Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Con tôi bị ho

• 0 Lượt chia sẻ
  • 31.9K Lượt đọc
  • 225 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-luxy Xem bài viết
    Chào các mẹ
    Bé luxy nhà mình 3 ngày nay tự nhiên ho húng hắng suốt đã đi khám 2 bác sĩ họ đều kê kháng sinh mà mình uống 2 ngày nay đều không khỏi.các mẹ tư vấn cho mình mới mình xót con quá
    Ho húng hằng mà mẹ nó đã táng KS là sao? Mình chỉ cây nahf lá vườn thôi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con nhà em bị viêm phế quản co thắt cứ tháng lại bị một lần, uống kháng sinh cả tháng nay rồi. Con ngày một tọp đi mà vẫn không thấy đỡ. cứ sổ mũi, ho, đờm, thở khò khè. đi khám thì toàn kháng sinh. có mẹ nào biết chỗ nào bán thuốc Nam thì mách với, và cả thuốc dự phòng nữa. bg cứ nghe dự báo thời tiết gió mùa lá bố mẹ đã xanh mặt.
    • 103 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tri_ki Xem bài viết
    con nhà em bị viêm phế quản co thắt cứ tháng lại bị một lần, uống kháng sinh cả tháng nay rồi. Con ngày một tọp đi mà vẫn không thấy đỡ. cứ sổ mũi, ho, đờm, thở khò khè. đi khám thì toàn kháng sinh. có mẹ nào biết chỗ nào bán thuốc Nam thì mách với, và cả thuốc dự phòng nữa. bg cứ nghe dự báo thời tiết gió mùa lá bố mẹ đã xanh mặt.
    Bạn ơi, có loại thuốc tăng cường sức đề kháng cho con đấy, ông bác sỹ gần nhà tớ cho loại đó. về tớ tìm tên thuốc rồi gửi mọi người nhé, chủ yếu là tăng sức đề kháng con sẽ đỡ ôm hơn thôi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ.

Em mới tham gia diễn đàn thôi nhưng thấy cái toppic này em biết nên em nhảy vào xin góp tý ty kinh nghiệm.

Nếu bé bị ho mà dùng thuốc kháng sinh rồi mà vẫn không khỏi các mẹ cho bé dùng thử Thuốc ho Đức Thịnh xem sao. Con nhà em cũng ho sốt hết cả ruột, đi khám bác sỹ lại cho kháng sinh về uống mà vẫn không khỏi, em nghe chị cùng Công ty mách nên đi mua về dùng thử, được hơn 2 chai thì khỏi. Không biết có phải hợp thuốc không. Nhưng loại này không dùng được cho người bị chớm ho đâu nhé.

Chúc các mẹ thành công
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

me_AnBinh ơi,
    bé nhà bạn 3 tuổi uông kháng sinh chưa khỏi thì bạn cho bé uông thuốc ho Đức Thịnh ấy. Thuốc ho này chỉ chuyên trị ho lâu ngày, uống kháng sinh không khỏi thôi. Bởi vậy, mẹ nào có con mới bị ho thì đừng cho uống nếu không bệnh nặng hơn đấy.
    • 2 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Khổ thân con, con mình mới 4,5m có 1 lần cũng bị húng hắng ho mẹ cũng lo thắt cả ruột cả gan vào, nhưng trộm vía con ho một chút rồi tự khỏi chứ ko bị lâu. Tớ ngày nào cũng rỏ nước muối sinh lý vào mắt, mũi và họng cho con lúc tắm xong. Tớ nghĩ như thế cũng là phòng bệnh hô hấp cho con đấy bạn ạ.