TIN TÀI TRỢ.

con em bị ho về đêm phải làm sao đây các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 532 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạo này mệt mỏi quá các mẹ ạ, trai nhà em 16 tháng rồi, trộm vía ăn uống cũng tốt, có ốm nhẹ cũng mau khỏi. Dạo gần đây em mới gửi đi lớp tưởng nhàn, ai ngờ đi lớp tối về con cứ khò khè, ho về đêm, có lúc ho thành từng cơn. Ban ngày thì cô nói con không bị ho. Em sót ruột quá các mẹ ạ? Có mẹ nào có con bị như con em không? Cho em xin lời khuyên với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thực ra ho cũng là cơ chế để bảo vệ hệ hô hấp, tống ra các chất dịch, đàm. Mẹ chú ý chăm sóc con, cho con ăn uống đầy đủ, ra ngaoif đường chú ý bịt khẩu trang khi ra ngoài và chú ý vệ sinh các nhân cho con sạch sẽ là được. Nhiều mẹ cứ con ốm, ho một tí là đưa đi khám, đi khám là bác sĩ sẽ kê kháng sinh, mà uống kháng sinh nhiều có tốt đâu
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con em cũng rất hay bị ho về đêm vì về đêm con ngủ thường hay bị lạnh. Mùa hè thì bật điều hòa nên con cũng dễ bị lạnh rồi bị ho vì thế mà tối nào con ngủ em cũng thoa dầu gừng vào lòng bàn chân con rồi đi tất vào cho con, mặc quần áo coton dài tay cho con thì thấy trộm vía con đỡ hặn nên chị thử cách đó của em coi sao.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình trước cũng bị vậy đấy, có khi con ho nhiều còn bị trớ nữa cơ. Sau mình tìm hiểu thì ho về đêm là do ban ngày các con vận động giúp tiết chất nhày, đêm thì nhày được ứ đọng ở cổ và gây ho. Mình dùng mật ong ngâm với quất cho con ăn tiêu đờm, thấy con đỡ ho hẳm đấy mẹ à
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ vệ sinh mũi, họng cho con thường xuyên bằng nước muối sinh lý. Khi ngủ chú ý đầu và vai cao hơn thân. Giữ ấm cho con khi ngủ, không hở bụng, hở tay. Trai nhà tớ cũng nghịch ngợm nhiều nên áp thành thói quen, cho con chơi thỏa mái nhưng về nhà là mình lại bận rộn với nó.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở thành phố, khói bụi ngoài đường do xe cộ, khói thuốc lá, môi trường xung quanh đâu có được như ở quê, cho con ra đường chơi là cần trong sự kiểm soát cảu bố mẹ. Quan trọng là cần giúp con tăng cường sức đề kháng thôi ạ! Giờ cũng có nhiều sản phẩm hỗ trợ tăng cường sức đề kháng, mình cũng đang tìm hiểu, có mẹ nào dùng sản phẩm loại giúp tăng sức đề kháng cho con chưa ạ?
    • 52 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình cũng hay bị ho lắm, ho có khi kéo dài cả tháng trời đi BS lúc thì viêm họng, lúc thì viêm phế quản, viêm phổi....sau này mình thường siêng uống nước chanh, không cho trẻ uống, hay ăn thức ăn quá lạnh. Tối ngủ mang vớ chân giữ ấm cơ thể cho bé bệnh cũng đỡ hơn nhiều.
    " I LOVE YOU"
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình nay được 27 tháng, ngày trước vào thời điểm giao mùa con mình cũng hay bị sốt rồi amindan cấp tính ho nhiều về đêm, có nhiều đờm và gỉ mũi. ít nhất cũng phải 5 - 7 ngày mới khỏi. Thật sự là mình ko muốn cho con uống nhiều kháng sinh. Vừa rồi có người thân ở Úc về biều mình 1 lọ mật ong Manuka 250+ của Úc và dặn mật ong này uống thay kháng sinh ( vì mật ong này có chỉ số Methyglyoxal (MGO) là chỉ số kháng sinh tự nhiên) llúc nào con có biểu hiện sụt sịt hay hắt xì là mình pha mật ong cho con uống sáng và tối hôm sau là tịt luôn ak. Hôm trước con mình sốt 2 ngày uống hạ sốt ko đỡ, mình cho con đi khám thì bác sĩ bảo Amidan cấp tính có kê kháng sinh và hạ sốt cho con nhưng mình chỉ mua hạ sốt không mua kháng sinh về nhà mình cho con uống mật ong Manuka 250+ thì hôm sau con đỡ sốt không ho, chỉ có tí đờm và không bị chảy nước mũi như mọi khi, không phải vật lộn để hút mũi cho con nữa không còn tiếng ho của con về đêm, thật sự là nhàn tênh luôn các mẹ ạ.
    Mình được biết là mật ong Manuka không những tăng sức đề kháng chị viêm họng, ho mà nó còn là khắc tính của bệnh viêm loét dạ dày tá tràng, những người trước và sau phẫu thuật dùng mật ong này có thể làm nhanh lành vết thương, vết mổ ạ, nhất là vết bỏng.
    Đi kèm với những lợi ích đấy thì mật ong này có giá hơi chát đấy ạ. Riêng với bản thân em thì ko phải gia đình điều kiện gì cũng bình dân thôi nhưng mà cứ mua để nhà 1 hũ lúc nào con ốm, cả nhà ốm mang ra uống đỡ phải kháng sinh. Vì là lúc nào cần mới dùng nên 1 lọ cũng dùng được lâu phết ạ khoảng 2 - 3 tháng tùy vào mức độ dùng nhiều hay ít của các mẹ ạ.
    dưới đây là loại mật ong Manuka mà nhà em đang dùng ạwlp0W5IUze5pr15JP-HywnGzqeoDG9wsoK7xpelQm-SRH9TWMo5bgWdUG-ukUqkvmg6OLcfU6WsI1IkEKXJzjtg001Z9dscnChc3nKocV_RBa03-SyVlSXwK6dz9VToVsQ66iRAPrGgBEHkhPB6Dk0b1JXmGF_lb39OfAcycZAmoDd0cy_hCBsxJmEp
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ho về đêm có thể do con ăn no bị trào dịch lên họng gây ho. Nên mn xem liệu con có ăn no lúc ngủ không. Bé nhà mình có đợt cứ ho về đêm, thậmchí cứ ngủ tự nhiên dậy nôn thốc tháo ra. Đợt đó để ý những lúc bị thế tối con ăn no xong nô nhiều, lúc nằm dịch trào lên khiến con ho nôn. Bé sau có đợt vừa khỏi ốm uống đợt ks do viêm phế quản, xong lại thấy ho lo lắng vô cùng, nghĩ chả nhẽ lại phải uống ks tiếp. Xong mới nghĩ lại có thể con giống anh, ho do ăn no nên lúc nằm ngủ gây ho. Thế là chăm cho con súc miệng nước sục họng, giữ con ko ăn no lúc ngủ. Sau vài hôm con không còn ho lắm. Mn cứ bình tĩnh theo dõi con nhé. Ho như thế thương ho dị ứng (xem phòng có sạch sẽ không, vs chăn màn, quạt điều hòa), ho do con lạnh, khô họng do điều hòa hoặc gió quạt mạnh, ho do trào ngc dạ dày (do con ăn no)...vv Nếu để lâu con không đỡ, mà có triệu chứng tăng nặng thì cần phải cho con đi khám nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ho về đêm chắc do phổi hay phế quản có vấn đề rồi. Bạn hãy làm ấm lòng bàn tay, lòng bàn chân, cổ, lưng, ngực và bụng bé mỗi tối trước khi ngủ nhé. Bé nhà mình gần 2 tuổi mình hay dùng dầu thoa Balsam cho bé, bé ngủ rất ngon mà đỡ rất nhiều