nhiều.
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa / bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 487 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chẳng ai giúp mình hết à???? Mình cứ mong mãi, đi ra đi vào suốt cả ngày mà vẫn không ai trả lời???? Buồn quá huhu
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa / bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,359 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Con mình cũng bị khó ngủ nhưng đấy là bệnh của cháu. Cháu rất khó đi vào giấc ngủ và thỉnh thoảng lại dậy từ 3h sáng và thức luôn không ngủ lại nữa. Gần 1 tháng nay mình cho cháu uống hạt sen còn nguyên tâm, táo tầu và long nhãn thì thấy tình hình có vẻ khả quan hơn. Cháu ngủ một mạch từ 10 giờ tối đến 6:30 sáng. Bạn cũng thử xem con bạn có bị nóng không vì thằng con nhà mình cứ ngủ điều hoà thì có vẻ ngủ yên giấc hơn. Đấy mình chỉ có kinh nghiệm như thế thôi không biết có giúp gì được bạn không.
    • 487 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2002
    Con mình cũng bị khó ngủ nhưng đấy là bệnh của cháu. Cháu rất khó đi vào giấc ngủ và thỉnh thoảng lại dậy từ 3h sáng và thức luôn không ngủ lại nữa. Gần 1 tháng nay mình cho cháu uống hạt sen còn nguyên tâm, táo tầu và long nhãn thì thấy tình hình có vẻ khả quan hơn. Cháu ngủ một mạch từ 10 giờ tối đến 6:30 sáng. Bạn cũng thử xem con bạn có bị nóng không vì thằng con nhà mình cứ ngủ điều hoà thì có vẻ ngủ yên giấc hơn. Đấy mình chỉ có kinh nghiệm như thế thôi không biết có giúp gì được bạn không.
    Mình cũng nghĩ là con nhà mình yếu thần kinh. Mình sẽ về làm thử như bạn cho nó uống xem sao. Còn nóng thì có lẽ là không, nhà mình cách đây hơn 1 tháng là tối nào cũng phải nằm điều hòa rồi. Cảm ơn bạn lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 344 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hạt sen còn nguyên tâm thì đắng lắm làm sao mà bé uống được chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng chẳng biết giúp thế nào cả vì con em cũng khó ngủ lăm. Cháu mới được gần 4 tháng tuổi mà cháu ngủ ít ơi là ít. Ban ngày cháu rất khó ngủ, cứ bế cháu trên tay thì cháu ngủ còn đặt cháu xuống là cháu lại tỉnh giấc, em không biết làm thế nào cả.Ban ngày cháu chỉ ngủ được khoảng 2 tiếng là cùng. Nhunng trộm vía ban đêm cháu lại ngu ngoan, cháu thường đi ngủ từ khoảng 9h-10h tối cho đến 6h30 sang hôm sau. Đối với trẻ 4 tháng tuổi như vạy là ngủ ít đúng không a.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,034 Bài viết

• 1,388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehaichangdeptrai
    Cu cả nhà tớ năm nay vào lớp 1 rồi nhưng vẫn rất khó ngủ. Thường xuyên nó cứ phải nằm 1 đến 2 tiếng mới ngủ được. Từ bé nó đã thế rồi, để lừa được nó ngủ đã vất vả, để giữ được giấc ngủ cho nó còn vất vả hơn. Những năm học ở trường mầm non thỉnh thoảng nó lại làm bố mẹ một phen hết hồn vì cô giáo gọi điện về đón con vì con đau đầu dữ dội. Nững lần như thế đi bv người ta lại chỉ định điện não đồ cho nó, và bảo không sao. Rồi bs thường là cho thuốc bổ TK. Thế nhưng tình hình là nó vẫn không khá hơn, chỉ được cái là đã ngủ rồi thì ngủ say, chứ không như ngày bé thôi. Mình sợ rằng cứ tình trạng này thì cu cậu sẽ rất bị ảnh hưởng đến sức khoẻ và học tập quá. (Mà bây giờ đã thấy ảnh hưởng rồi: tư duy của cu cậu kém lắm)
    Nhà nào có kinh nghiệm về v/đ này hay biết địa chỉ nào có uy tín thì mách giúp nhà mình với. Mình cảm ơn rất nhiều.
    Bé đã học lớp 1 rồi ah chị. THế theo em nên cho đi khám ở bệnh viện xem sao. Cho khám ở nhiều nơi để có kết quả chính xác. Chứ cháu không chỉ mất ngủ mà còn bị đau đầu thế sẽ ảnh hưởng nhiều đên sức khoẻ và trí tuệ của cháu.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,073 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HaDong
    Bé đã học lớp 1 rồi ah chị. THế theo em nên cho đi khám ở bệnh viện xem sao. Cho khám ở nhiều nơi để có kết quả chính xác. Chứ cháu không chỉ mất ngủ mà còn bị đau đầu thế sẽ ảnh hưởng nhiều đên sức khoẻ và trí tuệ của cháu.
    Mehaichangdeptrai ơi, hoá ra con trai cũng bị giống con nhà mình à? Thế mà mấy lần off không thấy nói gì!

Con nhà mình cũng ngủ ít lắm. Các mẹ định đi khám cho con ở đâu đấy, thì cho mình xin địa chỉ điện thoại bác sỹ với nhé.
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 315 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehaichangdeptrai
    Con nha to cung vay. Nam nay chau len 6 tuoi nhung cung kho ngu tu be. Nhung dua tre kho ngu thi nhìn ko bụ bẫm đâu mà nhìn nó gày nhom ấy.
    Sang năm bé nhà mình cũng đi học lớp 1. Tính cháu nhà mình rất hiếu động, ko ngôi yên đuọc 1 lúc, làm gì cũng nhanh chán. ăn cũng kém hơn đứa trẻ khác mà cháu rất nhiều mồ hôi. Mình cũng ko biết là nên làm thế nào.
    • 487 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ech con
    Mehaichangdeptrai ơi, hoá ra con trai cũng bị giống con nhà mình à? Thế mà mấy lần off không thấy nói gì!

Con nhà mình cũng ngủ ít lắm. Các mẹ định đi khám cho con ở đâu đấy, thì cho mình xin địa chỉ điện thoại bác sỹ với nhé.
    Dung à, thực ra thì tớ chưa cho nó đi khám bệnh ít ngủ bao giờ nhưng mấy lần nó phải cấp cứu ở Viện Nhi TW vì đau đầu rồi đấy. Thì mình cũng kể cho BS về tiểu sử khó ngủ của nó, nhưng tóm lại họ cũng chỉ điện não và cho thuốc bổ TK thôi. Mình thấy khám thế cũng chưa giải quyết được triệt để nên hỏi kinh nghiệm các mẹ trên này xem sao. Mình thấy nhiều mẹ có rất rất nhiều các kinh nghiệm hay đấy. Mình rất tiếc là khi con còn nhỏ đã không biết đến cái diễn đàn này.
    Phúc nhà đấy cũng khó ngủ à, hay hôm nào tớ với cậu cho bon nó đi khám đi. Chỉ có điều là phải hỏi xem địa chỉ nào tốt cơ. Cậu có biết không?
    • 487 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongminh
    Con nha to cung vay. Nam nay chau len 6 tuoi nhung cung kho ngu tu be. Nhung dua tre kho ngu thi nhìn ko bụ bẫm đâu mà nhìn nó gày nhom ấy.
    Sang năm bé nhà mình cũng đi học lớp 1. Tính cháu nhà mình rất hiếu động, ko ngôi yên đuọc 1 lúc, làm gì cũng nhanh chán. ăn cũng kém hơn đứa trẻ khác mà cháu rất nhiều mồ hôi. Mình cũng ko biết là nên làm thế nào.
    Ôi đích thị là giống con nhà tớ rồi. Nó ít ngủ này, táo bón này, mồ hôi rất nhiều (không cần so với các trẻ khác chỉ cần so với em nó đã thấy là nó nhiều mồ hôi kinh khủng). Nhưng trộm vía từ ngày tớ giải quyết cho cậu khâu táo bón là cậu béo ra. Đến nỗi còn có lúc mẹ phải hãm ăn cơ đấy. Nhưng béo tốt cũng không quan trọng bằng trí tuệ. Tớ đang lo nó đi học mà tình hình này thì ảnh hưởng lắm lắm đây.

To all: cảm ơn các mẹ nhiều lắm
    • 487 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaDong
    Nhiều nơi là ở đâu nữa hả mẹ nó?
    Mình cho cháu khám ở Nhi TW rồi, còn chỗ nào mách mình với?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,373 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Cách làm với các nguyên liệu trên như thế nào ạ, mẹ nó mách giúp em với chứ con em từ lúc đẻ ra đến giờ chẳng đêm nào cháu ngủ yên cả. Cháu không lớn được cũng vì ít ngủ đấy ạ
    Hãy trao cho nhau muôn ngàn yêu dấu
    Hãy trao cho nhau hạnh phuc không thương đau

tram--nguyen
    • 14 năm
    • 490 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Ôi vào đây thấy nhiều bạn giống Nhím ghê.
    nhím nhà em ít ngủ từ bé, đêm chả tự nằm ngủ bao giờ, toàn phải bế trên tay thôi, đên nỗi mà đầu con nhà người ta thì bẹt còn đầu con nhà mình thì bị hõm ở gáy do bị bế nhiều quá.
    Giờ Nhím nhà em được 17 tháng rồi nhưng ngủ cũng ít lắm, mà ngủ chả ngon giấc đâu, đêm nào cũng lăn lộn, khóc than mất mấy lần. Chỉ có giấc ngủ ngắn 2 tiếng ban ngày là không thấy lăn lộn thôi.
    Nhím cũng có các đặc điểm tương tự là táo bón, nhiều mồ hôi, còi, biếng ăn. Từ hồi Nhím 3-4 tháng em đã áp dụng các bài thuốc như tâm sen, long nhãn, táo tầu, và các bài thuốc nam bà ngaọi cắt cho....đến việc đi khám VDD (tổng cộng 4 lần) được bổ sung thêm canxi, vitamin D, và vô thiên lủng các loại thuốc khác, nhưng thật buồn là chả cải thiện được gì các chị ạ, Nhím vẫn ngủ không ngon, lười ăn,......... và còi như trước.
    Không nhắc đến thì thôi chứ nhắc đến em lại buồn vô cùng. Nhà em không có khái niệm con ngủ để mẹ/osin dọn dẹp giặt giũ bao giờ. Con ngủ thì phải luôn có một người ngồi bên cạnh để trông chừng con tỉnh giấc. NHím đựoc 17 tháng rồi mà chưa đêm nào ngủ một mạch tới sáng cả các bác ạ.
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8