Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Con tôi hay bị trớ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 49.7K Lượt đọc
  • 245 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà bạn thì nên uống sữa chống trào ngược của Pháp ấy, hôm trước bé nhà mình cũng nôn trớ mà không uống được thuốc giống con nhà bạn ấy mang đi khám bác sĩ bảo mình đổi sữa cho con xem sao mình cũng tử đổi thế mà thấy tình hình có khả quan hơn đấy. Mẹ nó thử tìm mua sữa MODILAC loại chống trào ngược ấy, sữa này cũng hơi khó tìm, mẹ nó cũng thử đổi sữa cho con xem sao nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 274 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Mình có đọc được bài nói là hấp hành tây với đường phèn cho bé uống nước (có thể ăn cả bã nếu bé lớn) sẽ tiêu đờm đấy. Mn thử xem sao.
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ nó e sẽ thử xem sao nhưng con nhà e ko ăn sữa ngoài mấy trừ khi đói nôn sạch ruột mới chịu ăn.đến giờ đi viện nhi 2laanf mà chưa tìm ra nguyên nhan nôn vì sao
    Điều gì khiến mẹ vui? đó là khi con vui và con yêu luôn khỏe mạnh !
    ----MẸ MINH DƯƠNG---- 0973563181
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đây là loại sữa bác giáo sư ở phòng khám mình mang cu con đi khám giới thiệu.mình thấy cu con nhà mình uống cũng khá hợp đấy chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 85 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn từ Mẹ KuB:

"Mình xin chia sẻ với Chip về hiện tượng nôn ói của bé nhà bạn thế này:
    Thứ nhất, khi trẻ sơ sinh bú sữa kể cả sữa mẹ hay sữa bình thì bao giờ cũng hít một lượng hơi vào bụng, gây hiện tượng no hơi (đầy hơi). Bé bú no sẽ cảm thấy khó chịu và quấy khóc. Vặn mình và tưỡn người là cách bé đẩy phần hơi này ra khỏi bụng nhưng thường thì khi làm vậy, bé sẽ bị ói (hay còn gọi đây là hiện tượng no hơi và ọc sữa rất thường gặp ở trẻ sơ sinh).
    Thứ hai, bé bị ói có thể do thức ăn (sữa) có những thành phần không phù hợp với hệ tiêu hóa non nớt của bé.
    Vậy mẹ Chíp cần làm gì để giúp bé không còn bị ói?
    - Kiểm tra lại toàn bộ chế độ dinh dưỡng của bé
    - Kiểm tra lại tư thế cho bé bú
    - Kiểm tra lại bình sữa (nếu bạn cho bé bú bình). Nên cho bé dùng loại bình sữa chống bọt khí để hạn chế tối đa hiện tượng no hơi và ọc sữa.
    - Không nên cho bé bú quá no
    - Sau khi cho bé ăn, không nên đặt bé nằm mà hãy "vác" bé trên vai và vỗ nhẹ vào lưng để bé ợ hơi
    Mẹ Chíp thử xem xét lại nhé, Chúc bé Chíp sẽ ăn khỏe và không còn ói sữa nữa nha!
    "

Bé nhà mình cũng hay vặn vẹo đến lồi cả rốn, rất hay nôn trớ. Cậu bạn thân là bác sỹ đến nhà thăm khám kê cho canxi và D3 là bé đỡ vặn vẹo và nôn trớ hẳn đấy. Ngày 1 ống can xi và 1 giọt D3 uống vào buổi sáng, kết hợp tắm nắng cho bé, thấy bé đỡ hẳn.

Ngoài ra các mẹ cũng để ý xem bé có bị ngạt mũi không để nhỏ nước muối và hút mũi; thay núm ti chống trào cho bé (nhà mình thay hết núm farlin bằng núm Nuk dẹt - thấy cải thiện tình hình rất nhiều); lúc cho bé bú nên kê đầu cao hơn bình thường, ăn xong bế vác để vỗ ợ, nếu bé quá bé thì để nằm sấp trên đùi hoặc trên gối mềm để vỗ (bé nhà mình rất thích nằm sấp) - có lót khăn xô cho êm và phải có người trông kẻo bé úp mặt dẫn đến ngạt. Có lúc bé ợ rất nhanh và to, có lúc vỗ mãi mới ợ, phải nhẹ nhàng và kiên trì nhé.
    lòng trần còn đam mê khanh tướng
    đường trần còn mưa bay gió cuốn
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi 3-18th cũng hay bị nôn trớ lắm. Mình thấy các trẻ bị nôn trớ nhiều đa phần là do cơ địa rồi sẽ tự hết, chứ do bệnh lý thì ít lắm.
    Mà do cơ địa đi khám Bs cũng chẳng ra sao rồi lại kê vài loại thuốc chỉ đỡ đc 1 chút khi dùng thuốc, mà thuốc thì đều có tác dụng phụ dùng nhiều không tốt.
    Thôi thì cứ chịu khó chăm các bé cho cẩn thận hơn,vất vả thật đấy nhưng rồi dần dần sẽ hết.
    Trộm vía giờ bé ăn uống bt rồi.