TIN TÀI TRỢ.

Con mình ra nhiều mồ hôi ở lưng

• 2 Lượt chia sẻ
  • 33.9K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình ra rất nhiều mô hôi ở lưng và sau gáy, không biết như vậy có nguy hiểm không hả các mẹ. Mẹ nào biết xin chỉ giùm mình với. :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zinzin031208 Xem bài viết
    Con mình ra rất nhiều mô hôi ở lưng và sau gáy, không biết như vậy có nguy hiểm không hả các mẹ. Mẹ nào biết xin chỉ giùm mình với. :Rose:
    Bo nhà mình cũng nhiều mồ hôi ở lưng, từ khi trời ấm lên là thấy, đến giờ cũng 2 tháng rùi vẫn thấy Bo ăn tốt ngủ tốt, trẻ con ra mồ hôi trộm là bình thường thôi. Mùa hè này trước khi ngủ bạn đặt 1 cái khăn xô (khăn sữa) dưới lưng bé, khi nào mồ hôi ra nhiều bạn có thể thay khăn, mình toàn làm thế, tránh được ướt áo khiến bé sẽ bị lạnh mà ngủ vẫn ngon.
    Ba và Mẹ yêu bé Bo nhất đời, mong cho con khoẻ mạnh và thông minh....
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ bé Bo nhé
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghe BS tư vấn có thể cho bé nằm nghiêng để ngủ
    • 311 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zinzin031208 Xem bài viết
    Theo mình thì không nguy hiểm đâu tuy nhiên bạn cũng nên để ý không nên để cho mồ hôi ngấm ngược trở lại người vì như vậy bé dễ bị ốm lắm. Nếu bé ra nhiều mồ hôi, bạn nên để ý thường xuyên thay ám cho bé nhé, kể cả trong lúc ngủ. Kinh nghiệm dân gian để chữa đối với những bé hay ra mồ hôi trộm là lấy là đinh lăng sao khô rồi cho vào trong gối nắm của bé. Bạn thử làm xem sao nhé.
    mtnLp7 goUrp7
    Susu, NB: 3,4kg; 1M: 5,5kg; 2M: 7kg; 3M: 8kg; 6M: 9,5kg; 7M: 10kg
    • 305 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Bé nhà em được 16,5 tháng rồi nhưng khi ngủ luôn đổ mồ hôi ở lưng nhiều ( từ khi lên giường bắt đầu ngủ đến khoảng 1 tiếng sau thì hết ra mồ hôi ), mồ hôi ướt cả áo, em phải lau mồ hôi và thay 1 lần áo cho bé. Em có đưa bé đi bs thì bs nói bé phát triển tốt,không thiếu canxi...
    Có bé của Mẹ nào giống bé nhà em không vậy? Và như thế là có vấn đề gì với bé không các Mẹ? Em sợ là đổ mồ hôi lưng nhiều sẽ lạnh lưng, dễ viêm phổi...nên phải lau mồ hôi lưng cho bé đến khi bớt ra mồ hôi mới thôi..
    Các mẹ cho em lời tư vấn với nhé.
    Em cảm ơn rất nhiều.
    84Sq
    • 68 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng bị đổ mồ hôi khi ngủ, cả lưng và tóc luôn. Mẹ tamao cho em "ké" với.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng hay bị mồ hôi lưng, lúc ngủ mình thường để cái quạt loại mini sau lưng bé nên bé giờ ko bị vã mồ hôi khi ngủ nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 246 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hầu như trẻ em khi ngủ thường đổ mồ hôi lưng và đầu, tốt nhất nếu bé nhiều mồ hôi ở lưng các mẹ cứ chuẩn bị vài cái khăn tay nhỏ trước khi bé ngủ lót 1 cái khăn vào lưng bé khi bé đổ mồ hôi sẽ ngấm vào khăn đó, các mẹ chỉ việc dậy và thay cái khăn đó bằng cái khăn khô khác. Chứ bé đang ngủ ngon lại vật bé ra thay áo thì tội lắm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chuột nhà mình cũng đổ mồ hôi đầu cổ và lưng khi ngủ, bé ngủ còn hay đạp chăn ra nữa, hay ngo ngoáy, giật mình và khóc, mẹ nào có cách gì để giảm bớt tình trạng này không mách mẹ chuột với.:Worried:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thì thường để ý nếu bé bị ra mồ hôi là lau ngay , bé nhà mình hay bị mồ hôi đầu, như tắm luôn. Mồ hôi lưng thì mẹ nó càng nên lau ngay và không nên thốc quạt vào lúc đó kẻo bé bị lạnh
    • 57 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bé nhà mình hôm kia ra mồ hôi lưng nhiều quá. sáng ra ốm luôn. Các mẹ có cách nào chỉ cho E với?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 91 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Cuncon2004 Xem bài viết
    Theo mình thì không nguy hiểm đâu tuy nhiên bạn cũng nên để ý không nên để cho mồ hôi ngấm ngược trở lại người vì như vậy bé dễ bị ốm lắm. Nếu bé ra nhiều mồ hôi, bạn nên để ý thường xuyên thay ám cho bé nhé, kể cả trong lúc ngủ. Kinh nghiệm dân gian để chữa đối với những bé hay ra mồ hôi trộm là lấy là đinh lăng sao khô rồi cho vào trong gối nắm của bé. Bạn thử làm xem sao nhé.
    tôi up cho bài cũ để học hỏi kinh nghiệm từ các bạn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,405 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Con mình cũng hay bị ra mồ hôi ở đầu và lưng, chịu khó để ý lau cho bé và để bé nằm ở nơi thoáng khí. Dùng lá đinh lăng thì mình cũng chưa thử bao giờ, đã mẹ nào làm mà có hiệu quả chưa ah?
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đã thử rồi (do bà nội bé làm) suốt mấy tháng nhưng không thấy hiệu quả, chỉ là tóc bé sẽ thơm thơm chứ không có mùi mồ hôi nhiều như trước. (Bé mình ra mồ hôi đầu nhiều lắm, đến nỗi tóc phía sau không mọc 1 khoảng lớn). Về sau mình theo trong báo, phơi nắng sớm phần đầu bé (không mũ) khoảng vài phút mỗi ngày thì thấy đỡ hơn nhiều, tóc bé giờ mọc đều rồi.
    Tuy nhiên mình có đọc trong một số tài liệu thấy nói không nên để nắng chiếu trực tiếp vào phần đầu và mắt bé, nên mình chỉ phơi đầu (phía sau gáy) khoảng 2-3 phút/ngày, sau đó thì đội mũ lên và cho bé phơi nắng phần thân mình tiếp. Và lúc đó bé mình khoảng 1 tuổi rồi, bé nhỏ quá các bạn nên cân nhắc ha.