TIN TÀI TRỢ.

Con em bị dị ứng thời tiết...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.04K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 13 năm
    • 330 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đã đọc trong mục lục rồi, nhưng chưa thấy cái này, xin phép mod cho em mở topic mới. (Nếu do em tìm chưa kỹ thì nhờ mod chuyển hộ)
    Các bố các mẹ biết có thuốc gì hoặc ở đâu chữa bệnh này tốt giúp em với. Em cảm ơn nhiều!
    Sơ lược tình hình bệnh con em như thế này:
    Mới bị vài tháng gần đây, đêm nào trời hơi lạnh hay mát một chút thì thể nào cũng bị ngứa và nổi mẩn đỏ hết người, đã đi khám ở bệnh viện da liễu được ghi là dị ứng thời tiết (dị ứng lạnh). Nhưng cho thuốc uống và bôi, hết thuốc đâu lại hoàn đấy.
    Con em rất nhiều mồ hôi, trời lạnh như hôm nay cũng phải bật quạt, không bật thì nóng ko ngủ đc. Mặc dù đã mặc quần áo dài cho bé khi đi ngủ theo đúng chỉ dẫn của bác sỹ nhưng ko ăn thua.
    Em muốn tìm cách chữa cho con theo đông y, vì đã chữa tây y rồi nhưng ko khả quan, nhưng bé nhà em uống thuốc rất kém. Từ bé đến giờ chỉ uống đc mỗi loại si rô mùi dâu.
    Nhờ bố mẹ nào biết cách chữa cho bé bằng loại thuốc đông y gì dễ uống thì mách em với, em xin cảm ơn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 năm
    • 330 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hu hu, ko bố mẹ nào giúp em à?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thương mẹ cuBia qua! Nhóc nhà em cũng vậy. Người đỗ mồ hôi nhiều quá nên không lên cân. Bé gần 17 tháng mà có 12kg thôi. Lại hay sổ mũi nữa... Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em. Em cảm ơn nhiều!
    • 13 năm
    • 330 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lôi cái này lên để mẹ nào biết giúp em và các mẹ có hoàn cảnh tương tự em với!
    • 5,639 Bài viết

• 3,451 Được cảm ơn

trị tình trạng này rất mất thời gian ,mẹ nó ạ!
    Em kinh nghiệm trên bản thân em.Từ lúc nhỏ đến lớn chả bị sao.Năm lớp 9 đi Đà Lạt với trường về,tự dưng ngày nào em cũng bị nổi dị ứng,mẩn đỏ khắp người,chủ yếu là ở tay,chân,cổ..!
    Em có đi bệnh viện Da Liễu khám,cũg bảo dị ứng thời tiết,cho thuốc uống nhưng vẫn ko khỏi.
    Mà sáng nào thức dậy,cũng bị nổi dị ứng cả.Những ngày trời sắp mưa thì nổi nhìu hơn.EM fải tập sống chung với những cơn ngứa(ko ngứa lắm)...hơi mất thẩm mĩ 1 chút xíu!
    Bẵng đi 1 thời gian,khỏang hơn 4 năm sau thì khi để ý,em ko thấy mình nổi mẩn nữa..!
    Cho nên,nếu các bé mà bị thì để cho đỡ ngứa,mẹ bé nên cho mặc áo dài tay,kín cổ,quần dài.Tránh tình trạng gãi,vết mẫn sẽ lan ra,ngứa hơn nữa.Tránh gió.Khi bé ra mồ hôi,phải lau ngay.Vì mồ hôi cũng là nguyên nhân gây nổi mẫn ngứa.
    Lúc em khỏi tình trạng này rồi,nhưng khi hồi hộp,đổ mồ hôi nhìu hay chạm vào người khác có nhìu mồ hôi là lại nổi mẫn ngay.huhu
    Vài dòng chia sẻ cùng các mẹ,ko biết có gíup ích gì ko....
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em nghe các cụ bảo lớn lên nó tự hết thôi. Do cơ địa đấy.
    • 13 năm
    • 330 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy hôm nay con lại mẩn nổi đầy người. Sáng nay lại đưa con đi khám. Khám chỉ là khám thôi, chỉ đỡ thôi chứ có khói đực đâu, hết thuốc lại đâu vào đấy. Chán. Các mẹ ơi, đã có mẹ dùng thuốc kháng thể thiên nhiên của mẹ hai nhóc bên lamchame chưa? Share kinh nghiệm cho em với, thuốc đó có khó uống ko?
    • 1,053 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Up cái này lên để mẹ nào biết vào chỉ giùm, bé nhà mình chắc cũng bị như vậy rồi. Mấy hôm vừa rồi trời lạnh quá con bị sốt rồi sau đó nổi mẩn đỏ hết người (ko phải sốt phát ban) và mặt lại bị chàm như 2 tháng trước bị chàm má. Chắc là do dị ứng thời tiết, thương con quá mà ko biết phải làm sao nữa :Crying:
    Để gió cuốn đi...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 71 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, bé nhà mình cũng vậy, trời hơi lạnh chút là má lại hồng lên, hôm trước đi khám da liễu, BS kết luận là chàm khô, cho bôi hồ nước hàng ngày và Locatop buổi tối, thấy đỡ rồi nhưng trời lạnh là lại bị hồng lại. Bây giờ mình vẫn tích cực bôi hồ nước thôi, thấy có vẻ cũng đỡ nhưng không nhanh lắm, các mẹ thử xem sao.