TIN TÀI TRỢ.

con mình đi ị són, làm sao đây?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 74.5K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Chờ kích hoạt
    • 14 năm
    • 133 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

không hiểu sao từ hôm bị ho, sổ mũi đến giờ bé nhà mình ngày đi ị 4,5 lần. Phân hơi nát, không thành khuôn. Bé nhà mình 16 tháng và từ bé đến giờ chưa bao giờ bị tiêu chảy, chỉ bị táo bón thôi. Mình đang bối rối quá không biết có nên cho bé đi khám hay uống thuốc gì không. Bé vẫn vui vẻ chơi đùa bt, đã khỏi ho và không uống thuốc ho nữa nhưng buổi sáng bé đi ị 1 lần 1 bãi to thì đến chiều và tối thỉnh thoảng bé lại đực mặt ra rặn è è...ra 1 cục tý ti nát và bé như hạt lạc nữa, cứ vài lần như vậy bực mình quá....đã có bạn nào có con bị như vậy cho mình lời khuyên nhé !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 166 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bé nhà mình ngày són phân đến cả chục lần, mình đã đi siêu âm, chụp chiéu các kiểu thì bs nói ko sao, đi xét nghiệm phân thì bs nói bị loạn khuẩn. Mình đã cho uống đủ các loại thuốc kể cả ks mà bé vẫn ko khỏi. Buồn quá các mẹ ạ. Bé đi ngoài són phân như vậy đã hơn 3 tháng rồi, giờ bé đã 9thangs mà mình vẫn ko dám cho ăn uống gì ngoài cả. Bé chỉ uống sữa dành cho trẻ tiêu chẩy và ăn ngày 1/3 chén bột ăn liền thịt heo cà rốt của Vinamilk thôi. Nhìn con như vậy mình sót ruột lắm nhưng chẳng biết làm thế nào. Có mẹ nào biết giúp mình với nhé. Khổ thân con trai của mẹ quá chừng.
    • 1,552 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi keo bot Xem bài viết
    Bé nhà mình ngày són phân đến cả chục lần, mình đã đi siêu âm, chụp chiéu các kiểu thì bs nói ko sao, đi xét nghiệm phân thì bs nói bị loạn khuẩn. Mình đã cho uống đủ các loại thuốc kể cả ks mà bé vẫn ko khỏi. Buồn quá các mẹ ạ. Bé đi ngoài són phân như vậy đã hơn 3 tháng rồi, giờ bé đã 9thangs mà mình vẫn ko dám cho ăn uống gì ngoài cả. Bé chỉ uống sữa dành cho trẻ tiêu chẩy và ăn ngày 1/3 chén bột ăn liền thịt heo cà rốt của Vinamilk thôi. Nhìn con như vậy mình sót ruột lắm nhưng chẳng biết làm thế nào. Có mẹ nào biết giúp mình với nhé. Khổ thân con trai của mẹ quá chừng.
    Nếu chắc chắn bé bị loạn khuẩn sau khi xét nghiệm phân bạn có thể cho bé uống:
    - Smecta ngày 1 gói : 2 lần
    - Vitamin B2 ngày 2v: 2 lần
    - Men Biolactovin ngày 1 lọ : 2 lần trước bữa ăn 20phut
    - Nước vôi nhì ngày 2 thìa cafe : 2 lần
    - Thêm 1 loại thuốc bổ tổng hợp để tăng sức đề kháng cho bé.
    Ko cần phải cho bé uống sữa kiêng như thế, vẫn cho bé ăn đủ khẩu phần với dinh dưỡng đa dạng. Thay mỡ bằng dầu ăn. Nếu kéo dài khẩu phần ăn như bạn đang thực hiện thì nguy cơ bé thiếu dinh dưỡng sẽ rất cao đấy. Nếu cần biết cụ thể hơn bạn có thể mail cho mình theo địa chỉ: huyenpharmacy@yahoo.com hoặc gọi cho mình: 04.9230289 or0983650026
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,026 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chị đổi bsĩ khám bé xem.
    Yêu lắm những thiên thần nhỏ của mẹ:LoveStruc:

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trời!sao giống con em quá vậy??các mẹ có ai có kinh nghiệm vụ này khg chỉ vài chiêu đi.
    sigpic47124_4sigpic47124_5sigpic47124_3sigpic47124_2sigpic47124_6sigpic47124_6
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Giống y con mình hồi trước. Các mẹ chả phải lo lắng và chi phí gì nhiều cho tốn kém. Nếu đúng đã có kết quả xét nghiệm là loạn khuẩn, các mẹ vào khoa vi sinh BV Bạch Mai, mua cho con 02 hộp men vi sinh (bằng ống thủy tinh bé, mỗi hộp 40K) về cho bé uống theo chỉ dẫn trong đó. Con mình bị lâu và đã hơn 1 tuổi nên uống 2 ống/1 ngày, uống trong 20 ngày cho ổn định. Thực ra chỉ uống mấy ngày là ok rồi. Giờ bé ăn uống linh tinh, bụng dạ chả sao cả.

Các mẹ thử đi, không cần phải lo lắng quá và theo nhiều bs cho tốn kém mà chưa chắc đã khỏi hẳn đâu.

Chúc các con mau khỏi nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tiểu Khải nhà em ngày hôm nay đi ngoài 4 lần phân hơi lỏng, có màu vàng nhưng lâu lâu lại bị són một ít (10 lần ngày hôm nay). Cháu mới được 11 tháng, vẫn ăn bột ngày 3 bữa, uống sữa bình thường ngày khoảng 800ml (Frisor 2).
    Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giùm với. Em lo quá vì cách đây 3 tuần cháu bị tiêu chảy cấp 2 lần, mỗi lần 5 ngày mới khỏi. Hiện tại cháu được 9,7kg. Cảm ơn các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chau di ị són từng ít một trong 1 ngày, em cho uống Smecta, 1 gói pha với 200ml uống thay nước thì chỉ có 1 ngày sau là khỏi luôn.

Cam ơn các mẹ
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 262 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chào các mẹ thông thái
    bé nha` em được 4 tháng tuổi. 3 tuần rồi bé nha` em tự dưng bị i xon nhiều lan trong ngay,mỗi lân` chi 1 chut' it' ra quan,thương` là toàn nước va` co' vài hạt màu vàng.Tu lúc sinh ra be nha` em đa di ngoai` bị co mui` chua va` co chât nhầy màu vàng.Chau bi sa ruôtf nen đi i đái gi đều phải răn.hu hu em sợ quá,cac mẹ giup em voi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Mẹ Chipaoe ơi, bé nhà mẹ đã hết bị són vậy chưa? bé nhà mình cũng bị giống bé nhà bạn đấy, chỉ có điều không có chất nhầy thôi. Nếu khỏi rồi mẹ Chip cho mình share ít kinh nghiệm, mình cũng sốt ruột quá, mình cho uống Neopeptin rồi mà chưa thấy đỡ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 498 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn giúp mình với,
    Con mình được 4 tháng, dạo này lúc nào cũng rịn nước phân ra quần/tã. Buổi sáng thì đi ị một lần nhiều, màu vàng sáng. Nhưng cả ngày lại bị rịn nước phân ra, có mùi thối khẳn. Mình chẳng hiểu ra thế nào. Bé đã uống Rotatix và hiện vẫn ti mẹ hoàn toàn.
    Giúp mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,990 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

Hichic con mình được 2 tháng rồi lúc con hắc xì cũng văng ra một ít, chẳng biết có sao không các mẹ nhỉ.
    eNortjK1UrIwNjGxULIGXDASzwKn51

eNortjK1UrK0MDQzUbIGXDAS4QKo70
    • 256 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Cháu nhà em được 9 tháng rưỡi, nặng 10kg, cao 75cm, 3 ngày nay cháu bị đi ngoài són phân mỗi lần 1 tẹo hơi lỏng và nhầy nhầy, ngày khoảng 7-8n lần cơ. Cháu vẫn chơi ngoan và ăn uống được.
    Em muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm là cháu nhà các mẹ có bị thế bao giờ không và các mẹ xử trí như thế nào?
    Em đã cho bù nước oresol và uống thêm men Entergogemina nhưng mới được có hôm nay thôi nên chưa có tác dụng. Em định theo dõi tình hình cháu thêm xem có đỡ không, nếu không đỡ sẽ cho đi BS.
    Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho em với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà em bú giỏi, bú nhiều, nhưng bé cứ ị xón nhiều lần, mỗi lần chỉ 1 chút ít thôi. Gần đây bé cứ hay khóc, ẵm hay làm cách gì cũng không hết khóc, bé khóc giống như là khó chịu ở trong người vậy. Bé mới có 1,5 tháng thôi. Em có nên đi khám bệnh cho bé không? Khám ở đâu?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 94 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bụng bé có vấn đề đấy bạn ạ. Vì đang trong thời gian cho con bú nên bạn ăn uống phải kiêng khem vì sữa mẹ có vấn đề sẽ làm cho bé tiêu hoá không tốt. Nếu bé vẫn còn khó chịu thì bạn nên đưa bé đi khám ở một BS nhi nào đó, BS sẽ tư vấn cho bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 731 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Nếu bạn cho bé bú hoàn toàn bằng sữa mẹ thì ăn mát vào nhé,có thể bé nóng đấy !
    Nhưng nếu bé đánh "rém " mà ra phân thì cũng bình thường ở tháng này thôi .
    Con tớ hồi 1,5 tháng cũng quấy lắm,khóc suốt ... Nhưng càng lớn thì càng đỡ ... bây giờ thì chỉ đói bé mới oe oe vài tiếng thôi,líu lo cả ngày ( trộm vía ) !
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,116 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pkvungtau Xem bài viết
    Bé nhà em bú giỏi, bú nhiều, nhưng bé cứ ị xón nhiều lần, mỗi lần chỉ 1 chút ít thôi. Gần đây bé cứ hay khóc, ẵm hay làm cách gì cũng không hết khóc, bé khóc giống như là khó chịu ở trong người vậy. Bé mới có 1,5 tháng thôi. Em có nên đi khám bệnh cho bé không? Khám ở đâu?
    Chào bạn. Không biết bé nahf bạn có giống bé nhà mình không? bé nhà mình hồi mới sinh cũng vậy. Cứ khoảng 15-20 phút ị 1 lần, mà mỗi lần chỉ một ít. Có đêm mình mất cả đêm để thay cho bé vì bé đi như thế. Mà bé nhà mình có một đặc điểm càng khóc ị càng nhiều. Càng khóc to càng đi nhiều. Nhờ có chị y tá tắm bé phát hiện ra đặc điểm này của bé. Nên mỗi lần mình xi bé mình phải xi hết bãi, nếu không xi hết bãi thì bé cứ đi lắt nhắt như vậy. Bé đang đi mà không khóc nữa là bé sẽ thôi rặn ngay và không ị nữa, mình phải lấy ngón tay ấn vào bên mông bé, làm bé khóc, sau đó bé lại đi bình thường và đi hết bãi. Mẹ nó thử để bé đi hết bãi thì bé sẽ không đi ị lắt nhắt nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 363 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Gấp ! Gấp ! Gấp!

Các mẹ ơi! con mình tiêu chảy 3 hôm và hết tiêu chảy, mỗi ngày diễn biến tốt hơn và đến ngày thứ 4 bé đi phân thành khuôn đẹp đẽ. bé uống chuối xanh, uống Smecta, men tieu hóa, cả uống sữa chobé tiêu chảy. Và mình đã ngưng mọi thứ khi bé sang ngày thứ 5, nhưng các mẹ ơi tưởng sau khi bị tiêu chảy bé sẽ đi bình thường nhưng bé cứ xón tí một, ngày 4 lần, xón thì là phân bình thường ko tiêu chảy. Mình quả thật cái nì kh ông biết làm sao! Bé hiện tại đang dùng men Kidlac và k dùng gì khác.

Mong các mẹ cho mình ý kiến với!
    Mình chờ đợi lắm lắm!
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ pk vũng tàu ơi, con mình lúc 6 tuần tuổi cũng bị y như vậy đó, khi bé khóc, mẹ cứ ẵm vác bé lên mà dỗ. Mình cho bé đi khám ở nhi đồng 2, bác sĩ hòa nhã ở khoa trẻ em lành mạnh chuẩn đoán là bé bị hạ can xi, cho bé uống bổ sung can xi ( ostram) khoảng 1 tuần sau thì đỡ, bé hết ị són và cũng hết khóc cơn (bi bi nhà mình khóc vào cuối buổi chiều, híc dỗ hoài không nín). Nay bi bi đã được 2.5 tháng rồi, nặng hơn 6kg đó mẹ. Mẹ thử ẵm bé đi khám xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 56 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Bé nhà em nay được hơn 5 tháng tuối. Mấy hôm nay chả hiểu sao bé đi ngoài không bình thường như mọi khi. Bé hay đi xón phân 3-4 lần một ngày, mỗi lần chỉ được một tý xíu mà phân lại xanh và có mùi khắm. Mọi khi bé đi 1 lần/ngày và đi nhiều phân. Mẹ nào có kinh nghiệm về việc này chỉ giúp mình với.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4